• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hộp thoại cảnh báo (WGA)

Born2loveU

Member
Mình đang dùng HP nx6120. Nhưng do bị mất đĩa CD kèm theo máy, mới phải cài lại Windows không có key. Nên bây giờ nó hiện thông báo: You maybe victim of . . . Bây giờ phải làm thế nào các bạn ? Xin chỉ dẫn giùm.
Xin cảm ơn !

NguyenDucDung

Bạn có thể uninstall cái WGA của MS khi bạn update về hoặc là download cái này về, sau đó làm theo nó là sẽ qua đc WGA
Còn ṃôt cách nữa, trượ́c đây mình th́ấy mấy cái KKK xịn, mà giờ ko biết ở đâu, change KKK trong win của bạn thành KKK đó cũng có WGA ngay :D

Để download bạn xem thêm ở đây nhẹ́
http://www.9down.com/Windows-Genuine-Advantage-Validation-v1-7-18-5-8670/

Born2loveU

Member
Không down được bạn ơi (nhấn vào đây - Download: Windows Genuine Advantage Validation v1.7.18.5 - nhưng không được, nó dẫn đến 1 chỗ khác).
Bạn hướng dẫn cụ thể hơn nữa được không ?
Cảm ơn nhiều !

vit

Mình đang dùng HP nx6120. Nhưng do bị mất đĩa CD kèm theo máy, mới phải cài lại Windows không có key. Nên bây giờ nó hiện thông báo: You maybe victim of . . . Bây giờ phải làm thế nào các bạn ? Xin chỉ dẫn giùm.
Xin cảm ơn !
Hehe! Thông thương laptop dùng windows có bản quyền đều có một tem ghi key nằm ở mặt dưới máy mà. Có thể dùng đĩa khác cài với key đó là ok.

Còn việc bạn muốn xóa thông báo WGA cho win ko có bản quyền thì bạn có thể search ở google, tớ nhớ ở echip.com.vn có hướng dẫn cách xóa nó mà không cần phải cài đặt gì cả đó. Chỉ cẩn reset 1 hay 2 lần thui, và nhớ là lần sau tắt tính năng Auto Update của Windows đi!

NguyenDucDung

hic, bạn cũng phải link động chút chứ, bạn cũng có thể tự tìm WGA kia mà - bạn đã biết tên rồi

thôi, lần cuối cùng nè
download cái file ở dưới kia về
sau đó dùng cái phần mềm này để đổi k.e.y của win sang số sau

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Cách đổi thì bạn tự tìm nhé, phần mềm này ko phức tạp lắm, cần vài cái click mouse là bạn tìm đc ngay