• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC G1 sạc nhận nhưng ko ăn pin???

kenojloan

tình hình là trước khi mình hack root thì máy vẫn sạc đầy bình thường,sau khi mình root thì nó không ăn pin,để quài mà vẫn không ăn pin.lấy cục pin khác cũng vậy,sài sạc zin của nó luôn,mọi người giúp mình với,rất biết ơn mọi người nhiều,hic:(

kenojloan

Vụ này mình mới nghe lần đầu tiên. Theo mình bạn cứ thử wipe lại máy xem sao.
thanks bạn,mình vừa wipe xong,wipe hết tất cả các dòng luôn,đang sạc,để tý coi có đc ko,chán quá,hic
kết quả:vẫn ko đc :((

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

tình hình là trước khi mình hack root thì máy vẫn sạc đầy bình thường,sau khi mình root thì nó không ăn pin,để quài mà vẫn không ăn pin.lấy cục pin khác cũng vậy,sài sạc zin của nó luôn,mọi người giúp mình với,rất biết ơn mọi người nhiều,hic:(

Rom và pin(sạc pin ) kô ảnh hưởng tới nhau gì cả .máy mình brick mà pin vẫn vào và mình up phải đến khoảng hơn trăm loại rom từ 1.0 đến 4.01 có rom nào sạc ko vào đâu ?. bạn nên kiểm tra lại pin vì chỉ có pin theo máy mới sạc được pin chế kông vào được như 5B 5c của nokia vào vẫn báo là sạc nhưng không vào điện !.mình kô biết chính xác nhưng bạn co thể quay về mặc định unroot như ban đầu !