• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT][HOT][Linux Android 1.0] dành cho [HTC Touch Diamond]

thekhoa202302

[HOT][HOT][Linux Android 1.0] dành cho [HTC Touch Diamond]

Chúng ta đã quá quen thuộc với HDH Linux. Người dùng PC cũng đã biết đến nhiều về nó trong nhiều lĩnh vực công nghệ hiện nay! HDH này đã gặt hái được nhiều thành công và những bước tiến vượt bật. Và Nổi bật nhất là Linux đã phát triển nền tản của mình trên các thiết bị di động như hiện nay[bằng chứng là HTC Google G1]!!=D>
Nay cũng đã có mặt trên các thiết bị di động khác. Và 1 trong những thiết bị hỗ trợ cho PM này là HTC Diamond và Touch Pro!!:))

Vậy bạn còn chần chờ gì nữa mà không thử nó ngay bây giờ?:D

Hướng dẫn cài đặt và sử dụng HDH Linnux trên HTC Diamond & Touch Pro

Trước tiên bạn Tải về tập tin ở đây !

* Dowload về và giải nén tất cả các file trong thư mục diam-20081229.tar.gz và đổi tên thư mục này thành "tmp"
* Cho file Haret.exe vào thư mục "tmp" đó!

* tất cả sẽ như hình dưới đây!

* Xong bây giờ bạn bắt đầu click chạy file Haret.exe trong thư mục.

* Tiếp theo bạn nhấn nút Run....! hệ thống sẽ chuyển qua màng hình Dot và khởi chạy để cài đặt Linux!

* Đến đây bạn nhập code với bàn phím phía trên màng hình như sau:

Mã:
/ init.android
* Đợi khoảng 15, 20s để máy Boot vào Linux!

Và Kết quả sẽ thế này!

Bây giờ thì bạn có thể "Khám Phá" nó được rồi!!:))

Nếu thấy hay thì có thể Click Thanks nhé!

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

mình test qua rồi, ghét mỗi cái là k tắt được màn hình, cứ sáng mãi,

thekhoa202302

Cài xong cài lại WM được ko vậy? hay là chạy 2 HDH song song

thật ra thì đây cung ko thật sự là 1 HDH...nó chỉ biến đổi hệ thống đi 1 tí để biến đổi thành "giao diện của G1". Tuy vậy! khi bạn reset sẽ trở về WinMo mà thôi:))

chaopac

ủa bác, sao em thấy bên Android cho dòng Kaiser nó hoàn toàn là 1 HĐH luôn, khi SR sẽ kô về WinMo đâu mà fải nhấn giữ nút kết thúc cuộc gọi nó mới tắt máy => khi đó mới trở về WinMo. và cái này khi chạy đc rồi thì có thể cài các pm của Google Android,vv..vv nên em thấy cái này rất thích thú, mua 1 em Diamond coi như sài đc cả Google G1 :D:D

thekhoa202302

ủa bác, sao em thấy bên Android cho dòng Kaiser nó hoàn toàn là 1 HĐH luôn, khi SR sẽ kô về WinMo đâu mà fải nhấn giữ nút kết thúc cuộc gọi nó mới tắt máy => khi đó mới trở về WinMo. và cái này khi chạy đc rồi thì có thể cài các pm của Google Android,vv..vv nên em thấy cái này rất thích thú, mua 1 em Diamond coi như sài đc cả Google G1 :D:D

Về cài PM của androi thì mình chưa thử, nhưng nói nó là 1 HDH thì cũng đúng (vì XP có thể cài Linux mà:D). Nếu thích thì bạn có thể cài thử!
Chúc vui!

chaopac

tất nhiên là nhiều lỗi rồi bạn, thik sài Android thì..................chơi con G1 lun đi :D:D:D:D, cái này có thể tạm gọi là..................."Fake HĐH" :)):)):)):)):))

nukem

Hi (sorry, engl...)
I tried / init.android, but it says "permission denied".

When I list, the directory is like pc-linux:
bin/ dev/ usr/ .....
init.android* (with the joker)

Any suggestions?

chaopac

bác thekhoa ơi, bác có thể cho em cái file diam... đuôi khác đc kô, như .zip chẳng hạn, tại em kô có máy tính nên toàn chơi thẳng vô PPC luôn, vì thế mà em kô thể giải nén cái file kia đc, thanks bác nhiều nha

thekhoa202302

Hi (sorry, engl...)
I tried / init.android, but it says "permission denied".

When I list, the directory is like pc-linux:
bin/ dev/ usr/ .....
init.android* (with the joker)

Any suggestions?

you just try it again! :D
/ (empty) init.android

Can you luck here or here

good luck!!

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

bác thekhoa ơi, sao em chạy cái này kô đc, em đang sài Touch Pro Sprint, em đã làm như bác chỉ, nhưng đến chỗ chạy màn hình Boot thì nó dừng ở cái dòng trước cái dòng cuối của bác, ngay chỗ đó em kô thể nào đánh code hay làm gì đc, nó cứ như thế thôi, kô biết là bị lỗi gì nữa bác ạh
Sửa: bây h em đã có thể đánh chữ, nhưng kô phải đánh vào cái bàn phím, em đánh vào cái bàn phím thì nó cứ xuất hiện 1 chấm vàng nhỏ xíu, lúc sau em thử thì em phải đánh vào phía dưới màn hình, chả hiểu tại sao nó bị lệch thế???

Chỉnh sửa cuối: