• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC c720w không kết nối được qua USB?

nguyenkhackhoi

Hôm qua em up rom cả ngày tất cả các cách của mấy bác bày trên mạng mà vẫn ko đc, vẫn bị lỗi 270.Sau đó thì nó không nhận usb với máy tính nữa. Có ai biết tại sao không giúp mình với.Cảm ơn rất rất nhiều!

ai đó giúp mình với. Khi cắm cáp máy tính nó vẫn báo đang sạc. Nhưng ko nhận USB

Last edited by a moderator:

PhamHien

Bạn thử với cable khác hoặc cổng USB khác đi. Hay hard reset máy rồi làm lại xem

nguyenkhackhoi

cảm ơn bạn! nhưng mình đã thử rồi mà không đc.Cable của mình khi cắm vào nó vẫn báo là đang sạc pin mà trên máy tính thì báo không nhận đc usb. hard reset rồi mà vẫn thế.Hic. Hôm qua up rom wai không đc xong bị vậy luôn. Ai biết chỉ dùm nha!!!!! Cảm ơn nhìu nhìu nhìu!!!

ducgiang_8888

Híc! Mình cũng bị tình trang giống như bạn!
Tất cả mọi thứ đều ok! Riêng mỗi khoản kết nối usb là tịt!
Đã đôi dây, thay cổng usb òi nhưng không ăn thua!
Ra quán bọn nó cũng chịu!

nicemanhn

kiểm tra xem đã tháo sim và thẻ nhớ ra chưa, nếu tháo hết rồi thì thư hảd reset lại máy cái xem nào ( nhớ xạc đầy pin trước khi tiến hành up room nhá)

HTC_VUTHANH

Moderator
cái nảy lạ wa'.trước mỉnh dùng c720w có bị như vậy đâu.và đã từng up qua tất cả các bản rom mả chẩng bị sao cả.mình nghĩ bạn thử trên pc khác xem sao,cài lại Active Sync 4.5(kết nối pc với ppc) thay cáp usb(cáp xịn đó) tiến hảnh tháo sim, thẻ nhớ và hardreset zùi kết nối với pc xem sao.nếu vẫn ko đc thỉ thử cách up rom bằng cách up tử thẻ goldcard để xem có khắc phuc đc ko hay tại phần cứng.nếu tại phẩn cúng thỉ xin chia buổn với bạn.thân ái

dhshoangsonvn

thanks ban. nhưng h mình ở hcm. có bạn nao có máy có thể giúp minh không. minh cung đang xài con o2 zinc sữ dụng thẻ mini sd nen không thể nào tạo goldcard được. mong các bạn giup đỡ