• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot - Rom WM6 cho dòng APACHE (Verizon XV6700 , Sprint PPC 6700 , Alltel PPC-6700)

hooliganboy

Apache WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Hiện bên forum.xda-developers đã xuất hiện Rom WM6 dành cho dòng máy APACHE , mà hiện nay đại diện cho dòng máy này phần nhiều là các máy Verizon XV6700 nhé .:D:D . Một tin rất vui cho những bạn đang sử dụng dòng máy này ;;);;)

Và sau đây là link down riêng dành cho từng loại máy

Sprint

Alltel

Verizon

Verizon with 1.02 bootloader

Một số phần mềm được tích hợp sẵn trong rom :
MS Office2007
MS OneNote Mobile v12.0.4518.1014
MS Winlive v10.6.31.2001
MS LiveSearch v2.0.2739.29907
HTC Home Plugin 6tab v1.5.620.722
HTC CommManager with 10 Buttons
HTC Touch Dialer With working Smartdial and ## Codes
HTC Smartdial v2.5
HTC Task Manager v1.51.30229.1
HTC Voice Recorder v1.10.611711.0
HTC Streaming Media v2.20.615718.00
HTC Audio.Manager v1.2.614712.q
Adobe Reader 2.00.288531
Adobe Flash Player 7
Arcsoft MMS client v3.0.6.24 (sorry Prehistoric version seems to be more usable for now)
Additional Ringtones, Themes, and Games
Esmertec Jeodek Java v20070425
WM5 Storage 1.75 By Thunder
DictEditor
TCPMP
SMSBackup
PimBackup
Yahoo Go! 2.0

Các bước thao tác uprom :
1) Đưa máy về trạng thái bootloader bằng cách giữ tổ hợp phím RECORD+POWER+RESET
2) Chạy file APAC_WM6_R0_[Ur Operator name].EXE và chờ đến khi hiện thông báo finish .
3) Sau đó tiến hành hardreset máy bằng cách nhấn tổ hợp phím Left Softkey+Right Softkey+Reset rồi nhấn Y (Hard Reset)

Theo lời tác giả helmi_c thì hiện tại bản rom này vẫn còn một vài lỗi nhỏ phát sinh .Hiện mình ko có máy để test , nên bạn nào đã down về up thì nhớ viết một vài nhận xét hộ mình nhé :D:D

Chỉnh sửa cuối:

rammstein

Bữa trước tìm mỏi mắt k thấy cái này, cuối cùng cách máy ngày mình cũng tìm được ở PPCGEEK, đọc được bài này sớm đỡ vất vả!
Up xong chạy ngon lắm! giao diện rất đẹp.tương đối ổn định,tốc độ cũng k có gì khác!
Máy của mình cứ báo tên mạng là QT mobile, mình vào chỉnh registry HKLM/system/state/phone/curent operator name sửa lại thành SFONE,ra ngoài thì ok,cứ reset lại thành QT, mình bực quá xóa luôn cái dòng Curent Operator di, mà nó vẫn báo là QT mobile,mình dùng SFONE
Các cao thủ vào chỉ giúp mình với! thanks!

truongco

Bữa trước tìm mỏi mắt k thấy cái này, cuối cùng cách máy ngày mình cũng tìm được ở PPCGEEK, đọc được bài này sớm đỡ vất vả!
Up xong chạy ngon lắm! giao diện rất đẹp.tương đối ổn định,tốc độ cũng k có gì khác!
Máy của mình cứ báo tên mạng là QT mobile, mình vào chỉnh registry HKLM/system/state/phone/curent operator name sửa lại thành SFONE,ra ngoài thì ok,cứ reset lại thành QT, mình bực quá xóa luôn cái dòng Curent Operator di, mà nó vẫn báo là QT mobile,mình dùng SFONE
Các cao thủ vào chỉ giúp mình với! thanks!

Bác hình như cũng tham gia bên Tinhte và mua máy của anh nhatkhoa phải không? Bác cho hỏi là con Apache của bác nạp số hay gắn ổ Sim vậy?

Tuan1412

Link trên Rapid khó down quá.Anh em nào có bản rom này thì up lên link khác nhé
Cảm ơn