• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Belle Shell 1.05 Realeased (12.5.12)

Ntv_79

[HOT] Belle Shell 1.05 Realeased (cập nhật 12.5.12)

Search chưa thấy nên post để ai thích thì dùng vậy.

UPDATE CHANGELOG :

1.Tất cả các vật dụng, màn hình chủ và các mục trình đơn bao quanh được viết lại bằng C + + sử dụng bộ nhớ ít hơn. Điều này giúp tiết kiệm 5-10 MB RAM. Thật không may, để có được RAM thực sự thấp (không sử dụng RAM hơn 10 MB), tất cả các mã QML phải được viết lại trong C + +, mà điều này sẽ mất rất nhiều thời gian.

2. Khi chương trình chạy lần đầu tiên (hoặc cho lần đầu tiên sau khi nâng cấp), tất cả các biểu tượng ứng dụng được lưu trữ cho thời gian tải tốt hơn sau này. Vì vậy, khi bắt đầu chạy lầ đầu tiên là thực sự lâu dài (có thể mất đến 5 phút nếu có rất nhiều ứng dụng). Tuy nhiên, sau khi thời gian bắt đầu lên nhanh hơn một chút so với trước.

3. Số màn hình chủ mặc định (tối thiểu) là 2 thay vì 3 như ở bản 1.02.

Cái này có thể thêm wallpaper theo ý. Hình nền phải có kích thước 640x640 pixels. Copy vào các thư mục mặc định của máy theo đường dẫn
C: \ Data \ Images \ Backgrounds
E: \ Images \ Backgrounds
F: \ Images \ Backgrounds
Xin lưu ý rằng dùng trình quản lý tập tin mặc định của máy để thấy các thư mục này.

Nokia-C7-with-Symbian-Anna-vs-Nokia-701-with-Symbian-Belle-11-1024x575.jpg

DOWNLOAD or Xem trên OviStore
Ứng dụng QT

[video=youtube;-ymXh5FjcOE]http://www.youtube.com/watch?v=-ymXh5FjcOE&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

hellkul

test xem nó có ăn ram ko ;))
ac ac, cho e hõi bãn này cần QT nào zậy, em xài cfw của huy nghĩa, đã cài qt rồi, cài cái này bào thiếu qt và qt mobliely.....
tuy bào thiếu nhưng vẫn chạy dc ;)), ăn ram tầm 20-30mb :), khá đẹp ( belle mà )
một số apps bị mất icon nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

test xem nó có ăn ram ko ;))
ac ac, cho e hõi bãn này cần QT nào zậy, em xài cfw của huy nghĩa, đã cài qt rồi, cài cái này bào thiếu qt và qt mobliely.....
tuy bào thiếu nhưng vẫn chạy dc ;)), ăn ram tầm 20-30mb :), khá đẹp ( belle mà )
một số apps bị mất icon nữa :(
Tác giả nói là ăn ít Ram hơn bản 1.02 trước 5-10M thôi mà. Nói chung dùng để thỉnh thoảng thay đổi không khí cho có cảm giác thực sự belle tí cũng tốt.

cuem0959

mình cài vào con 5530 của mình nhưng không chạy được X_X nó hiện ra icon ở phần ứng dụng nhưng bấm thì nó không vào belle được:((

dathat

Member
Khiếp nhất thằng này là ăn ram kinh khủng. Bản này nghe đỡ hơn hy vọng dùng được lâ hơn...

Ntv_79

Bản này cài lên, cái wallpaper đen thui!
Cái này có thể thêm wallpaper theo ý. Hình nền phải có kích thước 640x640 pixels. Copy vào các thư mục mặc định của máy theo đường dẫn
C: \ Data \ Images \ Backgrounds
E: \ Images \ Backgrounds
F: \ Images \ Backgrounds
Xin lưu ý rằng dùng trình quản lý tập tin mặc định của máy để thấy các thư mục này.

phonglanhtam1

À mình làm được rùi.Nó sung đột với font khác nên phải xóa đi.Cảm ơn bạn phần mềm rất hay:p

minhthang772

tôi xài bản này tốt lắm mà,vừa xài uc web, nghe nhạc luôn đó, bản này hạn chế ăn ram tốt hơn lắm, vì bản này hình như đã lược bớt hiệu ứng

Note: cái này mình chỉnh chỉ còn 1 trang wiget ở ngoài dc ko a,như thế chắc đỡ hao ram

chicken3005

cái này mỗi lần mình gọi điện thí nó không tự về giao diện belle mà thoát ra mặc định phải vào lại mất công quá bạn ơi. có cách fix nào không

Ntv_79

cái này mỗi lần mình gọi điện thí nó không tự về giao diện belle mà thoát ra mặc định phải vào lại mất công quá bạn ơi. có cách fix nào không
Chắc tại thiếu ram nên nó out đó, bạn thử tắt bớt các ứng dụng chạy nền khác đi xem sao.

bin_hansome

đã test trên c5-03 .
+ chỉ cần vào opera phát là thoát ra liền cái này bác nào chạy được dùng lâu mới đáng khâm phục vẫn chẳng có cái khỉ khô gì thay đổi mỗi chữ icon xấu hơn :D

cuongvt112

Mình muốn chỉnh, đổi các biểu tượng mặc định ở màn hình chính như: tin nhắn, web,...mà không biết làm như thế nào. Ai giúp mình với.