• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC EXCALIBUR UPDATE SPL (USPL) v1.11 ★

Taki7610

Unlock_GSM
DÒNG HTC Excalibur

Gồm các thương hiệu hiện có sau:
- HTC S620 & HTC S621
- Dopod C720W & Dopod C720
- T-Mobile Dash & T-Mobile MDA Mail
- O2 Xda Cosmo
- Orange SPV E600

Hình ảnh:

Tool UnlockCid dành cho dòng Excalibur gồm HTC s620 / T-mobile Dash của jockyw2001

Tham khảo tại đây

Hướng dẫn cách chạy :

1/ Chạy SDA_ApplicationUnlock.zip.

2/ Chạy Excalibur-USPL-RUU.

3/ Kiểm tra SPl bằng cách vào Bootloader <bấm nút camera + gắn cáp>.

Khi UnlockCid thành công bạn có thể Up ROM thoải mái - Gooluck!

Link Tải : Excalibur-USPL-RUU

SDA_ApplicationUnlock.zip

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
LINK TẢI THÊM

Files đưa kèm dưới bài.
Sau khi Update thành công USPL này cho máy của bạn, bạn có thể Update ROM bất kỳ nào.

Các bước tiến hành:

Excalibur USPL 1.11 made by jockyw2001

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

2/ Turn off your Excalibur and remove the storage card.

3/ Turn your Excalibur on and connect it to active sync/windows mobile device center.

4/ From the USPL- CID BYPASS run Uspl.bat.
Follow the on screen step by step instructions.
Press enter through the prompts which you have already completed in steps 1-3.
On your Excalibur mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
On running JumpSPL your screen will go white with the backlight on dim.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).

5/ Now run the update RUU_Excalibur... or HTC_S620... update you want flash, everything else is automated. You’re done!

Link tải Tools

thanhetel

Bác PhamQuang ơi bác làm ơn giúp cháu với :
- Tình trạng của cháu hiện nay là sau khi up bản rom (RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02. 9 8.90_Ship.exe ) thì cháu không thể up được bản rom nào khác mặc dù cháu đã làm đúng theo các bước chỉ dẫn và vẫn bị lỗi 270.Bác giúp cháu với .....Cháu trân trọng cảm ơn bác,Mong tin bác nhiều

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang ơi bác làm ơn giúp cháu với :
- Tình trạng của cháu hiện nay là sau khi up bản rom (RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02. 9 8.90_Ship.exe ) thì cháu không thể up được bản rom nào khác mặc dù cháu đã làm đúng theo các bước chỉ dẫn và vẫn bị lỗi 270.Bác giúp cháu với .....Cháu trân trọng cảm ơn bác,Mong tin bác nhiều

Sau khi bạn chạy bản ROM trên, là bản ROM Ship nên nó bao gồm cả SPL, có nghĩa là máy của bạn đã mất USPL rồi. Tất nhiên bạn không thể Up ROM khác được nữa.
Muốn Up các ROM khác bạn lại phải chạy Unlock lại, tức là chạy lại USPL từ đầu.
Chỉ các ROM gồm OS và GSM thì mới giữ được USPL thôi.
Các bạn lưu ý điều này khi Up các ROM Ship, sau khi Up xong muốn Up ROM khác bắt buộc chạy lại USPL, kẻo hỏng máy đó.

thanhetel

Các bước tiến hành:

Trích dẫn:Excalibur USPL 1.11 made by jockyw2001

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

3/ Turn your Excalibur on and connect it to active sync/windows mobile device center.

On your Excalibur mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).

5/ Now run the update RUU_Excalibur... or HTC_S620... update you want flash, everything else is automated. You’re done!
Bác ơi cháu đã làm đúng như hướng dẫn phía trên mà vẫn không được.Bác giúp cháu với nha. cháu cảm ơn..

PhamHien

Các bước tiến hành:

Trích dẫn:Excalibur USPL 1.11 made by jockyw2001

Bác ơi cháu đã làm đúng như hướng dẫn phía trên mà vẫn không được.Bác giúp cháu với nha. cháu cảm ơn..
Mình vẫn thực hiện được bình thường mà!

thanhetel

Các bác ơi cháu lại cầu cứu đây: Tình hình là cháu đã up thử cho cả hai em C720 với các bản room khác (không phải bản -RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02. 9 8.90_Ship.exe ) thực hiện đúng như trình tự bác PhamQuang hướng dẫn thì đều được.
-Riêng đối với máy của cháu đã dùng bản room của ROGERS thì không thể nào unlok được(vẫn bị lỗi 270)
-Các bác thông cảm vì cháu hỏi nhiều(cả nhà cháu đều dùng C720)

PhamHien

Các bác ơi cháu lại cầu cứu đây: Tình hình là cháu đã up thử cho cả hai em C720 với các bản room khác (không phải bản -RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02. 9 8.90_Ship.exe ) thực hiện đúng như trình tự bác PhamQuang hướng dẫn thì đều được.
-Riêng đối với máy của cháu đã dùng bản room của ROGERS thì không thể nào unlok được(vẫn bị lỗi 270)
-Các bác thông cảm vì cháu hỏi nhiều(cả nhà cháu đều dùng C720)

Nếu bạn rảnh buổi tối có thể qua IM trao đổi cụ thể nhé!

dungkhhl

Mình cũng gặp lỗi như vậy. Xin hỏi mọi người. Mình muốn up lại rom 6.1 khi mình chạy SDA_ApplicationUnlock.exe thì máy lại báo "phone is not unlockable" và yêu cầu Please reboot sda now!.
Mình chạy lại hoài mà không đựơc. Có cách nào giúp mình với...

dungkhhl

Bản rom RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02. 9 8.90_Ship.exe chỉ là bản 6.0 thui. Khi sử dụng bản này một số chương trình dành cho SD không sử dụng được. Chán quá

thanhetel

Lại thêm một người cùng cảnh ngộ như mình(không unlok để up bản rom khác được)mình tìm mọi cách mà không thể làm j được - nhiều phần mềm cài vào máy báo không tương thích mặc dù cài cho rom 6.1 vẫn được.không thể cài được phông tiếng việt (đã thử hết các cách)
- nhờ các cao thủ ra tay cứu giúp hoặc có địa chỉ nào ở Hà nội khắc phục được làm ơn chỉ giáo cho em với .em trân trọng cảm ơn

dungtq

Em cũng đang xài rom của Rogers, em có soft để unlock, nhưng không biết post nó lên như thế nào, nhờ các bác chỉ giúp. thanks

dungkhhl

up rom từ rom Robeg

Giải nén. Copy vào máy, chạy. Các bước up rom khác thực hiện cách thông thường.

huynj

mình củng bị lỗi error 270 . không unlock được . nhưng up các bản khác bình thường . giờ bị unlock sim rồi . co ai giup minh với

Taki7610

Unlock_GSM
mình củng bị lỗi error 270 . không unlock được . nhưng up các bản khác bình thường . giờ bị unlock sim rồi . co ai giup minh với

Tham khảo tại đây nhé , nên UnlockCid trước khi cái các bản ROM khác tránh tình trạng bị lock lại.

Tại Đây.

ndd212

Chào các bác cháu mới mua con s620 này mà nó bị mất auto keylock rùi ạ. cháu tải cái đó ở đâu đc và cài thế nào ạ. Các bác thông cảm vì đây lầ lần đàu tiên cháu xài dòng smart phone này ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều.

PhamHien

Chào các bác cháu mới mua con s620 này mà nó bị mất auto keylock rùi ạ. cháu tải cái đó ở đâu đc và cài thế nào ạ. Các bác thông cảm vì đây lầ lần đàu tiên cháu xài dòng smart phone này ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều.

Của bạn đây! Hãy tải về, giải nén, chép vào máy và cài đặt rồi sử dụng. Lần sau bạn cũng có thể dùng chức năng tìm để tự thấy nhé.

Tải click vào đây: View attachment 122299

tuankiet88

Bác Phamquang ơi cái link USPL- CID BYPASS- JumpSPL.rar‎ bị die rùi bác xem lại dùm em cái em đang cần gấp lắm thanks

PhamHien

Bác Phamquang ơi cái link USPL- CID BYPASS- JumpSPL.rar‎ bị die rùi bác xem lại dùm em cái em đang cần gấp lắm thanks

Một số bản ROM WM6.1 hiện nay đã có sẵn USPL trong dó bạn ạ. Chỉ cẩn tải về và quá trình làm hoàn toàn tự động

tdmavth175

mình cũng bị lỗi error 270 như 1 số anh em trong diễn đàn không unlock được để up rom khác, anh em có ai biết cách tháo gỡ ko xin chỉ giáo