• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot hot- Skin WindowsMediaPlayer11 for TTpod 4.X

gakho209

Bộ Skin Windows cho TTpod 4.X (WMP 11, 12, Winamp, JetAudio,...)

Topic đã lùi về vị trí hậu phương an phận lâu nay nhưng các pác đã khơi lại thì mình cũng xin fix lại cho hoàn chỉnh vậy.
Tất cả các skin mình sẽ up lên #1 (hình ảnh + file download trọn bộ 5 skins do chính gakho209...sáng tác ;;)).

Lưu ý: Các hình ảnh có thể ko hoàn chỉnh bằng skin thật sự vì hình ảnh đã cũ còn skin thì đã được fix lại nhiều lần rồi =D>.

WMP 11

WMP 12

Winamp Bento

Jetaudio

Winamp modern

---------------

Download trọn bộ 5 skin phong cách windows cho TTPod 4.x:
http://www.mediafire.com/?k88ah0dfbph5ttv

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

thanh công cụ hơi nhỏ mới cả skin này mik sài trên 5233 thấy lời giật2. chắc ngậm ngùi bỏ qa r`

iupxlam

cái phần trắng trắng đó bạn, làm thành màu đen trông nó hài hoà hợp tông hơn đó ^^!

gakho209

cái phần trắng trắng đó bạn, làm thành màu đen trông nó hài hoà hợp tông hơn đó ^^!

Theo ý bạn đây. (Mình thấy màu xanh này hài hòa hơn nè :D )
Bản này cũng đã chỉnh sửa lại Visual canh đều hai bên luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tuanvu202

bạn tảj bản ttpod ở đâu mà có chữ menu vậy...mình thích kiểu chữ gọn như vậy

Theo ý bạn đây. (Mình thấy màu xanh này hài hòa hơn nè :D )
Bản này cũng đã chỉnh sửa lại Visual canh đều hai bên luôn.

View attachment 343521

sửa luôn cả bản màu trắng đi bạn. Mình thì màu trắng hay hơn hj

gakho209

bạn tảj bản ttpod ở đâu mà có chữ menu vậy...mình thích kiểu chữ gọn như vậy

sửa luôn cả bản màu trắng đi bạn. Mình thì màu trắng hay hơn hj

Bản này là bản English V4.0 trên diễn đàn mà bạn. Kiểu chữ là của máy bạn à.
Đợi chút xíu sửa lại cái màu trắng luôn vậy.

boy_online01

Nếu được bạn làm luôn skin Winamp hay JetAudio đi, tớ thanks nhiệt tình luôn. Phải đổi vị chứ nhìn mãi cái WMP cũng chán :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

À mà bạn dùng phần mềm gì để tạo skin cho TTPod 4.0 vậy?

Chỉnh sửa cuối:

boystupid

chẳng hiểu sao máy mình trước dùng ttpod ngon rồi đến khi mang ra trung tâm bảo hành Nokia sửa bi giờ cài TTpod không thể nào được nữa cài WMP cũng vậy.các phần mềm khác cài bt.Máy mình là máy 5800 XM chay FW c6.Có pro nào biết thì chỉ giùm với

ah quên nói thêm là máy đã hack.Thank~X(

gakho209

Skin wmp 12 đã hoàn thành. Có "cải tiến" hơn so với skin 11: có các tab nội dung, đồng hồ số đẹp hơn, lyrics đẹp hơn...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

chẳng hiểu sao máy mình trước dùng ttpod ngon rồi đến khi mang ra trung tâm bảo hành Nokia sửa bi giờ cài TTpod không thể nào được nữa cài WMP cũng vậy.các phần mềm khác cài bt.Máy mình là máy 5800 XM chay FW c6.Có pro nào biết thì chỉ giùm với

ah quên nói thêm là máy đã hack.Thank~X(

Đã gỡ bản cũ và xóa thư mục ttpod trước khi cài bản mới chưa bạn?

Chỉnh sửa cuối:

gakho209

Nếu được bạn làm luôn skin Winamp hay JetAudio đi, tớ thanks nhiệt tình luôn. Phải đổi vị chứ nhìn mãi cái WMP cũng chán :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

À mà bạn dùng phần mềm gì để tạo skin cho TTPod 4.0 vậy?

Nếu một thời gian dài mà chưa ai làm mình sẽ cố gắng, vì làm xong một cái cũng khá lâu. Mình lại không rành về đồ họa, nếu không có sẳn hình ảnh thì chịu.:D

Quy trình mode skin:
- Dùng phần mềm TtbConverter để đổi định dạng .ttb thành .mbm
- Dùng phần mềm MBMTool để mở và chỉnh sửa file .mbm và (hoặc tạo mới một file .mbm nếu bạn làm mới hoàn toàn)
- Chỉnh sửa file .xml tương ứng với file .mbm đã sửa.
- Xong dùng TtbConverter đổi .mbm ngược lại thành .ttb.
Vậy là xong. Điều cần thiết là bạn phải biết về ngôn ngữ XML (hoặc ít nhất là biết cách "đọc" nó). ;;)
Và một chút kiến thức về chỉnh sửa ảnh...:D

iupxlam

Nếu một thời gian dài mà chưa ai làm mình sẽ cố gắng, vì làm xong một cái cũng khá lâu. Mình lại không rành về đồ họa, nếu không có sẳn hình ảnh thì chịu.:D

Quy trình mode skin:
- Dùng phần mềm TtbConverter để đổi định dạng .ttb thành .mbm
- Dùng phần mềm MBMTool để mở và chỉnh sửa file .mbm và (hoặc tạo mới một file .mbm nếu bạn làm mới hoàn toàn)
- Chỉnh sửa file .xml tương ứng với file .mbm đã sửa.
- Xong dùng TtbConverter đổi .mbm ngược lại thành .ttb.
Vậy là xong. Điều cần thiết là bạn phải biết về ngôn ngữ XML (hoặc ít nhất là biết cách "đọc" nó). ;;)
Và một chút kiến thức về chỉnh sửa ảnh...:D

hỏi kinh nghiệm cái :D
trong list MBM có mấy mục nó liền nhau, như cái mục 001 và 002 trong skin wmp12 của bạn vậy, thì cái mục 002 để làm gì nhỉ
các hạng mục về sau cũng thế

gakho209

hỏi kinh nghiệm cái :D
trong list MBM có mấy mục nó liền nhau, như cái mục 001 và 002 trong skin wmp12 của bạn vậy, thì cái mục 002 để làm gì nhỉ
các hạng mục về sau cũng thế

Theo mình thấy thì những hình đi sau đại khái là nền hay mặt nạ của hình phía trước. Thường chỉ có tác dụng trong những nút nhấn có hiệu ứng này nọ hoặc những mục cần nhiều hình ghép lại như Pin hay đồng hồ.... Những cái bình thường thì bỏ đi vẫn không sao nhưng mình thấy các skin gốc của nó vẫn dùng bình thường nên mình để luôn (cho chắc):D
Thực sự thì đây cũng là cái gây khó khăn cho mình nhất vì mình cũng chưa hiểu lắm (cho nên có một số mục vẫn chưa thay đổi theo ý muốn được) :D.

gakho209

Skin Winamp cho TTPod 4.x

Hàng mới nóng hổi, Winamp skin cho TTpod 4.x đây:
Giao diện cực chuẩn (Mod lại từ skin winamp bento của ttpod 3.71, Cảm ơn tác giả đã design skin này;;))

MOD LÀM ƠN ĐỔI TIÊU ĐỀ BÀI VIẾT GIÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG, GHI THÊM WMP 11, 12, WINAMP CHO PÀ KON TIỆN TRA CỨU.:D. THANKS.