• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ATHENA - ROM WM6.0 & WM6.1

binhkt508hcm

Trong khi chờ nugift trả lời mình tắt Ameo lấy pin ra để một hồi rồi lại cắm vào lại thì lại sync được. Mình chạy lại unlock nhưng cứ báo lỗi lung tung, nên liều úp rom luôn (Up trên Vista). Được 71% thì báo lỗi không úp nữa. RS lại Ameo vào BL rồi lại không kết nối được. Mình đem thao pin bỏ máy luôn đến ngày hôm sau lắp pin vào đem rồi cho kết nối thì lại kết nối bình thường (Trong chế độ BL) và mình đã úp xong rom chính thức của HTC mà bác Quang giới thiệu nhưng hậu quả là bây giờ nó không kết nối với PC được (Đã thử trên nhiều máy cả XP lẫn Vista). Cắm cáp vào máy tính không hề đòi update driver mới luôn. Có ai có kinh nghiệm xin được chỉ giáo hoặc chỉ cho chỗ để sửa cũng được. Mình sợ dòng athena này quá, Uni nói là nguy hiểm thì mình chẳng bị lỗi lần nào. thật là buồn.:(

nugift

Active Member
1- Ameo của bạn hoạt động bình thường? Không gặp bât cứ một vấn đề dù là nhỏ?
2- Các PC đang sử dụng đều cài Sync 4.5 hay chưa?
3- Tất cả PC nổi với Ameo có phải đang sử dụng INTERNET DOWNLOAD MANAGER? Nếu có thì bạn phải uninstall nó đi.

Mình không nghĩ rằng Ameo của bạn bị lỗi mà là sự tương thích giữa nó và PC chưa ổn định mà thôi!

lhlong

Trong khi chờ nugift trả lời mình tắt Ameo lấy pin ra để một hồi rồi lại cắm vào lại thì lại sync được. Mình chạy lại unlock nhưng cứ báo lỗi lung tung, nên liều úp rom luôn (Up trên Vista). Được 71% thì báo lỗi không úp nữa. RS lại Ameo vào BL rồi lại không kết nối được. Mình đem thao pin bỏ máy luôn đến ngày hôm sau lắp pin vào đem rồi cho kết nối thì lại kết nối bình thường (Trong chế độ BL) và mình đã úp xong rom chính thức của HTC mà bác Quang giới thiệu nhưng hậu quả là bây giờ nó không kết nối với PC được (Đã thử trên nhiều máy cả XP lẫn Vista). Cắm cáp vào máy tính không hề đòi update driver mới luôn. Có ai có kinh nghiệm xin được chỉ giáo hoặc chỉ cho chỗ để sửa cũng được. Mình sợ dòng athena này quá, Uni nói là nguy hiểm thì mình chẳng bị lỗi lần nào. thật là buồn.:(

uhm! Hiện mình đang xài con Ameo này, va up ROM giống như bạn, nhưng khi up thì chạy ngọt nên xài OK lắm. Theo mình bạn nên up lại ROM (Đã có bài hướng dẫn của Man P.Quang), nó đã bị lỗi ban đầu lúc bạn up nên mới có hiện tượng vậy, Nhưng cũng khuyên bạn nên cẩn trọng khi up ROM cho dong này rất nguy hiểm đấy. Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

lhlong

Trước tiên xin lỗi BQT vì không biết post nội dung này ở đay có đúng chỗ không. nhưng mình đã tìm kỹ không thấy thảo luận sử dụng ameo mong các mod thông cảm. Việc là như thế này:
Mình mới mua chiếc ameo nhưng về phát hiện ra bàn phím của nó phím Y và phím Z lộn chỗ so với bàn phím chuẩn và khi nhập chư Y thì ra chữ Z và ngược lại. Tuy nhiên phím Z vẫn in kèm phí số 8. Mình đã mang ra tiệm bán tuy nhiên được trả lời là tất cả đều như thế và cam kết nếu có một chiệc không phai như thế họ sẽ đổi máy lại cho mình. Vậy xin được hỏi có phải thế không? và nếu có ai đó ở sài gòn có thể cho mượn máy để chứng minh với họ. hoặc send cho minh một tấm hình chụp bàn phím.
Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ. Rất mong sớm nhận được tin.

Đơn giản thôi mà bạn! vì riêng dòng này và cả O2miniS trước đây cũng đã xảy ra hiện tượng đó và ROM mới chũng chưa khắc phục được hiện tượng này. Mình nghe nói là những dòng T-Mobile SX thị trường Đức thường vậy (Không biết có đúng không? :D chứ không phải lỗi do người bán hàng đâu. Con ameo của mình mua ở SG cũng vậy mà). Nhưng bạn khắc phục nó đơn giản thôi. Bạn cài Soff Resco Registry và vào hiệu chỉnh nó lại theo các bước sau:
Open Resco Registry -> HKLM->Software->OEM->Qwerty->layout đổi giá trị 132105 -> 132103. Sau đó SR lại máy. Chúc thành công =D>=D>=D>

binhkt508hcm

Hix... Cảm ơn mợi nười rất nhiều. Mình cũng nghĩ là khi mình unlock bằng TOOL UNLOCKER by OLIPRO bị lỗi (Bước 3 không thực hiện được) nên mới bị như vậy. Bây gời thì Ameo của mình vẫn hoạt động bình thường nhưng máy tính không nhận ra nó nữa nên khi cài đặt chương trình rất mệt.
@nugift: Mình đã kiểm tra lại rất kỹ và máy không hề cài IDM. Còn về Sync 4.5 theo mình thì thế này.
- Nếu máy đã cài Sync 4.5 thì khi cắm cab vô PC và PPC sẽ tự động kết nối với nhau.
- Nếu chưa cài Sync 4.5 thì máy tính sẽ lập tức đòi cài New Driver(Chương chình điều khiển thiết bị mới được kết nối) bởi khi cài Sync 4.5 thì nó đã cài vào máy một số khóa, cổng, chương trình điều khiển và trợ giúp kết nối, sync data giữa PC và PPC, vè chưa có nên PC sẽ đòi update HW.

Còn lỗi của mình giờ là PPC hoạt động bình thường nhưng cắm cab kết nối với máy tính thì:
* Đối với PC:
- Đã cài Sync 4.5 thì PC không kết nối.
- Chưa cài Sync 4.5 thì PC không đòi driver mới.
*Đối với PPC
- Kết nối bằng cab thì không không được (Đã thử nhiều cab và trên nhiều PC). trong chế độ Bootloader cắm cab vào vấn báo từ seria chuyển sang USB. nhưng up rom không được (Lỗi báo như hình).
- Kết nối qua blutooh thì vẫn OK.
- Đã đi kiểm tra lại đầu cắm sync của PPC.
Rất mong mọi người chỉ giúp.

hoangcuky

Bác thử xóa Sync ở Computer đi rồi cài lại xem, nhớ xóa cả folder của Sync đi nhé! Chúc vui!

hatito

Mình dùng rom 2006 up cho Ameo nhưng wifi kém quá. Buồn ko chịu được có bác nào có giải pháp gì thì cho mình biết với không thế này thì chết mất.

duythuytien

Bác Phạm Quang và các bạn ơi, file nb0 thì làm sao up rom vậy, vui lòng hướng dẫn cho DTT biết nhé. Cám ơn nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
Hix... Cảm ơn mợi nười rất nhiều. Mình cũng nghĩ là khi mình unlock bằng TOOL UNLOCKER by OLIPRO bị lỗi (Bước 3 không thực hiện được) nên mới bị như vậy. Bây gời thì Ameo của mình vẫn hoạt động bình thường nhưng máy tính không nhận ra nó nữa nên khi cài đặt chương trình rất mệt.
@nugift: Mình đã kiểm tra lại rất kỹ và máy không hề cài IDM. Còn về Sync 4.5 theo mình thì thế này.
- Nếu máy đã cài Sync 4.5 thì khi cắm cab vô PC và PPC sẽ tự động kết nối với nhau.
- Nếu chưa cài Sync 4.5 thì máy tính sẽ lập tức đòi cài New Driver(Chương chình điều khiển thiết bị mới được kết nối) bởi khi cài Sync 4.5 thì nó đã cài vào máy một số khóa, cổng, chương trình điều khiển và trợ giúp kết nối, sync data giữa PC và PPC, vè chưa có nên PC sẽ đòi update HW.

Còn lỗi của mình giờ là PPC hoạt động bình thường nhưng cắm cab kết nối với máy tính thì:
* Đối với PC:
- Đã cài Sync 4.5 thì PC không kết nối.
- Chưa cài Sync 4.5 thì PC không đòi driver mới.
*Đối với PPC
- Kết nối bằng cab thì không không được (Đã thử nhiều cab và trên nhiều PC). trong chế độ Bootloader cắm cab vào vấn báo từ seria chuyển sang USB. nhưng up rom không được (Lỗi báo như hình).
- Kết nối qua blutooh thì vẫn OK.
- Đã đi kiểm tra lại đầu cắm sync của PPC.
Rất mong mọi người chỉ giúp.

Nếu không thể sync được nữa,đã thử cáp và PC,bạn có thể up thử từ thẻ nhớ -Mình chưa sử dụng dụng cách này,vì đã số sync từ PC.

Cách up từ memory card : Athena_SD_Card_Flashing

Rename the .NBH file to ATHEIMG.nbh and copy it to your miniSD card. Press camera+com manager+soft reset to bootloader and wait for reading ATHEIMG.nbh from SD. Remember, the miniSD card must be formatted with a FAT32 filesystem before copying the file ATHEIMG.nbh to your miniSD. After finished, do a soft reset.

binhkt508hcm

Nếu không thể sync được nữa,đã thử cáp và PC,bạn có thể up thử từ thẻ nhớ -Mình chưa sử dụng dụng cách này,vì đã số sync từ PC.

Cách up từ memory card : Athena_SD_Card_Flashing

Rename the .NBH file to ATHEIMG.nbh and copy it to your miniSD card. Press camera+com manager+soft reset to bootloader and wait for reading ATHEIMG.nbh from SD. Remember, the miniSD card must be formatted with a FAT32 filesystem before copying the file ATHEIMG.nbh to your miniSD. After finished, do a soft reset.

Cảm ơn bạn! Up rom cách này quả là rất dễ dàng và rất nhanh nữa. Toàn bộ quá trình chỉ mất có 3 phút. Tuy nhiên khi up xong bản rom AP Dual 3.0 máy chạy rất tốt nhwng vẫn không thể sync bằng cáp với PC được. Rất mong các cao nhân chỉ giáo.

demax

Đang định Uprom lại con Ameo mới tậu được nhưng đọc xong cũng thấy hơi ngán. Nghiên cứu kỹ rồi Up sau vậy.

ttrungkien

mình thấy up ROM 6.1 cho x7500 ko khó tẹo nào cả :)
Chỉ là tuân thủ tuyệt đối các bước thôi mà :

MMMSSS

Các bác cho em hoi, máy Ameo của em, camera phía trước thi ko sao, nhưng camera phia sau ko hieu sao chậm và giật lắm. Bác nào biết thì giúp em với.

vqscorpions

một trong những điều ko thuận tiện khi dùng athena để chạy video là ko fai file nào cũng chạy ngon lành vì bị giật. Điều này chưa thể khắc phục hoàn toàn mà chỉ có thể thử nghiệm chạy và tìm ra setting fu hợp cho file video của bạn mà thôi
so với một số dòng máy khác thấp hơn thì quả tình điều này hơi khác lạ và có thể coi là "kém" hơn dù rằng máy xài card màn hình rời.
dù sao đã yêu athena thì vẫn có cách xử lý tốt thôi mà :D

LeHai85

anh ơi cho em xin lại mấy cái link room được không ..uot hết rồi

vqscorpions

bạn viết uot làm mình tưởng ướt hết rồi.
bạn nói rõ xin ROM nào, SPL 1.2 hay 3.5 nhé.
néu bạn rành English thì sang trực tiếp x-developers forum để lấy về được mà.
chúc vui vẻ

nph68

Các bác cho em hỏi, máy em là dopod u1000 hiện đang là wm 6.0, vậy em có nên up lên wm 6.1 không hả các bác?
Em thấy các bác hay bị chết nên em hơi ớn
Thank các bác

hyjack

Em đang dùng con HTC X7500 bản rom win6.5 SPL 1.5 . Giao diện tuy đẹp nhưng chậm quá nay mình muốn xin bản rom 6.0 SPL 1.5 . Mình chưa up rom bao giờ nên ko hiểu các thuật ngữ của các bác đưa ra . Các bác vui lòng chỉ em càng đơn gian và chi tiết càng tốt nha ! Cảm ơn các bác nhiều !!