• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 BIOS Boot Splash Screen

djtrungkien

Bạn muốn thay đổi màn hình khởi động nhàm chán của HD2 ? Chỉ cần tải file dưới về cài và khởi động lại chiêm ngưỡng, quá Pro! Sau đó cũng có thể thay hình ảnh khác nếu thích bằng cách đổi tên file hình mình muốn thành : LEO_animated.gif chép đè vào Windows, nhớ sao lưu file gốc để sử dụng lại nếu cần.​

Azzura

Bác nói rõ hơn về file gốc phải tìm ở đâu được ko, vì em vào mục windows ko thấy file LEO_animated.gif đâu cả

djtrungkien

Bác nói rõ hơn về file gốc phải tìm ở đâu được ko, vì em vào mục windows ko thấy file LEO_animated.gif đâu cả

Dùng Resco Explore vào settings cho hiện tệp ẩn lên vào tìm mới thấy!

headone

dùng files Explorer cũng thấy được file này nhưng muốn cắt dán hay di chuyển phải tắt chức năng sense trong today đi nhé

Chỉnh sửa cuối:

hoadn01

Bác djtrungkien ơi cho em hỏi nhá, mình muốn xóa cái SplashScreen mà mình đã cài ra rồi thì bằng cách nào. Híc con máy của em cài thằng : " Green SplashScreen " vào rồi giờ muốn gỡ nó đi mà làm mãi chả được. Híc em cám ơn

Chỉnh sửa cuối:
Bác djtrungkien ơi cho em hỏi nhá, mình muốn xóa cái SplashScreen mà mình đã cài ra rồi thì bằng cách nào. Híc con máy của em cài thằng : " Green SplashScreen " vào rồi giờ muốn gỡ nó đi mà làm mãi chả được. Híc em cám ơn
Úp SplashScreen khác hay úp Ship Rom là mất liền...:p

hoadn01

Cám ơn bác nhiều nhưng cho em hỏi cụ thể là tại sao cài thằng Green SplashScreen vào khi mình cài các flash khác lên nó không tự biến mất được, hay là nó ăn luôn vào boot khởi động nên khi cài hoặc up ROM plash khác không ăn thua ạ. Thankss bác rất nhiều