• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot.sắp có fw Android cho 5230 từ PNHT

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocha2006

Tôi rất hồi hộp và chờ mong.!
Theo thông tin tối nay mới cập nhật trên PNHT
Andonix vừa đăng 1 thông báo Porting Android FW to 5230 Successfully
Liệu đây có phải là fw của 1 bản android ko, hay 1 điều gì khác.
Chúng ta hãy cùng đếm chờ ngày phát hành.( có thể tối nay hoặc vài ngày tới)
Ảnh đăng trên PNHT bởi android với chiếc 5230 và nền android.

ngocha2006

Ặc đọc kĩ thì hình như là 1 bản CFW của c6 với hệ thống trông có vẻ giống Android.
làm mình đau tim quá.Cứ tưởng thật
Mà có ảnh em nó nhưng ko biết gửi lên kiểu gì

thechipmunks

uhm ,lần sau cho tấm hình ko mod xóa bài đấy, chả biết 5k8 có đc fw androi ko nhỉ ? hy vọng là anh cả của 52 nên chắc là nó có :))

wimax16vnn

NGUYÊN VĂN TỪ ADONIX PNHT 4R
Porting Android FW to 5230 Successfully

Hello Everybody,

At last we got a beta

I just wanted to know how many of you would wanted to see the C6 firmware ported to Nokia 5230.
this is for statistical purposes,so your opinion is needed . Maybe the PNHT would be interested to know ..

PS: If this subject concerns you, then consider voting or sharing your opinion

Thank you in advance ..for supporting the cause

Good news, today we have a group so you are welcome to join us in the NOKIA 523X modding group which support mainly the C6 firmware porting but also more stuffs like CFWs reviews and Apps .

OMG........ 5230 WÁ ĐÃ NHA

thechipmunks

uh ha, chắc cùng lắm là Gdesk giao diện droi là cùng thôi :)) . lại bị ăn dưa bở .

ngocha2006

Ko biết nữa nhưng thằng Android làm thì phải khác chứ.
Ông ý port cả hệ thông C6 cho họ 5xxx mình mà.

wimax16vnn

uh ha, chắc cùng lắm là Gdesk giao diện droi là cùng thôi :)) . lại bị ăn dưa bở .

bác này chỉ bít đến Gdesk thôi àh...

android ko yêu cầu cấu hình cao, hoàn toàn có thể chạy trên nhìu nền tảng fần cứng khác nhau

nhưng cũng chưa chắc là Android by google hay 1 FW C6 như andoid ??

nhưng chắc 1 điều là Adonix ko nói chơi, tất cả hãy chờ đợi ....

@@! Cầu mong nó là thật .vì 5230 cài đc thì 5800 dùng dư sức.hjc đỡ fải thèm androi trc g chưa thấy androi ngoài đời bao g:((

binh24

Tin vịt thôi !
Không phải PNHT (adonix) post =))
Nhưng nếu thật thì .. :)

mrquyen1993

vớ vẩn thôi đàn a 58 còn chả có ,thì mói j` nếu mà có thiệt chắc 58 chạy winphone 7 thì chết như kiểu cái hôm 5530 đc cập nhật FW mới ấy sướng rên lên cuối cùng đàn a 58 len v52 chả thềm nói năng j` mà phán 1 câu FW rẻ rách ,mà bác galabun nghiên cứu androi xong chưa nhỉ liệu có kịp cho lễ giáng sinh năm nay ko , dạo này ko thấy bác ấy đâm ra thấy nhớ nhớ=))

ngocha2006

Lạy trời lạy phật.
Con cũng thèm android lắm,
Từ thửa nào chưa được sờ cái android nào.
HDH MacOS của Iphone,windows mobile,Palm cũng đều lên đời em Android được rùi.
Còn mỗi em Symbian của thằng nokia là chưa.

kaka_nd

Tin vịt thôi !
Không phải PNHT (adonix) post =))
Nhưng nếu thật thì .. :)
Đúng thế. android ra mắt cũng được tầm 2 năm tuổi rồi. nếu cook được thì bên phht đã làm được từ lâu rồi. đâu phải chờ đến bây giờ. với lại android yêu cầu cấu hình phần cứng mà 5xxx không thể đáp ứng được.

mà cái hình này nhìn ảo wa'. Khi nào hình chụp thật may ra còn tin tin. Hình này giống hình cắt dán hồi bé học wa' =))

thechipmunks

có bác binh24 trước cũng làm việc bên PNHT thì theo bác có phải thật ko ta ? mà theo e tin vịt là 99% vì ít ra nếu PNTH có thử droi với S60V5 thì cũng sẽ lấy 5k8 chứ làm gì lấy 52. e nghĩ đây là giao diện giả lập Gdesk thôi.

kaka_nd

mà cái hình này nhìn ảo wa'. Khi nào hình chụp thật may ra còn tin tin. Hình này giống hình cắt dán hồi bé học wa' =))
dao diện thôi. mất công cắt dán làm gì. nếu đúng là có thể chạy android được thì 5800 vô đối

thechipmunks

Lạy trời lạy phật.
Con cũng thèm android lắm,
Từ thửa nào chưa được sờ cái android nào.
HDH MacOS của Iphone,windows mobile,Palm cũng đều lên đời em Android được rùi.
Còn mỗi em Symbian của thằng nokia là chưa.

giống mình thế, thèm lắm nhưng mà nghèo quá nên đành cam chịu

Status
Không mở trả lời sau này.