• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By Jockyw2001)

PhamQuang

Manager
HardSPLs 1.24 & 1.34

=== By jockyw2001 ===

2 phiên bản HardSPL của jockyw2001 cũng rất ổn định và dễ dàng Update là 1.24 và 1.34.
- v1.24 MFG
- v1.34 Shipped

Nhìn chung 2 bản đều khá, tuy nhiên theo ý kiến tác giả bản 1.24 ổn định hơn.

Cách Update HardSPL:

- Tải phiên bản HSPL bạn muốn Up (đưa kèm dưới bài) và bung ra thành thư mục.
- Kết nối máy và Sync hoàn chỉnh với PC qua USB
- Nhấn cho diamond-sspl.bat chạy và màn hình sẽ chuyển thành màu đen.
- Vào thư mục HardSPL_1.XX cho DiamondCustomRUU.exe chạy như Up ROM vậy.
Sau khi quá trình hoàn thành, khởi động lại máy.
Máy của bạn đã Update HardSPL mới.
Sau khi Update các phiên bản HardSPL trên, bạn có thể Up bất kỳ ROM hay Radio nào bạn muốn.

Thanks jockyw2001 !!!

Nếu Update xong, đưa máy vào Bootloader, bạn sẽ thấy thông tin sau (với v1.24):

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30

Là đã thành công !!!

jpnguyen

Cho minh hỏi một chút. Làm sao biết được mà máy của mình đã được Hard SPL vậy.
Sau khi update bao successful, minh vao bootloader thì nó báo các thông tin sau:
DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

vậy máy của mình đã được Hard SPL chưa vậy.
Regards.

PhamQuang

Manager
Cho minh hỏi một chút. Làm sao biết được mà máy của mình đã được Hard SPL vậy.
Sau khi update bao successful, minh vao bootloader thì nó báo các thông tin sau:
DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

vậy máy của mình đã được Hard SPL chưa vậy.
Regards.

Chúc mừng bạn !!!
Máy của bạn đã có HardSPL rồi, v1.24
Bây giờ bạn có thể yên tâm Update ROM và Radio bất kỳ nào bạn muốn mà không ngại máy bị stuck.

jpnguyen

Thanks máy của mình up bằng OliNex hoài không được, ai ngờ thằng này được.

anhlinh2802

Củ em là thế này
DIAM100 64M
SPL-1.37.0000
MicroP-Diam(LED) v11
Là sao anh?em mua second hand 1 tháng.

ngocanhpvoil

Cho em hỏi, làm thế nào để đưa máy vào bootloader, em mới tập tọe sử dụng PPC mong các anh chỉ giáo

HT_GSM

Củ em là thế này
DIAM100 64M
SPL-1.37.0000
MicroP-Diam(LED) v11
Là sao anh?em mua second hand 1 tháng.

Máy của em vào bootloader nó cũng báo giống của anh vậy đó. Không biết nó đã được unlock CID chưa?

carrick1984

Chưa thấy chữ Hard đâu cả thì rõ là chưa rồi.
Các bạn cứ dow soft trên về chọc thử đi!
Soft của chú Phạm Quang giới thiệu thì cứ yên tâm là chỉ có lợi mà ko có hại đâu mà lo.

qb4ever_2k

Cho mình hỏi cái câu căn bản nhất, ngu dốt nhất [và có thể là lười biếng nhất nữa]: HardSPL là gì? ko phải cách HardSPL nhé?

AnhPheCT

HardSPL: nôm na là Hack phone (bẻ khoá) để Up ROM build (ROM cook) để PPC ko bị đứng, bị thành cục gạch. Quang trọng cho những ai thích dùng Rom build lại (ko phải Rom theo máy , Rom chính hãng....). Hiểu chưa???

informationt

Cho em hỏi câu hỏi này , em mới dùng HTC P4600 , không rành lắm. Bác Pham Quanh viết :
"Tải phiên bản HSPL bạn muốn Up (đưa kèm dưới bài) và bung ra thành thư mục."
Em không hiểu bung file download xuống bằng chương trình gì , vì đuôi file.7z , em ko hiểu. Cám ơn các bác đã giúp đỡ và chia sẽ kinh nghiệm.

anesth

Cho em hỏi câu hỏi này , em mới dùng HTC P4600 , không rành lắm. Bác Pham Quanh viết :
Em không hiểu bung file download xuống bằng chương trình gì , vì đuôi file.7z , em ko hiểu. Cám ơn các bác đã giúp đỡ và chia sẽ kinh nghiệm.

Bung bằng winrar cũng được bạn ơi

HuynhThanh

Bạn cài winrar vào PC! Sau đó down HSPL về giải nén ra và chạy thui!

carrick1984

Chắc bạn cũng giống như mình ngày xưa thôi khi còn chưa biết winrar là gì.Bạn dow chương trình giải nén winrar ở đây về nhé:
http://www.win-rar.com/
Còn thắc mắc gì chưa thực hiện đc cứ đưa ra,mọi người sẽ giúp đỡ!

anonymousX

Xin hỏi nếu máy đã HardSPL Olinex 1.40 muốn nâng cấp thành Olinex 1.93 hoặc HardSPL JockyWood thì phải làm sao ạ? Mình đã thử rồi nhưng kết quả vẫn là Olinex 1.40

anhhtcvc

Mình mới dùng HTC xin cho mình hởi máy của mình báo là ntn, đã HardSPL chưa và nếu dùng 1 trong 2 bản kia thì có tốt hơn ko vậy??

DIAM 100 MFG 64M
SLP - 1.40. Oilnex
MICRO P - Diam ( LED ) v 11
PSOC - Diam Stage_PVT v 0 x 30

Nếu HardSPL thì làm ntn và Up rom bản nào ở đâu????
Xin các bác chỉ bảo dùm!

Nui87

Xin hỏi nếu máy đã HardSPL Olinex 1.40 muốn nâng cấp thành Olinex 1.93 hoặc HardSPL JockyWood thì phải làm sao ạ? Mình đã thử rồi nhưng kết quả vẫn là Olinex 1.40

bạn muốn up lên 1.93 chỉ việc down bản 1.93 về rùi up lên là xong thôi, còn cái SPL 1.24 voi 1.23 thường được dùng để hard SPL thôi, hardSPL xong thì người ta sẽ up lên bản cao hơn là OliNex1.40 hoạc 1.93.
Mình mới dùng HTC xin cho mình hởi máy của mình báo là ntn, đã HardSPL chưa và nếu dùng 1 trong 2 bản kia thì có tốt hơn ko vậy??

DIAM 100 MFG 64M
SLP - 1.40. Oilnex
MICRO P - Diam ( LED ) v 11
PSOC - Diam Stage_PVT v 0 x 30

Nếu HardSPL thì làm ntn và Up rom bản nào ở đâu????
Xin các bác chỉ bảo dùm!

máy bạn đã HardSPL rồi, còn Rom thì bạn kiếm ngay trên diễn đàn là có, còn up bản nào thì tùy sở thích từng người bạn ạ, bản phải down mấy bản liền về cài thử từng bản thì mới kiếm đc bản Rom mình thích, giao diện đẹp hay không đẹp, thích máy nhanh hay máy chậm, vân vân và vân vân :D

informationt

Thanksss mấy anhh đã giúp, nhưng khi em download file xuống thì file.7z, chứ đâu phải file.rar, làm sao mà giải nén...! "the archive is either unknown format or damaged" Cám ơn các bác đã giúp đỡ và chia sẽ kinh nghiệm.

Nui87

Thanksss mấy anhh đã giúp, nhưng khi em download file xuống thì file.7z, chứ đâu phải file.rar, làm sao mà giải nén...! "the archive is either unknown format or damaged" Cám ơn các bác đã giúp đỡ và chia sẽ kinh nghiệm.

Bạn thử đổi đuôi file thành .rar đi, mình nghĩ là sẽ được đấy.