• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC công bố những điện thoại có thể nâng cấp lên Android 4.0

Sonblack

Super V.I.P

Không bao lâu sau khi Google tiết lộ Ice Cream Sandwich sẽ đi kèm với vị đại sứ đầu tiên, Galaxy Nexus. Kể từ đó, một vài nhà sản xuất đã chia sẻ dự định của mình rằng sẽ đưa Android 4.0 vào những thiết bị riêng biệt. HTC đã phần nào bắt đầu mập mờ về những dự định nâng cấp của họ - chẳng có một hoài nghi nào làm nản lòng việc giữ Sense thích hợp trong khả năng đối với những cải thiện thiết kế lớn lao của ICS - nhưng tối nay người khổng lồ Đài Loan đã đưa ra một thông báo chính thức trên Facebook danh sách các thiết bị được nâng cấp lên Ice Cream Sandwich. Về cơ bản, phần lớn các điện thoại cao cấp của HTC từ lúc giới thiệu Sensation sẽ được “nếm thử” phiên bản Android mới nhất của Google vào đầu năm tới, gồm cả HTC Rezound mới được công bố gần đây. Cụ thể như sau: HTC Vivid có thể nâng cấp lên Ice Cream Sandwich; HTC Sensation, HTC Sensation XL và HTC Sensation XE sẽ được nâng cấp vào đầu năm 2012 cùng với HTC Rezound, HTC EVO 3D, HTC EVO Design 4G và HTC Amaze 4G.

Theo
Engadget

takaru

HTC chắc chỉ nâng cho các đời máy chip 2x thôi . còn 1x thì nên nằm im ở Android 2.3.5 với sense 2.1 hoặc sense 3.0 ( 3.0 thì quá tốt rồi ) .

jonastran

HTC chắc chỉ nâng cho các đời máy chip 2x thôi . còn 1x thì nên nằm im ở Android 2.3.5 với sense 2.1 hoặc sense 3.0 ( 3.0 thì quá tốt rồi ) .
sen XL cũng 1 nhân thôi mà bác :D

takaru

chip 1 nhân tốc độ 1 GB thì nên nằm ở androi 2.3 với sense 3.0 là tốt lắm rồi . HTC mà nâng hết lên thì nó bán máy mới cho ai bi giờ . hahaha . kết htc và sense quá . huhuhu . Màn hình HD , âm thanh Beat nổi tiếng . Hình ảnh và âm thanh . Còn mong đợi gì nữa cơ chứ

lehung1108

Hehe Sen XE của mình có trong danh sách rùi. Cố đợi thêm 2 tháng nữa rồi up... :D

Z

zdressupgames83

Guest
may quá con google nexus S của mình được tự động lên 4 chấm :))

takaru

ko bít HD2 co chạy được không ta.hoá hức quá
dung HD2 sương thật.
Nếu bạn dùng máy chạy android xịn còn sướng hơn ấy chứ . HD2 luôn luôn ổn trong thời gian vừa qua nhưng rồi sẽ có lúc nó không thể " gồng gánh " được nữa . Theo chủ quan của mình thì HD2 đã hết thời từ cuối năm 2010 . Mính cũng đã định mua HD2 về up rom nhưng nghĩ lại mình up android thì nên chơi luôn android thôi . Theo mình thì hiện nay Derside DH là OK nhất trong các dt với chip 1 nhân 1GB . Hehehe . Bởi vì rất đông người dùng ở cả VN lẫn nước ngoài . Có nhiều rom để thưởng thức những cái mới nhất từ HTC . Đội ngũ build rom đông đảo và rất giỏi .

VIETAGOL

các bạn cho hỏi vài điều :
thu 1:đt ANDROID 4.0 rẻ nhất là model nào vậy?mình muốn mua đt chayj ANDROID 4.0 mà muốn mua cái rẻ ko cần thiết mẫu mã
thứ 2 :sao các máy ở bên nước ngoài rẻ vậy nếu mình mua bên nước ngoài thif giá cũng rẻ như vậy à ,về VN thì phải unlock mạng đúng ko !