• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Hướng dẫn mod skin mở khoá giống WP7 dành cho Mykeylock

ace_hp7

Active Member
Chưa bạn ạ, tìm không ra ấy, vào edit slide có mỗi hình kéo thôi, ngoài ra trong các settings khác ko có cái nào liên quan đến chỉnh pin, vạch sóng, khóa cả :(.

P/s: bạn cài thử mykeylock ver 2.3 đi, test lại cái file bạn up lên ấy :(. Walls đẹp lắm, cám ơn nhé.

bạn thử cài theme này vào rồi tuỳ chỉnh như mình hd nhé

http://www.mediafire.com/?xrcga71xy4i0f79

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
bạn thử pm hỏi Dragon xem bản 2.3 trở đi thì ẩn icon khóa ở đâu ,vì skin của mình k hề có icon khóa ,mình cũng thấy lạ tìm mãi cũng muốn giải đáp cho mọi ng nhưng k thấy mà chỉ

ace_hp7

Active Member
Cái icon khoá đó ở trên cùng chính giữa, hình bạn post đó :D.
à ,cái đó tắt đi đc mà ,nhưng mình k nhớ tắt kiểu j ,của mình tắt đi rồi ( bạn thử hỏi mấy pro # xem ),còn nếu k tắt đc thì bạn vào tab sliding , bạn có thể kéo hết ảnh ra chỗ khác ,vì theo cách làm skin này thì các tấm ảnh đc xếp đè lên nhau theo thứ tự tấm dưới cùng hiển thị icon ,sau đó là background ,rồi đến slide start ,slider silding picture cuối cùng là slider stop ,bạn có thể sắp xếp lại icon như pin ,sóng , bluetooth ..v..v ,tuy nhiên khá là khó điều khiển và phải dùng bút stylus

BẠN THỬ CÀI BẢN 2.04.1 này vào rồi vào other > click lock way > off xem sao
sau đó cài theme và chỉnh như mình hd xem đc k
http://www.mediafire.com/?ptgt5vaw9gna5y8

Chỉnh sửa cuối:

williplay

À được rồi bạn ạ, hoá ra là mình chỉnh settings theo như bạn thì ảnh nó chồng hết lên nhau và phải kéo ra mới thấy được, h mình có thể edit thoải mái rồi, chả hiểu sao icon lock nó bay mất tiêu đâu rồi :)). OK không còn gì thắc mắc nữa, cám ơn bạn nhé :D.

ace_hp7

Active Member
À được rồi bạn ạ, hoá ra là mình chỉnh settings theo như bạn thì ảnh nó chồng hết lên nhau và phải kéo ra mới thấy được, h mình có thể edit thoải mái rồi, chả hiểu sao icon lock nó bay mất tiêu đâu rồi :)). OK không còn gì thắc mắc nữa, cám ơn bạn nhé :D.
nghe bạn nói thế nhẹ cả ng :)) ,chúc b vui ,tại nhiều ng quan tâm đến topic này mà toàn câu hỏi khó trả lời ,mình h ít dùng mykeylock lắm ,về với swipe to unlock mặc định của CFW nên phải xem lại app suốt để trả lời mọi ng

Sh1110i

Member
Mình cũng làm được rồi,di chuyển mấy cái icon mà run hết cả tay chỉ sợ bị lệch:)).Thanks bác thớt vs Will:D

CucMui

bản mình dùng là bản việt hoá, bạn hướng dẫn bằng tiếng việt lun đc ko?

evanescense1710

ace_hp7 ơi, sao tơ chỉnh cái như bạn lại k dc , cái đồng hô ở trên lại bé hơn ngày tháng phía dưới là sao, chính lại ở đâu vậy

phananhhd

bài viết rất có ý nghĩa. Mình tìm thủ thuật này mà chưa biết cách làm. Thk bạn phát ^^