• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HONEYCOMB 3.2] PDAVIET ROM CHO HTC FLYER (Update)

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET ROM CHO HTC FLYER
Version: SB03 HONEYCOMB 3.2 [25/09/2011]
SB02 HONEYCOMB 3.2 [24/09/2011]

Sonblack xin góp vui thêm một bản ROM nữa cho HTC Flyer cho vui cửa vui nhà. Các bạn cùng test và chia sẻ nhé!

Tuy nhiên, trước khi up bản ROM này các bạn cần phải thực hiện theo hướng dẫn up rom Honeycomb 3.2 mà Trial Mod caothanhhai đã chia sẻ trên diễn đàn. Bản thân Sonblack đã có bài hướng dẫn chi tiết hơn cho các bạn tại đây.

Vui lòng đọc và làm theo hướng dẫn đó trước khi up bản rom giới thiệu ở chủ đề này. Hãy luôn nhớ câu này "ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG"

Các bản ROM sử dụng bản test Honeycomb sẽ được giới thiệu liên tục tại chủ đề này song song với các bản ROM dùng bản chính thức của HTC tại một chủ đề khác của Sonblack.

Nguồn:
ROM dùng thử phiên bản Honeycomb 3.2 phiên bản 3.10.405.1 từ Paul (Modaco)
Cám ơn Paul đã cung cấp và chia sẻ kinh nghiệm.

Hình minh họa:

Thêm và bớt ứng dụng:

- Loại bỏ một số ứng dụng không cần thiết: JETCAR, PRAndroid, Twiter,...

- Bổ sung một số ứng dụng miễn phí thường dùng:

+ Gõ Tiếng Việt 3.0.3 (cảm ơn tác giả Trần Kỳ Nam)
+ ES File Explorer (cám ơn EStrongs Inc.)

- Mở chức năng SMS và Phone (Chức năng Phone hoạt động không hoàn chỉnh, nếu các bạn không thích vẫn có thể tắt nó đi bằng cách làm ngược lại bài hướng dẫn Mở chức năng Phone/SMS cho Flyer). Với SB03, chức năng Phone đã được tắt như mặc định.

- Ngôn ngữ có thể sử dụng: Tiếng Nga, Tiếng Anh và Tiếng Việt

- Một số tùy chỉnh hệ thống khác và nhiều hơn nữa với SB03.

Liên kết tải ROM:
PDAVIET ROM FLYER SB02 [Honeycomb 3.2]
Phần 1
Phần 2

PDAVIET ROM FLYER SB03 [Honeycomb 3.2]

Tải hai phần trên đây về và nối lại bằng chương trình HJSplit
để có file rom để up nhé!

Mời các bạn cùng trải nghiệm.
Chắc chắn phiên bản custom này cũng sẽ còn nhiều thiếu sót và rất cần sự đóng góp ý kiến và chia sẻ từ các bạn.

Lời chào trân trọng từ Sonblack.

======================================================

PDAVIET ROM-HC for FLYER V06 (PQ)​

Link tải:

Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

rickielam

Vài bữa trước gặp anh đang ngấm ngía con Flyer này. Không ngờ hôm nay có bản rom build của anh rồi ta. Nhanh nhỉ :))

Em thấy cái dòng chức năng phone chưa hoàn chỉnh nên cũng chưa up vội cái Flyer của em. Đợi hoàn chỉnh chức năng phone rồi em up luôn (Nếu còn :)) )

Sonblack

Super V.I.P
Đợi đi, phá thì phá cho trót, hem thì khỏi chơi cho nó lành! Đơn giản là tắt nó đi là xong chứ sao! Lo gì chứ! :)

PhamQuang

Manager
Đợi đi, phá thì phá cho trót, hem thì khỏi chơi cho nó lành! Đơn giản là tắt nó đi là xong chứ sao! Lo gì chứ! :)

Hướng dẫn lên HC mới chỉ bằng tiếng Anh tại đây thôi:

http://android.modaco.com/topic/345950-installing-honeycomb-on-your-flyer-the-complete-guide/

Chứ trên PDAVIET chưa ai viết cụ thể (bằng TV) từng bước đâu.
Sonblack đã lên HC thì viết cụ thể từng bước hướng dẫn để thành viên theo đó mà làm, tránh trục trặc.
Như thế ROM ra sẽ nhiều người ủng hộ hơn.

Sonblack

Super V.I.P
Hướng dẫn lên HC mới chỉ bằng tiếng Anh tại đây thôi:

http://android.modaco.com/topic/345950-installing-honeycomb-on-your-flyer-the-complete-guide/

Chứ trên PDAVIET chưa ai viết cụ thể (bằng TV) từng bước đâu.
Sonblack đã lên HC thì viết cụ thể từng bước hướng dẫn để thành viên theo đó mà làm, tránh trục trặc.
Như thế ROM ra sẽ nhiều người ủng hộ hơn.

Cám ơn Manager PhamQuang, con có ghi ở đầu bài viết là sẽ có bài hướng dẫn chi tiết riêng mà chú! Con đang hì hục viết và chỉnh sửa cho thành viên dễ làm hơn đây nè! :D

takaru

A ơi , a chuyển sang " chơi " thằng này rồi ạ . hehehe . E đang " cư trú " bên Derside HD . Ôi , ước gì mà có con máy tính bảng nayf

Sonblack

Super V.I.P
A ơi , a chuyển sang " chơi " thằng này rồi ạ . hehehe . E đang " cư trú " bên Derside HD . Ôi , ước gì mà có con máy tính bảng nayf

Có gì chơi đó mà em! Cũng hên xui thôi!

caothanhhai

Cám ơn Manager PhamQuang, con có ghi ở đầu bài viết là sẽ có bài hướng dẫn chi tiết riêng mà chú! Con đang hì hục viết và chỉnh sửa cho thành viên dễ làm hơn đây nè! :D

Hôm trước anh cũng định viết chi tiết nhưng thấy hơi nguy hiểm, sợ anh em chưa thạo toi hàng loạt thì không có tool cứu. Cứ để tiếng anh, ai dám làm là dám hiểu hết.

Vẫn khuyên mọi người nên đoc kỹ hướng dẫn rồi hãy làm nhé

@anh Quang : anh cứu máy thế nào anh, kể tí cho hồi hộp

caothanhhai

Chưa gả được em đấy đi à takaru? Tớ trôi luôn, thêm có hơn 2t rước em này..... ngon

Sonblack

Super V.I.P
Hôm trước anh cũng định viết chi tiết nhưng thấy hơi nguy hiểm, sợ anh em chưa thạo toi hàng loạt thì không có tool cứu. Cứ để tiếng anh, ai dám làm là dám hiểu hết.

Vẫn khuyên mọi người nên đoc kỹ hướng dẫn rồi hãy làm nhé

Em đã có bài hướng dẫn ở đây rồi đó anh! :D

Sonblack

Super V.I.P
Sẽ update tại đây bản HC 3.2 SB03 để các bạn cùng chơi với nhiều tùy chỉnh bên trong cho nó thành ROM Việt, ít mang dáng dấp thiết lập sẵn của rom gốc. Đang up lên nhưng lâu quá, đuối. Khi nào xong sẽ đưa link lên bài đầu tiên nhé!

PhamQuang

Manager
Sẽ update tại đây bản HC 3.2 SB03 để các bạn cùng chơi với nhiều tùy chỉnh bên trong cho nó thành ROM Việt, ít mang dáng dấp thiết lập sẵn của rom gốc. Đang up lên nhưng lâu quá, đuối. Khi nào xong sẽ đưa link lên bài đầu tiên nhé!

Mấy hôm nay cũng đã Cook 1 bản HC cho Flyer và cũng test thử 1 số bản HC của các tác giả trên XDA, 4PDA và của Paul nhưng kết quả thật sự thất vọng với HC:
- Dialer thì không có núm Send, gọi từ Contacts không có trong danh bạ không được mà phải save vào danh bạ rồi mới gọi đc.
- Gọi đi được nhưng máy khác gọi tới không hiển thị, toàn hiển thị cuộc gọi nhỡ... Các bạn kiểm tra lại xem đúng không?
Hi vọng là lỗi do bản HC gốc là bản Beta, khi có bản chính thức sẽ fix những vấn đề cơ bản này.
Tạm thời lại quay về GB để sử dụng các chức năng Phone/SMS cho tiện.

Sonblack

Super V.I.P
Mấy hôm nay cũng đã Cook 1 bản HC cho Flyer và cũng test thử 1 số bản HC của các tác giả trên XDA, 4PDA và của Paul nhưng kết quả thật sự thất vọng với HC:
- Dialer thì không có núm Send, gọi từ Contacts không có trong danh bạ không được mà phải save vào danh bạ rồi mới gọi đc.
- Gọi đi được nhưng máy khác gọi tới không hiển thị, toàn hiển thị cuộc gọi nhỡ... Các bạn kiểm tra lại xem đúng không?
Hi vọng là lỗi do bản HC gốc là bản Beta, khi có bản chính thức sẽ fix những vấn đề cơ bản này.

Chính xác là như vậy đó chú! Con cũng đã quay về GingerBreak rồi nè! :D HC chỉ để xem nó thế nào là chính thôi!

caothanhhai

Em kẹt trên này cả tuần test chán rồi ... Chắc nghe gọi không được đâu (cả phần cứng lẫn phần mềm đều không hỗ trợ) chắc phải chờ 4.0 mà