• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC EXCALIBUR UPDATE SPL (USPL) v1.11 ★

trongtindk3

Có bác nào có sòt dùng làm sổ tay ghi chép cho loại này không nhỉ. Em tìm mãi mục NOTEs trong máy mà không thấy đâu cả. hic hic. Làm không ghi sổ thù vặt cá nhân được :D

chienda

S620 Up room xong bị "Data Crashes" Hiện tượng là không gắn thẻ SIM máy bình thường, gắn thẻ SIM vào là báo lỗi này, kg làm ăn gì được. Mong các pro cứu mình...để em nó lại tung tăng như ngày nào. Em xin cám ơn các bác nhiều..nhiều..

Hiện tại vào System information hiện như sau:
Room version: 1.630.631.2 (trước khi up là: 1.11.1000)
Model name: HTC S621 (thấy hơi lạ)
IME: 00440000350111202 (trước khi up IME là: 00440000350111200)
Radio version: 4.1.1347_02.98.90

vinhhung0583

Con S620 của mình vào Bootloader nó báo SPL 1.15.0000 liệu có up rom được không? Hay nhất thiết phải chuyển sang SPL 1.11.0000. Mình đang định up sang bản rom 6.5, bản rom hiện tại của mình là 6.1, thấy nhiều người gặp trục trặc khi up rom nên cũng hơi run tay,mình mới sài loại này nên cũng không thông lắm...Ai chỉ dùm mình với

susuong

Con S620 của mình vào Bootloader nó báo SPL 1.15.0000 liệu có up rom được không? Hay nhất thiết phải chuyển sang SPL 1.11.0000. Mình đang định up sang bản rom 6.5, bản rom hiện tại của mình là 6.1, thấy nhiều người gặp trục trặc khi up rom nên cũng hơi run tay,mình mới sài loại này nên cũng không thông lắm...Ai chỉ dùm mình với
Phải đưa SPL về version 1.11.0000.

2nd

mình làm tới bước cuối cùng thì bị lỗi 270,có bác nào giống mình ko

Chỉnh sửa cuối:

hoangkimma

ác bước tiến hành:

Trích dẫn:Excalibur USPL 1.11 made by jockyw2001

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

2/ Turn off your Excalibur and remove the storage card.

3/ Turn your Excalibur on and connect it to active sync/windows mobile device center.

4/ From the USPL- CID BYPASS run Uspl.bat.
Follow the on screen step by step instructions.
Press enter through the prompts which you have already completed in steps 1-3.
On your Excalibur mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
On running JumpSPL your screen will go white with the backlight on dim.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).

5/ Now run the update RUU_Excalibur... or HTC_S620... update you want flash, everything else is automated. You’re done!
bác phamhien ả.em hơi dốt tiếng anh bác dịnh za tiếng việt hộ em cái.em mới kiếm đc con T-Mobile Dash định uprom thư? nhưng chưa có tải liệu tham khao? kỹ trước khi up:(

PhamHien

ác bước tiến hành:

bác phamhien ả.em hơi dốt tiếng anh bác dịnh za tiếng việt hộ em cái.em mới kiếm đc con T-Mobile Dash định uprom thư? nhưng chưa có tải liệu tham khao? kỹ trước khi up:(

Trích dẫn:Excalibur USPL 1.11 made by jockyw2001

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".
Chạy công cụ SDA Application Unlock.exe, sau vài giây máy tính báo "Thành công"

Tắt máy Excalibur và thào thẻ nhớ ra khỏi máy

3/ Turn your Excalibur on and connect it to active sync/windows mobile device center.
Bật lại máy và kết nối với máy tính bằng cable qua chương trình MAS/WMDC

On your Excalibur mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).
Từ thư mục USPL- CID BYPASS chạy công cụ USPL.bat, làm theo twngf bước chỉ dẫn trên màn hình máy tính (từ bước 1 đến bước 3). Trên màn hình máy Ếch - ca- li bạn có thể được yêu cầu nhấn phím đa chiều để chấp nhận chạy tiếp "JumpSPL". Khi đó màn hình máy sẽ chuyển màu xám nhạt

5/ Now run the update RUU_Excalibur... or HTC_S620... update you want flash, everything else is automated. You’re done!
Chạy tiếp bước up date ROM theo chỉ dẫn trên màn hình PC cho đến khi kết thúc!

miss_you505

các bác cho em hoi tí. mình làm đến bước 4 rồi mà toàn bị lỗi 270 thôi . aem nào giup mình với.

miss_you505

mình cũng bị lỗi như vậy, cũg làm như bác Phamhien huong dẫn dó nhưng khôg được toàn lỗi 270 thoi

vh1981

lỗi 270 là do trước khi chạy ROMutiliti bạn chưa bỏ Allow USB connection trong Activesync/Mobile center đi.

Các bước thực hiện như sau:

--> sau bước này màn hình SDA sẽ chuyển sang màu trắng, bạn hãy mở Activesync vào phần Option uncheck phần Allow USB Connection

nhấn ok để thực hiện tiếp bước 5

Chỉnh sửa cuối:

lech

Nếu theo mình hiểu không nhầm thì việc up SPL 1.11.0000 là chỉ 1 cách để giúp máy bạn an toàn khi up rom (kể cả trong trường hợp đang up bị mất điện , tuột cable, bản Rom bị lỗi không khởi đồng được ,,vvvvv) khi đó bạn có thể đưa về Bootloader rồi up rom lại như bình thường (khi đã là SPL 1.11.0000) , còn nếu ko thì các bạn vẫn up rom bình thường , nhưng rủi ro rất cao , nếu đang up rom mà bị như trên thì máy của bạn dễ thành cục gạch .

jfk2000

Các bác ơi giúp em với con S620 của em cũng làm đầy đủ các bước như các bác chỉ như sao sau khi boot lại nó báo là SPL 3.66.0000 ko phải là SPL 1.11.0000 .thế là em uprom tiếp nó chỉ chạy được 3% là tắt luôn và tự động restart máy lại . mong các bác chỉ giúp .

hoanle1407

mình làm đến bước thứ 4 ''On running JumpSPL your screen will go white with the backlight on dim'' thì màn hình điện thoại nhảy ra popup nhán tracknall để tiếp tục mà ko dc.nó bị treo ngay các khúc này.mình đã làm lại nhiều lần mà vẫn ko dc.mong các bạn giúp đỡ,tks