• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HSPL cho các máy HTC WP7 thế hệ thứ 2 - HSPL for HTC WP7 Second Generation

AquaSta

Moderator
Nhóm DFT hôm nay đã phát hành công cụ HSPL cho các máy HTC Windows Phone thế hệ thứ 2. Đây là công cụ hỗ trợ cho các máy HTC Titan và HTC Radar - 2 máy Windows Phone thế hệ 2 của HTC. Như vậy là sau thời gian dài chờ đợi thì đến nay các bạn sở hữu HTC Titan & HTC Radar cũng đã có HSPL như sau thành công của các máy HTC Gen 1 đã có HSPL từ 11 tháng trước. Xin chúc mừng các bạn. Cám ơn DFT

HSP L
cho các máy HTC thế hệ thứ 2 chạy Windows Phone 7
cho HTC Titan/Omegia (HTC Radar)

Giới thiệu của DFT
Sau thời gian dài làm việc vất vả suốt vài tháng, nhóm chúng tôi (DFT team) tự hào giới thiệu phát hành của chúng tôi (HSPL).
Chúng tôi đã cố gắng để làm nó đơn giản như thông thường, nhưng thực sự đó không phải là một việc dễ dàng.
Vì thế việc cài đặt HSPL này đòi hỏi nhiều hơn các thao tác với thiết bị.
Phát hành này gồm trình chạy HSPL (trình chạy exe HSPL) và một loạt các tập tin đặc biệt.

Cảnh báo: Không cập nhật thiết bị của bạn lên các rom 4.xx qua RUU hoặc qua Zune.
Hiện chưa biết có hạ SPL xuống được không với SPL 4.xx

Hỗ trợ các thiết bị
*Omega (HTC Radar C110e)
*Titan (HTC Eternity X310e)

HTC Radiant (Titan II) KHÔNG ĐƯỢC HỖ TRỢ

Hầu hết các thiết bị có một vài MID (Model ID, giống như “PI391100”).
Phiên bản hiện tại chỉ hỗ trợ giới hạn một vài MIDs, điều này là để hạn chế hư hỏng điện thoại của bạn (với các MID chưa được)
Danh sách các MID hỗ trợ:
Titan: "PI39****", “PI391100", "PI391000"
Omega: "PI06****”, “PI061100, “PI061000"

Xin chú ý rằng, ở màn hình Bootloader, MID chỉ có 7 ký tự, không có ký tự cuối!

Chương trình sẽ dừng nếu khi chạy phát hiện MID mà không hỗ trợ. Nếu thiết bị của bạn có MID không hỗ trợ, xin phản hồi thông tin ở đây cho DFT. Đặc biệt nêu rõ MID, tên máy, phiên bản SPL. Tốt hơn, nếu bạn có thể đưa cả link download của bản ROM đó.

Cài đặt:
Titan:
1. Cài đặt SPL 2.05 trong thư mục 1_SPL205/TITAN ở gói download về, cài bằng RUU
Nếu báo lỗi Invalid Country ID thì bạn phải dùng Goldcard để cài SPL
2. Copy ETERIMG.nbh vào Goldcard
3. Đưa máy về bootloader bằng cách nhấn đồng thời vol up + vol down sau đó nhấn nguồn
4. Nó sẽ tự động cài SPL phù hợp vào máy bạn
5. Sau khi flash thành công, boot vào bootloader thì bạn sẽ thấy hiển thị dòng "2.05 MFG"
6. Kết nối thiết bị đang ở bootloader với PC, mở trình chạy HSPL
7. Chon "2.05 - HSPL" để cài HSPL
8. Sau khi reboot xong máy sẽ vào chế độ Host Mode, bạn chỉ cần vào lại Bootloader là sẽ thấy HSPL và CotullaH là xong

Omega:
1. Cài đặt SPL 2.05 trong thư mục 1_SPL205/OMEGA ở gói download về, cài bằng RUU
Nếu báo lỗi Invalid Country ID thì bạn phải dùng Goldcard để cài SPL
2. Copy OMEGIMG.nbh vào Goldcard
3. Đưa máy về bootloader bằng cách nhấn đồng thời vol up + vol down sau đó nhấn nguồn
4. Nó sẽ tự động cài SPL phù hợp vào máy bạn
5. Sau khi flash thành công, boot vào bootloader thì bạn sẽ thấy hiển thị dòng "2.05 MFG"
6. Kết nối thiết bị đang ở bootloader với PC, mở trình chạy HSPL
7. Chon "2.05 - HSPL" để cài HSPL
8. Sau khi reboot xong máy sẽ vào chế độ Host Mode, bạn chỉ cần vào lại Bootloader là sẽ thấy HSPL và CotullaH là xong

Gỡ bỏ HSPL, đưa về SPL gốc
Cách 1: Flash với ROM gốc RUU
Cách 2. Chạy trình chạy HSPL và chọn "2.05 - OSPL" để gỡ bỏ HSPL
Giả ngây khi đưa máy đi bảo hành

Chú ý quan trọng
Tự làm và tự chịu nếu hỏng hóc hay lỗi thiết bị của bạn
Lưu ý: Không thực hiện khi pin còn ít, có thể dẫn đến mất boot, brick máy

Tải về: http://www.mediafire.com/?f0e0i9ozldc56e8

* LINK MF:

ntt139

Giả ngây khi đưa máy đi bảo hành

Chú ý quan trọng
Tự làm và tự chịu nếu hỏng hóc hay lỗi thiết bị của bạn
Lưu ý: Không thực hiện khi pin còn ít, có thể dẫn đến mất boot, brick máy
đọc xong câu này thấy sợ quá ko biết có nên nghịc ko, máy thì vừa mới mua, đi BH lại mở tung ra thì chết :(

AquaSta

Moderator
đọc xong câu này thấy sợ quá ko biết có nên nghịc ko, máy thì vừa mới mua, đi BH lại mở tung ra thì chết :(
Cứ mạnh rạn đi bạn, khi làm nó bắt update lại SPL mà DFT đưa kèm, nếu không đúng với CID của bạn thì máy sẽ báo lỗi và bạn sẽ ko cài được, máy sẽ nguyên ko sao cả. Còn nếu bạn có goldcard thì dù có sai CID bạn vẫn up được SPL và dùng goldcard cũng tương đối an toàn

kieukhanh

Member
Máy của mình HTC Titan "PI39100" không cài được bạn à ? Mình thử bằng Godcard cũng chưa được ...?

dai_atomlife

Cứ mạnh rạn đi bạn, khi làm nó bắt update lại SPL mà DFT đưa kèm, nếu không đúng với CID của bạn thì máy sẽ báo lỗi và bạn sẽ ko cài được, máy sẽ nguyên ko sao cả. Còn nếu bạn có goldcard thì dù có sai CID bạn vẫn up được SPL và dùng goldcard cũng tương đối an toàn

Mình làm mãi mà không được, chạy được 4% là lỗi, máy của mình là HTC Titan 1 at&t, bác chỉ giúp mình với.

Thanks

AquaSta

Moderator
Mình làm mãi mà không được, chạy được 4% là lỗi, máy của mình là HTC Titan 1 at&t, bác chỉ giúp mình với.

Thanks
Titan AT&T HSPL ngon bác à, quan trọng là bác kiếm một cái thẻ nhớ để làm goldcard theo hướng dẫn bài viết này http://www.pdaviet.net/showthread.php?122248-huong-dan-tao-gold-card-cho-cac-dong-htc-chay-android
Ngoài GoldCard ra bạn cần có một cáp Y

Bạn có thể tự chế Y Cable theo sơ đồ sau

Và cuối cùng sau khi có Goldcard + Y cable thì làm theo hướng dẫn bài 1 là ok

blackdoor

Manager
Chú ý cái đầu đọc thẻ, phải dùng loại đơn (chỉ có một cổng đọc), nếu dùng loại có nhiều cổng sẽ không chạy được.

AquaSta

Moderator
Chú ý cái đầu đọc thẻ, phải dùng loại đơn (chỉ có một cổng đọc), nếu dùng loại có nhiều cổng sẽ không chạy được.
Không cần đâu anh, đầu đọc thẻ có ic nguồn là ok, còn nhiều loại đầu đọc thẻ bây giờ không dùng được với y-cable là do không có ic nguồn, những loại đầu đọc này dùng bình thường khoảng 2 - 3 tuần là tự hỏng. Em đang dùng đầu đọc Mukti in One, mua đúng loại ở hình ảnh này chắc là ok. Cái của em là hàng thải, nhặt được ;))

kieukhanh

Member
Trước khi cài đặt cái bên dưới thì đưa máy về bootloader có phải không bạn ???

1. Cài đặt SPL 2.05 trong thư mục 1_SPL205/TITAN ở gói download về, cài bằng RUU

Trước khi cài đặt cái bên dưới thì đưa máy về bootloader có phải không bạn ???

Đúng vậy. Chú ý PC phải cài Mobile Device Center (với Vista & 7) hay ActiveSync (với XP) nhé.