• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hợp tác Nấu rom.

mapbuidoi

Hiện nay mình đang nghiên cứu cook rom nhưng mỗi lần cook xong up thì có hiện trạng treo bootloader không chạy dc OS.

Mình muốn mở topic này ra để tập hợp các bạn có hứng thú làm 1 bản rom theo ý của mình, chuyển sang cá nhân hóa OS cho riêng đặc thù của mỗi người và sỡ thích cũa tửng ngưởi.

Theo phương châm trao dồi học hỏi và thử nghiệm. Càng học càng vọc để trao dồi kinh nghiệm. Mình cũng mong các MOD và Admin có kiến thức có thể đóng góp những kinh nghiệm của mình vào đây. Rom Atom Exec rất nghèo và ít ỏi so với Atom do bác Sơn Đen làm.

-Mình sẽ chịu trách nhiệm up và thử rom, kêm cả hướng dẫn làm lại bootloader nếu lỡ nó ko hoạt động được.

Mong các bạn ủng hộ và cùng nhau xây dựng topic này.

JongZiZi

Thanks bạn vẫn là mem của AE, nhưng vấn đề này đã đc nói nhiều lần rồi.
Và cũng đâu vào đấy, vì dòng này wá cũ. :D

mapbuidoi

Thanks bạn vẫn là mem của AE, nhưng vấn đề này đã đc nói nhiều lần rồi.
Và cũng đâu vào đấy, vì dòng này wá cũ. :D

Đúng thật là đã nói nhiều và dòng đã cũ. Nhưng nói nhiều quá nên khó hiểu. Và hơi trừu trượng nên mình mới lập topic này để tiếp tục con đường bỏ dở của các bác lên đời dế iu bỏ lại dòng Atom còn cỏi vào 1 xó nhỏ :(

vuquang

mình ủng hộ bạn 2 tay luôn, và mong bạn giúp đỡ cho a e hiểu cơ bản về build rom riêng cho dòng atom exec. Ở ngoài topic hướng dẫn làm rom nói chung chung quá chẳng hiểu gì cả. nay bạn lập ra topic này là hợp lý rồi.

mapbuidoi

mình ủng hộ bạn 2 tay luôn, và mong bạn giúp đỡ cho a e hiểu cơ bản về build rom riêng cho dòng atom exec. Ở ngoài topic hướng dẫn làm rom nói chung chung quá chẳng hiểu gì cả. nay bạn lập ra topic này là hợp lý rồi.

Nên thế mình mong bác Sơn Black bác PhamQuang bác KhoaHa có thể bỏ ít thời gian giúp các đèn Em nấu lại mấy món ăn cổ này không? Em mong mấy bác giúp đỡ.