• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 T-Mobile boot Android rồi tắt ngúm?

foran9999

Tình trạng máy hiện tại :

HSPL : 2.08
ROM : ChuckyDroidROM-TMOUS
Radio : v2.14.50.04 (HD2-TMOUS)
Android : FroyoStone_Sense_V3.1
SD card 16g : Format = SD Formatter

Các quá trình up đều không xảy ra lỗi. Nhưng khi boot Android thì máy chạy khoảng 5phút, hiện lên màn hình mở khóa rồi....tắt phụt.

Đã check lại nhưng vẫn chưa tìm được lỗi do đâu, các bro giúp em cái. Mới mua được đúng 1 ngày...:(:(:(

gunnroseclose

Thì down bản khác mà xài, trong này thấy có bản bác vatdn mod ổn phết đấy
Không thì riêng thằng mdeejay bác test được mấy bản của nó cũng phờ râu rồi :D:D

foran9999

Vậy bác thấy bản nào ổn nhất, có tính năng đầy đủ thì giúp cho em cái tên nhé. Em mới vào "nghề"

gunnroseclose

Vậy bác thấy bản nào ổn nhất, có tính năng đầy đủ thì giúp cho em cái tên nhé. Em mới vào "nghề"

Em đang dùng bản mdeejay 3.3a, rất ngon. Bác có thể lượn qua topic cập nhật và thảo luận ở trên của bác ancola để down về, nhưng có điều là bản này không có camera.
Muốn dùng camera thì bác có thể thử Core Droid V0.5 by Sergio 76 cũng cùng topic trên

foran9999

Em mới down thử bản mattcfroyo1.6c cũng chạy vào màn hình để mở khóa thì máy lại rung lên 1 cái rồi tắt ngay. Chắc không phải do Android bị lỗi đâu. Bác biết bệnh gì thì chỉ em cái :(((((

gunnroseclose

Em mới down thử bản mattcfroyo1.6c cũng chạy vào màn hình để mở khóa thì máy lại rung lên 1 cái rồi tắt ngay. Chắc không phải do Android bị lỗi đâu. Bác biết bệnh gì thì chỉ em cái :(((((

bác thử hạ radio xuống 2.08 xem nào

foran9999

Radio mình không thấy có thằng 2.08. Để thử thằng HD2_RADIO_2.10.50.26_TMOUS xem sao. Thanks bác nhiều :)

gunnroseclose

Radio mình không thấy có thằng 2.08. Để thử thằng HD2_RADIO_2.10.50.26_TMOUS xem sao. Thanks bác nhiều :)

lúc nó rung lên 1 cái rồi tắt màn hình mà bác ấn nút đỏ (từ chối cuộc gọi) hay nút xanh (nhận cuộc gọi) thì chưa chắc là màn hình đã lên ngay đâu. Có thể lúc đó không phải máy bị tắt mà chỉ là màn hình bị tắt.

Bác hạ radio xong thử cài bản Core Droid V0.5 by Sergio 76 xem sao nhé. Đây là bản final nên ít lỗi lắm rồi

foran9999

Đã hạ Radio & chạy mattcfroyo1.6c nhưng vẫn như cũ.
Nó hiện ..USB..... khi còn cắm dây cáp vào máy tính, bỏ ra thì nó hiện Predating SD card góc trên bên trái. Rồi cũng như lỗi cũ.
Em đang down cái Core Droid xem sao.

gunnroseclose

Đã hạ Radio & chạy mattcfroyo1.6c nhưng vẫn như cũ.
Nó hiện ..USB khi còn cắm dây cáp vào máy tính, bỏ ra thì nó hiện Predating SD card góc trên bên trái.
Em đang down cái Core Droid xem sao.

ủa, nó hiện prepare for SD card là lên màn hình rồi chứ hả bác

foran9999

Đúng rồi bác. Khổ nỗi nó hiện vậy xong là làm cái tút, đèn đóm tắt hết, tắt cả máy luôn chưa kịp "thèm".

gunnroseclose

Đúng rồi bác. Khổ nỗi nó hiện vậy xong là làm cái tút, đèn đóm tắt hết, tắt cả máy luôn chưa kịp "thèm".

thế có khi tại bản rom Winmo rồi bác ạ. bác chạy qua topic CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3 hỏi xem các bác dùng tmo dùng bản rom nào thì bác cài theo xem sao. Em thì dùng leo thường nên không giúp được vấn đề này :D:D

foran9999

Có thêm 1 thông tin nữa em mới để ý là : khi copy Core Droid vào Thẻ thì nó hiện lên : maybe this file can not supported on this device ...kêu chọn yes or no
Không biết có phải do thằng chuckyrom ảnh hưởng không nữa :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

Ặc, copy thằng Core Droid vào lại restart 1 phát lại được rồi :))))))))))) Cám ơn bác đã chỉ dẫn tận tình :)

Chỉnh sửa cuối: