• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!SPEED UP JAVA ON UIQ3

ngkhanhhoang

Hi all,

P990 tương thích tốt với các ứng dụng java nhưng chắc ai cũng thấy là tốc độ các ứng dụng java ko được nhanh lắm dù vấn đề ko nằm ở RAM. Và đây là chương trình hack ra đời để khắc phục điều này:

Hiện tại bản này chỉ dành cho P990. Sẽ update phiên bản cho các điện thoại khác sau nhé.

Hướng dẫn:

Tải file đính kèm về, giải nén sau đó chép file midp2.exe vào C:\sys\bin. Nhớ là phải Caps Off nhé.

Just download & enjoy!!!!=D>

http://www.4shared.com/file/83279892/c83a11/Java_speedup_midp2_p990i.html

Caohieu88

Thực ra là có cả bản cho cả M600 nữa anh ạ. b-) . Tuy nhiên theo những người đã sử dụng mod này thì không cải thiện được tốc độ chương trình ngoài ra còn ra sẽ bị lỗi ko chạy được các chương trình Java. Vì vậy sau khi test thử bạn nào gặp phải trường hợp vừa rồi thì xóa file vừa chép vào là hết.
Download cho cả P990i và M600 ở đây bạn nhé: http://www.4shared.com/file/83282640/4a718aa/Speed_up_Java.html

vnpt1706

Nếu thật sự cải thiện được thì quá tốt!Vì UD java cũng không ít

tmt1

hình như bị lỗi như bca1 congvoi nói máy mình p990i cài vô không mỡ được games java nữa

shadow141206

hình như bị lỗi như bca1 congvoi nói máy mình p990i cài vô không mỡ được games java nữa

Bản mod này hay bị lỗi đó đó !!!! Chỉ cần xóa đi những gì bạn đã chép vào máy là xong

XiaoGui

Máy mình mỗi vào tin nhắn bị chậm thôi chứ còn chơi game thì vẫn vô tư,chạy ầm ầm nên chẳng cần hack lun,hihi

XiaoGui

Đã thế :O ... ... ... ... ... Có thử Tiến lên chưa đấy 8-|

Hi,cậu thông cảm,mình chém gió hơi quá. Mình mới chơi NFS với lại mấy trò java vớ vẩn thôi. Thấy nó chạy chẳng có vấn đề j nên mình nói vậy. :D

chauhiep123

vậy có nên cài cái này vào ko mấy bác???em thấy file này cũng nặng (1,01mb) mà cài vào ko nhanh được thì làm chậm hơn thôi,bác nào cài trên p990 rồi cho nhận xét đi

XiaoGui

vậy có nên cài cái này vào ko mấy bác???em thấy file này cũng nặng (1,01mb) mà cài vào ko nhanh được thì làm chậm hơn thôi,bác nào cài trên p990 rồi cho nhận xét đi

Cứ cài thử đi bác. Có thể máy này không có tác dụng nhưng máy khác lại được thì sao,hihi.

ttvn91

mọi người đừng lầm tưởng về cái mod này, nó không cải thiện gì ở RAM đâu nhé! chỉ là tips để chạy ứng dụng java nuột hơn thôi! cài vào thì tốt hơn mà không chạy đc ứng dụng java thì bỏ ra thôi! đừng ngại gì cả! mấy bác chưa gì đã lo có nên cài vào hay không! UIQ3 mang tính thực nghiệm nên máy này khác máy nọ là điều dễ thấy, hệ điều hành mở mà! có thể không tốt ở máy này nhưng lại ngon ở máy khác!

ttvn91

Ồ! Qua cái thực nghiệm thì đã ngộ ra nó chỉ nhanh ở lúc khởi động và trong quá trình xử lý những thao tác phụ của ứng dụng (như chuyển cửa sổ lựa chọn, loading module, v.v...), đúng là có tăng tốc 1 chút! Còn về tốc độ chung khi đang chạy ứng dụng thì không được mượt cho lắm! Dù sao cũng rất hữu ích! Thanks miệng thêm 1 lần nữa! Hihi! ;)

XiaoGui

mọi người đừng lầm tưởng về cái mod này, nó không cải thiện gì ở RAM đâu nhé! chỉ là tips để chạy ứng dụng java nuột hơn thôi! cài vào thì tốt hơn mà không chạy đc ứng dụng java thì bỏ ra thôi! đừng ngại gì cả! mấy bác chưa gì đã lo có nên cài vào hay không! UIQ3 mang tính thực nghiệm nên máy này khác máy nọ là điều dễ thấy, hệ điều hành mở mà! có thể không tốt ở máy này nhưng lại ngon ở máy khác!

hê hê,mình cũng nghĩ vậy. Có thể máy này không chạy được nhưng máy khác lại chạy ngon lành thì sao.(Em xìpam chút,các mod thông cảm)>:)