• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!! HOT !!! ANDROID trên DIAMOND

heobanhki

Gen.Y PX-D R0 with XDANDROID

Cái này đã có từ lâu bên xda. Mình test thử thấy khá hay nên post lên mọi người tham khảo.
nguồn xda-developers.com
link:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=623048

Up rom tương tự như những rom thông thường khác.
sau uprom mặc định may sẽ vào ANDROID, lần khởi động thứ 2 sẽ có DualBOOT như hình sau :

vậy là ta có 2 OS trên 1 fone.
link :
http://www.4shared.com/dir/30694985/edb04441/sharing
hay :
http://rapidshare.com/files/342073236/Gen.Y_PX-D_R0_Standard.7z

Một số nhận xét sau khi dùng thử 2 ngày :
1./ máy khá nóng và hao pin hơn WM đặt biệt là càng nóng khi dùng wifi.
2./ Cảm ứng không mượt lắm.
3./ kg sync được với PC, có thể dùng wifi để load ứng dụng trực tiếp trên market được.
4./ bản WM chỉ là bản rút gọn.
tóm lại cái này " chơi thử " cho biết thì được, sài thì kg ổn lắm

Chỉnh sửa cuối:
có post rồi heobanhki ah,ok,xài cho vui thôi.không hay ho gì,hixx(mình nghỉ vậy,hjjjj),nóng máy kinh khủng luôn,xài Hero rồi nên giò xài cái này chán kinh khủng,cảm úng cục kì chán.Hy vọng bản kế tiếp ra sẻ ngon hon thôi.ah quên,sao lên 4rom lâu rồi mà không gạp heobanhki nhỉ?

Hok lẽ mình phải đổi Hero mới xài cái Android ngon được sao !!!!:( :(

không cần vậy dâu,tại theo mình cảm nhận android chỉ hoạt dộng tốt nếu trên Hero hay Motrola android....mà thôi,vì gốc của nó là vậy mà.Diamond và một số dòng chỉ xài vì tuong thích nên không dáp úng tất cả dc,chỉ là trải nghiệm mà thôi bạn hiền ah.Nhuọc diểm thì bạn hiền củng thấy rồi mà.Không nên trông mong gì nhiều.Android trên diamond hay pro,hd....thì củng không có tr muọt mà nhu magic,hero,moto androi hay mói nhất là Nexus one...tốt nhất là xài WM,1 hệ DH thông dụng ngày càng cải thiện và nhiều hon nũa...Diamond vẩn mãi mãi là Diamond nhỏ bé và tiện dụng,da nang.....mà thôi.Chúc DUYTIEN124 và các bạn ngày cuô1i nam vui vẻ,hạnh phúc,1 nam moi tốt lành

duytien124

WM dùng cũng rất hay , hiện giờ cũng ko muốn đổi Diamond đi !!!!
Happy new year to you !!!! chúc themoiladanong2009 năm mới vui vẻ , mau lên sao nha !!!!:D

heobanhki

cái này cũng khá thú vị, có thể xem như 1 trải nghiệm.
Diamond chạy ANDROID!! cũng thú vị phải kg???
mình là fan của WM nên cái gì mới thì mình thử!!! hiiihii.
Đang chờ xem win 7 có đột phá gì mới kg, cũng hồi hộp wa.

heobanhki

có post rồi heobanhki ah,ok,xài cho vui thôi.không hay ho gì,hixx(mình nghỉ vậy,hjjjj),nóng máy kinh khủng luôn,xài Hero rồi nên giò xài cái này chán kinh khủng,cảm úng cục kì chán.Hy vọng bản kế tiếp ra sẻ ngon hon thôi.ah quên,sao lên 4rom lâu rồi mà không gạp heobanhki nhỉ?

ah,sory đúng là đã post rồi.
nhờ mod đóng lại dùm.

Chỉnh sửa cuối:
cái này cũng khá thú vị, có thể xem như 1 trải nghiệm.
Diamond chạy ANDROID!! cũng thú vị phải kg???
mình là fan của WM nên cái gì mới thì mình thử!!! hiiihii.
Đang chờ xem win 7 có đột phá gì mới kg, cũng hồi hộp wa.

heobanhki ah,win7 theo tính toán thì không có khả nang chạy win7,vì cấu hình yếu,màn hình nhỏ,phân giải thấp.....trong khi win7 phài có cấu hình khủng....tóm lại chúng ta nên hy vọng sẻ có giao diện na ná win7 là tốt rồi,Win7 là thay dổi cách mạng nên không dể nâng cấp dâu các pro ah.Hixx,Diamond dể thuong sáp bị bỏ lại phía sau của nền tảng WM rồi,huuuu:(

ngockhanh1988

ui cái Androi này chả có Bluetooth
Mình làm trong thegioididong, vọc mấy máy Androi chả có bluetooth khách lên chửi quá chời
Mún xài dc Bluetooth thì phải cài thêm mới xài dc.
Androi chàn phèo.

heobanhki

ui cái Androi này chả có Bluetooth
Mình làm trong thegioididong, vọc mấy máy Androi chả có bluetooth khách lên chửi quá chời
Mún xài dc Bluetooth thì phải cài thêm mới xài dc.
Androi chàn phèo.

bạn nói vậy cũng kg đúng, là hdh mới nên không nhiều ứng dụng như wm nhưng tương lai của nó khá sáng sủa \-/
cái nào cũng có cái hay của nó \-/
còn chuyện khách mua máy kg pải chán :-?, mình nghĩ họ là kg bít sài + bon chen, đua đòi nên mua về mấy ngày cầm cái máy bộn bạc ngó tới ngó lui vậy là là bán đổ bán tháo :)) tui gặp trường hợp này nhiều ah ngen >:).