• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

xlive

Member
@Rosa. Mai mình lên cty mình gỏi cho bạn chương trình scan recovery (minh bỏ máy ở cty kô đem vê) bạn thử xem dc kô có thể nó bị lỗi bảng fat của thẻ thì có thể cứu dc mình sẽ up load lên đâu đó rồi PM link cho bạn)

Link down đây Rosa nhé down về thử xem sao http://www.mediafire.com/?93lckm02ds5

-------------------------------------------------------------------
Bác vui lòng xem OIIs của Bác có phải là ROM Helmi WM6 không, tôi nhìn cái phone skin của Bác mà phát thèm (tắt smart được). Nhận tiện cho hỏi tên của phone skin (vista black ?) và url để download. Cám ơn Bác.

đúng là WM6 Helmi
Bạn cài cái Helmi_Touch_Dialer_2G.cab đi theo bộ rom về là có cái diapab giống mình thôi (Chữ trắng nhé kô phải màu đỏ như của mình: màu đỏ là mình tô màu chữ mấy cái nút thôi)
bạn qua phần này tham khảo chắc đáp ứng đủ nhu cầu của bạn
Skin diapab http://pdaviet.com/showthread.php?t=431&page=16

Vista dialer black

attachment.php

Skin Keyboard

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

sao chờ mãi mà vẫn chưa có bản Wm06 của PDAVIET nhỉ tạo ra nhỉ , chờ các bác lâu lắm rồi ^^

djtrungkien

Mình không dùng chương trình mã hóa nào cả, đang dùng thì tự dưng nó bị như thế. Bác có cách nào cứu dữ liệu được không? chỉ tui với.

Thanks Bro.

trong quá trình sử dụng resco hoặc pocket rar bạn đã vô tình ẩn files của thẻ.Xem files ẩn trên PC:mở ổ đĩa thẻ>tool>folder options>view>chọn show hiden files and folder,bỏ chọn hide extensions và hide protected operating system files>YES>APPLY>OK
Xem files ẩn bằng resco explorer trên PPC:storage card>tool>opsions>view>chọn dòng thứ nhất và dòng thứ 3>OK=))=))=))

an_qn

Có một lỗi nữa đây bà con ...
nghe nhạc qua tai nghe Blutoooth rất giật cục không tài nào nghe được
Bác nào có bị như em không ??

vanhelsing

Hi, mình chả cài cái nào cả ngoài cái soudFix cả bạn à, mình chỉ cài soft nào mình thấy cần thôi còn lại thì mình giải nén ra cóp vào thẻ nhớ nếu có thể:D

Cái này có thật không vậy ta, có vẻ không hợp lý lắm. Nhưng nếu được thì tốt quá đỡ phải cài cái fixSMS cho đỡ nặng máy. Ai làm thủ xem có tác dụng không nhá:-?

Làm ơn cho hỏi trong toolbar bên dưới làm thế nào bạn chuyển các button được thế, của mình luôn là phone và contacts không chuyển được

kojirovn

Hình bên dưới là phone skin của BA sau khi up ROM Helmi WM6
Vậy làm sao để tắt smart dial ?!!

Trong bộ tool đi kèm có Helmi_Touch_Dialer_2G.CAB; có lẽ bro chưa cài thêm cái này chăng? bro thử cài nó để edit chức năng của smart dialing...sau đó có thể remove nó đi, nếu ko muốn dùng.

ntmt852003

tốt nhất la như bác dvha79 ko nên cài cái nào cả trừ soundfix thôi để đỡ hao pin và tốn memory ^o^ còn nếu muốn cài HTC home voi Helmi_Touch_Dialer_2G thì các bác nên cài vào device nhé để load cho nhanh CPU ko làm việc nhiều thì đỡ tốn pin hơn nhé.

lha

Lỗi hao pin có lẽ là do bạn cài soft nào đó mới vậy thôi nhé. Máy mình dùng 3 ngày đấy.

Bác dùng pin gì mà được 3 ngày thế hả bác? Em dùng từ sáng đến tối là đã hết rồi!

Hic, cái bản này nói về lỗi thì đúng là nhận định lúc đầu hơi bị sai lầm do test chưa kĩ, để hôm nào tui tổng hợp hết rồi post 1 lần cho máy bác đọc,trước mắt xuất hiện thêm 1 lỗi là khi bật chế độ flightmode (khóa sóng) rồi thì cỡ sau vài phút người ta gọi đến vẫn đổ chuông và tự bật sóng lại lun (tắt chế độ flightmode)

TuanCao

BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2) mình đã úp rồi, nhưng khi tin nhắn báo đến nó không hiện đèn sáng màn hình vậy các bác?

tieu_vu1410

BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2) mình đã úp rồi, nhưng khi tin nhắn báo đến nó không hiện đèn sáng màn hình vậy các bác?

Cái này anh em trong 4R đã hướng dẫn cách fix lỗi rồi mà bạn.
Bạn quay lại mấy trang trước rồi down về nhé.

a3t

Có bác nào bị lỗi như em không. Chạy window media thì đầu tiên nó cứ giật giật ngắt quãng, phải đến 2 phút sau thì nó mới bình thường đc, mặc dù đã cài fix rồi. Lần nào cũng bị thế

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có bác nào bị lỗi như em không. Chạy window media thì đầu tiên nó cứ giật giật ngắt quãng, phải đến 2 phút sau thì nó mới bình thường đc, mặc dù đã cài fix rồi. Lần nào cũng bị thế
Bạn vào reg sửa cái này đảm bảo được. Mình sửa xong khởi động lại ok ngay

HKEY_LOCAL_MACHINE/ Drivers/ SDcard/ Client Drivers/ class/ SDmemoryclas
vào blocktranfer size chuyển 128 thành 64

Hoacoi

Tôi nghi âm lại cuộc gọi nhưng khi nghe lai chỉ thấy tiếng của minh thôi, còn tiếng người gọi hầu như k nghe đc.
Các Bác xem xem có chỉnh đc k nhé.
Thank a lot

hcqp

Tôi nghi âm lại cuộc gọi nhưng khi nghe lai chỉ thấy tiếng của minh thôi, còn tiếng người gọi hầu như k nghe đc.
Các Bác xem xem có chỉnh đc k nhé.
Thank a lot

Đây là bệnh chung của tất cả PPC hiện hành (WM3, WM5 và WM6 cũng không thể khá hơn)! Vì nhà sản xuất đã không cho phép ghi âm cuộc gọi trực tiếp mà phải ghi gián tiếp qua loa ngoài nên nếu bạn bật loa lên khi ghi âm sẽ có chất lượng tốt hơn. Những chỗ ồn ào, bật cả loa ngoài lên cũng khó nghe thì...pó tay!

Hoacoi

Trước đây Tôi dùng WM3, khi nghi âm vẫn có thể nghe đc, nó chỉ hơi nhỏ khi để sát tai thì vẫn nghe đc, còn bây giờ thì k nghe thấy gì cả, chắc là bất loa ngoài lên chắc là sẽ nghe đc, nhưng có điều rất bất tiện.
Cám ơn bác HCQP

a3t

ặc ặc. Hôm qua tắt chức năng Phone mới phát hiện ra. Nếu vào Comm Manager tắt chế độ phone thì nó tắt ngon lành. Nhưng một lúc sau gọi đến vẫn đổ chuông bình thường mặc dù cột sóng bị gạch chéo. Và muốn bật chế độ phone thì biểu tượng phone vẫn có dấu X, cột sóng thì vẫn bị gạch chéo. Cách duy nhất để cho nó hiển thị bình thường là ... Reset. Có bác nào cao kiến cho vụ này không ạ

kojirovn

Vừa test, không thấy bị hiện tượng như bro mô tả...cũng chẳng cần phải reset lại máy luôn.

a3t

Bạn vào reg sửa cái này đảm bảo được. Mình sửa xong khởi động lại ok ngay

HKEY_LOCAL_MACHINE/ Drivers/ SDcard/ Client Drivers/ class/ SDmemoryclas
vào blocktranfer size chuyển 128 thành 64
Cảm ơn bác, em làm theo thì đc rồi, nhưng khi mình đặt thế thì các ứng dụng cài trên thẻ khi máy nó gọi ra có bị chậm đi không ạ, nhất là nhạc chuông chẳng hạn, bình thường nếu máy đang ngủ mà có cuộc gọi đến thì bên gọi kêu 3 chuông thì bên này mới "thức dậy", giờ đặt thế lại chậm hơn nữa thì hay nhể :p

Status
Không mở trả lời sau này.