• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP4700 WM6.1 ROM V26 - Build 19591.1.1.6

PhamQuang

Manager
ROM v2.08.26 CHO HP4700

= CE OS 5.2.19591 Build 19591.1.1.6 =

Phiên bản V26, WM6.1 dành cho HP4700, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.19591 Build 19591.1.1.6

Được port full XIP và SYS từ WM6.1 Original ROM của HTC Diamond.

So với bản V25, giao diện hầu như không thay đổi, đây là phiên bản chủ yếu thay đổi OS mới mà thôi, thay cho OS 19949 beta.

Với OS mới của Diamond, ROM khá hơn về tốc độ và ổn định.

=======================================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/124265932/HP4700_2.08.26_B19591.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

ali33

Em up bản bản V25 của bác mà sao chạy 1 lúc nó ra màn hình trắng có mấy dòng chữ beta gì đó và không cho dùng nữa, em lại mất công up lên bản V26 này. Chả biết có bị thế nữa không?

hung_mtuci

Chào Bác Phạm Quang !
Bác cho cháu hỏi cháu up lên bản WM 6.1 trên diễn đàn mình cho máy Hp 4700 thành công nhưng dùng được vài hôm giờ nó bị vấn đề như sau:
- Màn hình cảm ứng lúc nhận lúc không (Lúc nhận được thì chạm nhẹ là được, lúc không thì chọc đến thế nào cũng vẫn đơ).
+ Cháu cũng đả thử khởi động lại máy những nó cũng chỉ chạy được khoảng 30s sau khởi động rồi lại chết.
+ Cháu sử dụng chế độ chuột cảm ứng trên phím điều khiển thì vấn hoạt động bình thường
- Window Media chạy được 1 lúc là treo máy ạ, mà gần như lúc nào chạy WMedia là cảm ứng của máy bị chết luôn.
- Pin cháu cảm nhận nó ngốn như uống bia vậy
- Máy sau khi up lên WM 6.1 cứ khởi động lại bằng nủt Reset là thống số ngày giờ lại về mặc định dù mình đã chỉnh lại từ trước (Các phần mền cài vào máy không bị ảnh hưởng vẫn chạy ổn)

ali33

Tôi up ROM lên bản V26, WM6.1 chạy khá ổn định và cảm giác nhanh hơn 2003SE.

Chỉnh sửa cuối:

PalPalm

Anh Quang cho hỏi, ban ROM này của HP4700 có hỗ trợ SDHC không?
Cám ơn anh

hoangduc10

Tới tận hôm nay em mới down và up được bản ROM này. Tuyệt vời!!! Chỉ có thể nói được như vậy! Cảm ơn chú Quang nhiều!

nhandata

Rom tuyệt vời (dùng lại từ cũ của hoangduc10)!! Tự hào khi có người Việt Nam tên Phạm Quang!!

hieukt78

Bản này dùng nhanh lắm. Nhưng bản Rom này vẫn không hỗ trợ SDHC. Buồn quá

trungkho

ROM này gặp vấn đề với Wifi bác Quang ơi, em thử trên 2 máy 4700 đều bị giống nhau, connect hoài không được, dù detect được mạng :), em test với router của Linksys WRT54G

Sau đó em up thử bản 6.1 của Kozuha thì vào mạng bình thường :D Bác Quang chỉnh lại cho anh em với nhé ;) Xin cám ơn bác nhiều :D

Bản này dùng nhanh lắm. Nhưng bản Rom này vẫn không hỗ trợ SDHC. Buồn quá
Máy 4700 không hỗ trợ SDHC vì lí do phần cứng, không phải do ROM, có làm kiểu gì cũng không xài được ;)

bravewarriorvn

đúng thế , ban trước cũng bị . wifi mà đặt password là không vào được. còn không đặt pass thi vẫn phe phé. mong rằng bản sau bác correct lại lỗi này.

xuantruyen

anh Phạm Quang ơi ,em nâng cấp lên bằng V 26 nhưng sau khi setup ngày cho nó thì bị thông báo là Rom đẫ hết Date.Em không làm thế nào để setup lại được cả mong anh giúp đỡ. Cảm ơn anh .

totalnetshield

Chào anh Quang.
Bản Rom này không vào được wifi đặt password,
Anh có file fix lỗi này share cho em với.
Cám ơn anh nhiều.