• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD7 liên tục bị ngắt cuộc gọi

coldcold

Chào mọi người trong forum,

Mình đang sử dụng điện thoại HTC HD7 hàng cty. Mình sử dụng mạng 3G của Viettel, máy của mình đã jailbreak để cài phần mềm không thông qua marketplace. Máy của mình bị hiện tượng nếu cuộc gọi dài hơn 11 phút là tự động end call (bất kể là cuộc gọi đi hay gọi đến) nhưng khi mình tắt chế độ 3G thì máy lại bình thường, các cuộc gọi > 11 phút không tự động ngắt nữa. Mọi người cho mình hỏi có cách nào setting để fix lỗi này không. Có bạn nào sử dụng HTC HD7 với mạng 3G của Viettel bị như mình không?

Cám ơn mọi người.

edmundo2203

Hình như đây là lỗi chung khi dùng mạng 3G hay sao ấy bạn.Mình đang dùng 3G Viettel cũng bị như bạn.

Không phải lỗi chung đâu bạn ak, mình dùng đâu có bị sao, bây giờ bạn thử lắp sim của bạn sang máy khác va gọi thử, nếu vẫn gặp tình trạng vậy đó là do mạng, nhưng nếu ko gặp tình trạng này nữa là do máy bạn nhé.

Bnaj thử chưa mà nói vậy... sao mỗi mình bạn bị vậy, người khác thì ko bị... thế mà cũng nói... ~X(

coldcold

Mình cũng thử lại trên máy mình rồi, nếu tắt Viettel 3G đi thì gọi thoải mái mà không bị ngắt cuộc gọi. Còn nếu để 3G thì cuộc gọi có thời lượng dài hơn 11 phút sẽ tự động bị ngắt. Mình đang băn khoăn liệu có đúng phải do mạng hay không, hay là phần cứng của máy có vấn đề.

hoanganh174

Tui cũng xài 3G của Mobifone mà gọi phà phà có thấy bị lỗi như các bạn đâu vậy. hix các bạn thử lại xem thế nào chứ không lẽ cài đặt 3G thì bị giới hạn thời gian gọi sao? ;) chỉ có cài 3G sóng nhiều khi chập chờn, nói vậy thì còn nghe được bạn à

edmundo2203

Bnaj thử chưa mà nói vậy... sao mỗi mình bạn bị vậy, người khác thì ko bị... thế mà cũng nói... ~X(

Bạn nên đọc kĩ những gì mình viết nhé :|.mình chỉ đang nói về 3G viettel như chủ topic.