• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ H4100 - up rom

wings

Các bác cho mình hỏi một chút,

Mình có cái máy HP iPAQ H4100 nhưng lâu quá không dùng, bây giờ mở lên thì máy cứ đứng ở màn hình bootloader có cái logo HP Invent và 2 dòng chữ : 1.05H , 1.02 và SD. Mình đã hard reset bằng cách bấm Power và chọc soft-reset nhưng màn hình tắt đi, rồi mở lại y chang như thế. Không vào được Hệ Điều Hành.

Search trên Google, TinhTe, PDAViet cũng thấy có bác từng bị vậy nhưng up rom lại là OK, nhưng lại không có hướng dẫn cụ thể như thế nào. Vấn đề là mình vào trang của HP, có Rom Update 1.1 - sp28385.exe , tải về, extract ra 1 thư mục rồi chạy update nhưng....màn hình luôn báo không connect được với cái iPAQ của mình. Hình như ở chế độ BootLoader không connect được với máy tính thì phải.

Các bác giúp mình với:

1- Cách up rom trong trường hợp này như thế nào ạ?
2- Cái Rom update tải trên HP kia chỉ là bản update cho bản chính hay là bản rom chính thức luôn ạ?. Vì thấy ở một vài bài đâu đó, bảo sửa file gì gì, nhưng mình vào thư mục extract của cái này không thấy.
3- Mình dùng Windows 7, dùng Windows Mobile Center nhưng không thấy báo connect được với iPAQ này. Hay cần mình cài lại Windows XP không ạ?

Các bác giúp mình với, mà ở TPHCM có ai giúp được không a5h? Mình hậu tạ cafe free a5h...hít hít....Cám ơn lắm lắm ạh

Số DT mình là: 0923 69 63 68 hay YM là : linh.nguyen@ymail.com

wings

Mình dùng Windows 7, Windows Mobile Center hình như không thích hợp lắm với việc cài Rom thì phải. Lát mình cài lại Windows XP xem sao. Bác nào từng bị rồi, hướng dẫn mình với.

wings

Báo cáo các bác, do em dùng Windows 7 và Mac OSX nên không sync được với cái máy H4100 cùi bắp của em. Em hì hục cài lại Windows XP, Active Sync 4.5, tải Rom update của H4100 từ HP về và hì hục cài đặt và cuối cùng cũng thành công...Em viết lên đây cách em làm cho bạn nào cần nhé:

1. Cắm cable vào máy tính, cho HP iPAQ vào cradle (lúc này cái Active Sync vẫn không báo là kết nối được đâu - ở đây em cũng hơi lo rồi).
2. Chạy file Update từ HP nhưng đừng bấm Next vội (cứ để nguyên màn hình đầu tiên đấy).
3. Hard reset lại máy (trong khi nó vẫn còn cắm trên cradle hay cắm vào cable) (bấm Power và chọt bút vào lỗ reset).
4. Lúc này...cái update của HP mới báo là cập nhật và nhận được máy.
5. Việc còn lại là....next, next, next và...uống ừng ực ly cafe đá, tim đập....xí bà lun.:d :))

Dù sao cũng cám ơn mọi người ạ. Cái máy dòng của em dùng HDH 2003 cổ quá, nên không sync được với Windows 7 hoành tráng cũng như Mac. Bỏ thì uổng, mua máy...đời cao có HDH lớn thì....túi tiền em hạn hẹp quá nên...làm cái này thôi được rồi.

Thân

wings

Các bác cho mình hỏi, có bác nào biết nơi nào bán Pin backup cho dòng H4100 này không ạ?. Giúp mình với...mình vào trong phần Pin thấy pin backup nó báo là unknown và 0%. Hỏi Anh Gồ hoài mà...vẫn chưa có ạ. Bạn nào có thông tin gì cho mình xin với nhé.

wings

Chắc máy của em nó cổ quá rồi nên không ai biết. chẹp chẹp bác nào có pin backup của dòng này hoặc sửa được dùng xạc kẹp kích pin 1 thời gian thì hê em tiếng nhé.
Linh - 0923 69 63 68 .