• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Arte100 không nhận sạc?

huykhuongbg

e có con htc arte100 hum qua vẫn sạc bình thường nhưng tói qua thấy pjn sắp hết nhưng e lười không sạc đến sáng nay dậy thấy nó tắt nguồn e khởi động lại nó báo còn 0% pjn.cắm sạc vào nó không nhận cắm kết nối vào máy tính cũng không nhận:(:)(:)((,bác nào chỉ giáo máy e bị làm sao không ạ:(:)((

Chỉnh sửa cuối:

tatthanh_it

Có lẽ do chân sạc của bạn có vấn đề.
Nếu bạn ko làm đc thì mang qua 564 Trần Khát Trân mình xem sao !

bhebhe

Con HTC P3300 của em thì bị vụ này: Khởi động máy , hiển thị màn hình bình thường nhưng không xó cột sóng, pin báo 0%, cắm sạc không nhận, cắm dây USB cũng không nhận luôn. Ở trạng thái treo cứng. Thỉnh thoảng không bị treo thì cũng chỉ làm được 1 vài thao tác là treo ngay. Các bro nào rành chỉ giùm em cái. Chả nhé sắp thành cục gạch à? Hu hu!

Con HTC P3300 của em thì bị vụ này: Khởi động máy , hiển thị màn hình bình thường nhưng không xó cột sóng, pin báo 0%, cắm sạc không nhận, cắm dây USB cũng không nhận luôn. Ở trạng thái treo cứng. Thỉnh thoảng không bị treo thì cũng chỉ làm được 1 vài thao tác là treo ngay. Các bro nào rành chỉ giùm em cái. Chả nhé sắp thành cục gạch à? Hu hu!
Bạn thử HardReset xem sao, nếu không hết thì úp bản rom khác...

viethungvtv

bạn mượn 1 cục pin tốt khác cắm vào máy, bật lên, lên đc rồi thì thay lại cục pin cũ vào (có thể xạc ngoài bằng xạc đa năng 1 ít cho nó có điện), mình cũng bị ntn rồi, tưởng phải mua pin mới hoặc đi sửa máy, cuối cùng là ko bị làm sao cả, hihih, ở HN và ko mượn đc pin thì alo 0913504977 , mình hẹn chỡ cho cắm nhờ

tranhoang88

có bác nào ở HN rành phần cứng e này không kiểm tra hộ e với
e có con arte 200 cắm sạc k nhận, bật không lên, thay pin người khác cũng không lên. e đang nghi lỗi nguồn rồi. bác nào kiểm tra hộ em với