• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - UnlockSIM

hqhoa

Good, nhưng em ngồi chọt chọt mỏi cả tay mãi mới được, cái này phải đòi hỏi sự kiên trì hihi

nhờ các anh hướng dẫn các unlocked con SAGEM my411C & con T-mobile Vairy Touch của ZTE (con này có vẻ khó vì mới ra tháng 3 -2009),
Cảm ơn các anh

DucLong

Super V.I.P
Mình k hiểu bạn nói HSPL k thành công tức là sao? HIện tại mình bấm power + vol down để vào boot loader thì có thông báo sau :
DIAM100 64M
SPL-1.93. Olinex
MicroP-Diam (LED) V11
PSOC-DIAM STAGE_PVT v0x30
vậy là mình đã HSPL thành công hay chưa?

Mình cũng thử HSPL = bản 1.40 của olinex và cũng có đc thông báo như trên, chỉ thay đổi là 1.40 thay vì 1.93.

Cảm ơn.

PS: Xin giải quyết dùm vấn đề unlock Sim ở step 2, up radio 1.20 Olinex để có thể qua step 3 chạy diamond unlocker

máy của bạn đã có Hard SPL rồi, nếu bỏ sim vô mà nó nhận sóng thì không phải unlck sim nữa.

onemore1986

mấy bạn ơi cho mỉnh hõi, máy mỉnh nó báo "network is locked, please input the unlock code" như vậy la sao vậy
mình làm theo trên có mở dc ko, huhu
máy mình của vdafone mang về từ Pháp

vinhpapa

Tôi chọt cả 45' rồi mà cái chương trình Unlock này nó không chịu dừng lại cho. Cạn kiệt kiên nhẫn rồi các bác

nguyenkien29

Tôi chọt cả 45' rồi mà cái chương trình Unlock này nó không chịu dừng lại cho. Cạn kiệt kiên nhẫn rồi các bác

hô hô 45 phút thì ăn thua gì bạn, mình nhớ lần đó mình chọt từ 9h tối đến hơn 2h sáng mới unlock được đó bạn, muốn ko mất tiền phải chịu khó tý bạn ơi.

dokyson

Em thấy 1 số bác làm rất nhanh được, một số bác lại làm rất lâu mới được.
Em thì chọt khoảng 2 phút là đứng lại được. Theo kinh nghiệm của em thì cứ chọt liên tục thật nhanh (tần số khoảng 5 lần chọt 1 giây), chọt khoang 10 giây (được khoang 50 lần) rồi dừng lại, sẽ có cảm giác bị treo máy và chương trình unlock ẩn hiện liên tục. Nếu vẫn chưa đứng lại thì lại chọt tiếp 10s nữa liên tục như vậy. Khoảng 4,5 lần 10s như vậy là đứng lại.
Chúc các bác thành công

DucLong

Super V.I.P
mấy bạn ơi cho mỉnh hõi, máy mỉnh nó báo "network is locked, please input the unlock code" như vậy la sao vậy
mình làm theo trên có mở dc ko, huhu
máy mình của vdafone mang về từ Pháp

Máy của bạn làm theo hướng dẫn sẽ unlock được mạng để dùng ở Việt Nam.
Sau khi mở mạnh cho sim thành công muốn up rom mới bạn phải tiến hành Hard SPL để có thể up các bản rom khác kể cả rom cook hay rom chính hãng.

gamo_htc

Bravooooooo!!!! Thanks cac bro da huong dan!!!
Minh da unlock sim thanh cong cho con HT-02A cua Docomo Japan
Thong tin may khi truoc khi thuc hien step 2 theo huong dan cua bac Pham Quang :
HardSPL : 1.93 OliNex
Radio : 1.00.25.05

P/s : sorry vi minh khong co bo go tieng Viet

b23

bác nào có thể chia sẻ cho anh em đường line để lấy file về ko line của bác chủ thớt ko thể làm gì nữa rồi thank các bác

b23

bác longgiang81 ơi bác có thể up lại Tools UnlockSIM giùm mình không mình đang rất cần để unlock cái máy của mình lắm xin cảm ơn bác trước và chờ tin bác nhé ...hình như dạo này bác bận lắm hay sao mà hong thấy bác hồi âm gì hết nóng ruột quá bác ạ

jam1984

Máy của mình touch diamond 2 , đã SPL 1.90 Olenix , mình làm đủ 3 bước unlockSIM, sau khi màn hình DiamUnlock.exe đứng im mình chọn remove Sim lock rồi Commit change ,sau đó mình hard reset máy,trong quá trình khỏi động lại máy nhận ra mạng Mobifone , nhưng sau khi khởi động xong thì vẫn ko có sóng. Radio cùa minh là Radio_1.11.25.01

DucLong

Super V.I.P
Máy của mình touch diamond 2 , đã SPL 1.90 Olenix , mình làm đủ 3 bước unlockSIM, sau khi màn hình DiamUnlock.exe đứng im mình chọn remove Sim lock rồi Commit change ,sau đó mình hard reset máy,trong quá trình khỏi động lại máy nhận ra mạng Mobifone , nhưng sau khi khởi động xong thì vẫn ko có sóng. Radio cùa minh là Radio_1.11.25.01

Bạn kiểm tra lại sim xem sao, mượn cái sim khác cho vào mà thử.

nesta12h

Tools này chỉ dành cho các máy GSM thôi bạn ạ...
có tool nào dành để unlock mạng wcdma không vây bạn