• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Diamond không hiển thị dung lượng pin trên thanh taskbar

nguyenguyen

Máy của mình bị tình trạng lúc hiện lúc mất cột báo dung lượng pin trên thanh taskbar, có bạn nào biết cách khắc phục tình trên thì chỉ mình với, thanks!!!

DucLong

Super V.I.P
khi bạn cắm xạc vào thì nó mất, nếu không phải vậy thì bạn hardreset lại máy có thể được.

nguyenguyen

lúc đang xài thì bị rồi, nói chung là lúc hiện lúc không, muốn bấm hard reset thì bấm sao vậy bạn? có mất dữ liệu gì kô?

DucLong

Super V.I.P
lúc đang xài thì bị rồi, nói chung là lúc hiện lúc không, muốn bấm hard reset thì bấm sao vậy bạn? có mất dữ liệu gì kô?
hardreset:bấm giữ nút volumdown+enterbutton lấy bút chọt softreset rồi thả ra trong khi đó vẫn tiếp tục giữ hai nút kia đợi khi có thông báo mới hiện trên màn hình thì buông ra rồi sẽ có câu tiếng anh hỏi thì tiếp tục bấm volumup.

Sonblack

Super V.I.P
Thông thường các KTV build rom đã thiết lập Settings của ROM để chỉ hiển thị dung lượng pin trên thanh bar khi ở ngoài màn hình Today, còn trong các chương trình khác thì không!
Vấn đề của bạn có như vậy không? Nếu là vậy thì không cần bận tâm làm gì!!! :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bạn hãy cài DiamondTweak 0.5.3 để chọn ẩn/hiện Battery icon (thay vào vị trí hiển thị Time-giờ)
Chú ý:Chọn xong phải SR mới có tác dụng

Chương trình này có thể Dùng để chỉnh sửa LeftSoftkey và Right SoftKey theo ý muốn
Khởi động Diamond Tweak tìm đến khoá 14 TouchFLO 3D
Chọn 14.4 Home Left Softkey…Nếu Chọn (Phone).
14.5Home Right Softkey…Nếu chọn (Contacts) hoặc KeyLock……tuỳ theo sở thích…
và nhiều thứ khác cần các Bác khám phá!!!!