• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC AT&T 8525 up rom bi lỗi No GSM sau khi up lai rom ship 6.0 thì die?

hieuluck

tình hình là thằng em mình nó úp rom làm sao mà bi lỗi No GSM:( mình đã down rom ship 6.0 dể up lại thì máy bị treo ở bootloader, up bằng thẻ nhớ thì tới phần GSM là bị treo và ko chạy đc nữa, up bằng PC thì báo lỗi 262, hiện h máy mình ko thể kêt nối với pc bằng active syns dc cấm vào màng hình bootloader hiên chử USB, SR lai cũng ko đc,ko cách nào thoát khỏi màng hình bootloader
muốn hạ SPL thành 1.04 thì ko đc do ko kết nối với pc đc
IPL-1.04
SPL-2.60 Olipro
các bác có thể chuẫn bệnh và đưa ra giải pháp cụ thể giúp em vơi:(:)(:)((
h em đang tìm room ship 2005 để up lại xem sao bác nào có cho em xin với

hieuluck

sao khi mõi mòn chờ đợi các cao thủ thì em đã up đc khá nhiều rom nhưng ko tai nao up đc rom ship :(
em chi tìm đc một số rom ship 6.0 thoi nhưng up bằng cáp thì loi 262. up bang thẻ thì đế GSM lại bị dừng
mong các cao thu cứu giúp với

PhamQuang

Manager
sao khi mõi mòn chờ đợi các cao thủ thì em đã up đc khá nhiều rom nhưng ko tai nao up đc rom ship :(
em chi tìm đc một số rom ship 6.0 thoi nhưng up bằng cáp thì loi 262. up bang thẻ thì đế GSM lại bị dừng
mong các cao thu cứu giúp với

Tìm ROM nào đó chỉ có phần OS (không có Radio), đưa máy vào Bootloader rồi chạy Up ROM lại.
Máy của bạn đã có HSPL thì đâu có chết đc trừ bị lỗi phần cứng.

hieuluck

Tìm ROM nào đó chỉ có phần OS (không có Radio), đưa máy vào Bootloader rồi chạy Up ROM lại.
Máy của bạn đã có HSPL thì đâu có chết đc trừ bị lỗi phần cứng.

em đã úp đc rom nhưng chỉ là những bản rom cook (ko có Radio)sau đó làm theo hướng dẩn sửa lỗi No GSM như ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?10575-CÁC-LỖI-THƯỜNG-GẶP-KHI-UPROM-CHO-DÒNG-HTC-HERMES
Ở các bước:
8. Nếu bootloader version không phải 1.04 thì đưa về version 1.04 (tham khảo các bài viết khác)
9. Up lại theo bộ Tool dùng để Unlock Hermes
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=293665
10. PPC của bạn có thể sẽ được cứu
em đã làm theo hướng dẫn đầy đủ sau đó úp lại radio vẫn ko đc,
up rom ship 6.0 thì tới phần GSM vẫn bi đứng(em up bằng thẻ nhớ)
up wa cáp syn đc 12% thì đứng rồi báo lỗi 262, reset ppc lại để up lại cũng như vậy
rom ship 5.0 thì tim đc vài bản nhưng vẫn ko úp đc, mong bác PhamQuang chỉ dạy thêm cho em, em vô cùng cãm tạ ạh :((