• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ 4700 - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19581.1.1.1)

PhamQuang

Manager
ROM v2.61.24 (V24) CHO HP4700

= CE OS 5.2.19581 Build 19581.1.1.1 =

Phiên bản V24, WM6.1, dành cho HP4700, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.19581 Build 19581.1.1.1

Từ WM6.1 ROM của HTC Diamond.

ROM được port Full XIP và SYS từ ROM Diamond sang cho HP4700.

ROM của VGA port cho VGA cho nên khá ổn về RAM và tốc độ.

Link tải đưa lên sau vài giờ.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI V24 (Core 19581)

Build mới được port từ dòng VGA cho nên khá phù hợp với HP4700. Máy chạy nhanh và ổn hơn.
ROM được port 100% XIP và SYS.
Phiên bản Clean.

Link tải:

Mã:
http://rapidshare.com/files/116304393/ROM_v2.61.24_HP4700_B19581.7z

[B][U]Chú ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Good luck !!!

ngocvy

Bác cho hỏi là có thể up trực tiếp bản ROM này từ WM2003 SE lên được không hay vẫn phải up lên WM5 trước đã?

wildcat

Chào anh Quang, em đã down và uprom ROM v2.61.24 (V24) CHO HP4700 bằng cách 2 (Bootloader) quá trình up không có lỗi gì xảy ra, nhưng sau khi up xong, HR thì chỉ hiện màn hình bản đồ Việt nam rùi đứng luôn rất lâu, em lại HR thì ra màn hình bản đồ Việt nam và một lúc thì mất.

Xin anh cho ý kiến giải quyết.

Trân trọng cám ơn anh/ Tuấn Anh

PS. Em up thẳng thử WM2003

PhamQuang

Manager
Chào anh Quang, em đã down và uprom ROM v2.61.24 (V24) CHO HP4700 bằng cách 2 (Bootloader) quá trình up không có lỗi gì xảy ra, nhưng sau khi up xong, HR thì chỉ hiện màn hình bản đồ Việt nam rùi đứng luôn rất lâu, em lại HR thì ra màn hình bản đồ Việt nam và một lúc thì mất.

Xin anh cho ý kiến giải quyết.

Trân trọng cám ơn anh/ Tuấn Anh

PS. Em up thẳng thử WM2003

Chết thật !!!

Phải nâng lên WM5.0 bằng bản ROM của nó, tải từ trang chủ đã chứ !!!
Từ WM2k3 sao chả lỗi.
Cách giải quyết hiện tại là:
- Up lại bản WM2k3
- Up lên WM5.0
Sau đó muốn Up 6.0 hay 6.1 sẽ được.

Trong forum đã có bạn gặp lỗi, đã có viết bài sửa chỉnh rồi đó, bạn tìm đọc lại xem sao.

wildcat

Chào anh Quang

Em đã up lại bản WM03SE

Sau đó em down bản WM05, nhưng khi up bản 05 thì HP toàn báo đến dòng kiểm tra ModelID, Ver ROM, Lang chỉ hiện lên nút Cancel, nên không thể up lên 05 được

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh

Trân trọng cám ơn/Tuấn Anh

PhamQuang

Manager
Dùng cách "lừa và nhử" thử xem bạn nhé.
Thế này:
1/ Đổi tên file WM5.0 giống như WM2k3.
2/ Chạy Up ROM WM2k3 lại tới bước đòi nhấn Update để tiến hành thì dừng lại.
3/ Copy đè file ROM WM2k5 vào thư mục WM2k3
Rồi nhấn Update.
Hy vọng bạn sẽ thành công.
Mình có bản Update với Tool patch mà để đâu tìm không ra.
Bạn thử cách trên, nếu đc thì tốt, ngược lại ta sẽ tìm cách khác.

do_long_khach

Em thử mấy lần và thấy lịk rom đã die ạ. Ngoài ra anh Quang cho hỏi em đang dùng rom 6.0 thì up luôn lên 6.1 ạ?

PhamQuang

Manager
Em thử mấy lần và thấy lịk rom đã die ạ. Ngoài ra anh Quang cho hỏi em đang dùng rom 6.0 thì up luôn lên 6.1 ạ?

Link Rapid thì die sao được?

Máy đã chạy WM5.0 hoặc WM6.0 thì Up lên WM6.1 bình thường, không có vấn đề gì cả, miễn là tuân thủ tốt các bước như đã hứong dẫn.

do_long_khach

Cảm ơn bác, tại nó nói "Invalid download session". Nhưng em đã chọn mirror khác và đang down được. Qủa này sắp có 6.1 xài rồi.

cuti86

bác Quang và wildcard,
Làm sao em có thể up trở ngược từ wm6.1 về lại rom nguyên thủy 2003se cho máy 4700 của em sau này ?
cám ơn các bác nhiều

wildcat

Anh Phạm Quang cho em hỏi, tối qua em mới cắm thẻ nhớ (SD đời cũ 512 MB - format bằng XP bị, bằng HP4700 cũng vẫn bị) khi vào Program mấy icon của chương trình nó cứ nhấp nháy, máy cái thui, có cái khg nhấp nháy, tháo thẻ nhớ ra, và SR thì hết, cắm vô lại bị.

Không biết có phải do thẻ hay do ROM anh nhỉ ?

Trần trọng cám ơn anh

wildcat

bác Quang và wildcard,
Làm sao em có thể up trở ngược từ wm6.1 về lại rom nguyên thủy 2003se cho máy 4700 của em sau này ?
cám ơn các bác nhiều

Thì bạn vô trang HP down cái ROM WM2003SE về, khi nào thích up về 2003SE thì dùng nó.

maybach

Chào các bác!
bác nào up các bản rom 6.1 này rồi cho e hỏi kinh nghiệm với ạh.
Hx4700 của em mang từ Japan về.
E up tất cả các rom đều bị error 606(kể cả các bản rom down từ HP), riêng bản wm5 5.01 thì bị báo là Language Japanese nên k thể update dc Language English.
E đã tìm dc cách up được rom mới rồi nhưng các bản 6.1 down từ PDAviet về đều bị tình trạng như sau, up rom xong xuôi hết, vào Start/program thì tất cả các icon cứ chớp liên tục, trừ các Folder thì k bị. e đả test rất nhềiu bản rom 6.1 khác nhau vẫn bị. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ em với ạh! cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

do_long_khach

Bác Quang ơi, tình hình là rất tình hình. Em cũng bị hệt như Wildcat và Maybach. Sau khi up rom 6.1 của Pdaviet xong (em up bản V24 mới nhất) các biểu tượng chương trình nhấp nháy liên hồi. Tháo thẻ nhớ và SR thì hết, cắm thẻ vào lại bị (giống hệt Wildcat miêu tả).

Mong bác chỉ giáo giùm.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, tình hình là rất tình hình. Em cũng bị hệt như Wildcat và Maybach. Sau khi up rom 6.1 của Pdaviet xong (em up bản V24 mới nhất) các biểu tượng chương trình nhấp nháy liên hồi. Tháo thẻ nhớ và SR thì hết, cắm thẻ vào lại bị (giống hệt Wildcat miêu tả).

Mong bác chỉ giáo giùm.

Nâng PP=32Mb sẽ vừa nhanh và bệnh nhấp nháy cũng hết.
Chắc 1 số Module chưa tương thích tốt, mình sẽ chỉnh sửa vào bản V25.

maybach

tình hình là đã upsize PP lên 32M nhưng vẫn bị tình trạng giật giật các bác ạh!đang chờ V25 !:(

trungkho

Nâng PP=32Mb sẽ vừa nhanh và bệnh nhấp nháy cũng hết.
Chắc 1 số Module chưa tương thích tốt, mình sẽ chỉnh sửa vào bản V25.

Anh PhamQuang vui lòng cho hỏi, PP chỉnh được ở đâu? Dùng phần mềm nào chỉnh được ạ?