• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.2.PNT

PhamNhatThanh

ROM WM6.1 PV8.304.08
CHO HTC HERMRS

= CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.2.PNT =

Thank Man PhamQuang Rất nhiều

Mod SonBlack&Hoangdat_vista

Thank VIP Vanlydochanh

Bản V8.304.08 dựa trên CE OS 5.2.19212 Build 19212 _ WM 6.1 mới nhất của dòng Kaiser AT&T

Tích hợp: Task_X-Button_2_1_33556_2
FlashLight
Microsoft Office 6.1
Regedit
Sim Manager 6.45 New
SynchroTime
LICH VIET
OEM_AdvancedConfig_v2_0_1
OEM_PCMKeyboardEN-0_14(tiếng Việt)
xRAR_3_71
RC Mod ( chỉng sửa giao diện theo ý Bạn)

và những ứng dụng cần thiết

đây là hình tham khảo:

Link up lên bài 2....

Chỉnh sửa cuối:

mthanh0707

thanks anh Thành rất nhìu,tiếc là đến giờ em vẫn ko có thời gian làm rom,hichic....
Ko biết bản này đã fix lỗi tự đông HR chưa?

bluke

Anh Thành cho em hỏi cái chương trình có 3 dấu gạch với mũi tên chỉ xuống ở góc bên phải có tên là gì thế trong build của anh em thích nhất cái đó vì nó tiện dụng. Thêm 1 cái nữa là cái Extend Rom em có thể tắt bỏ hay không khi nghe nhạc thì thỉnh thoảng nó báo là "not enough storage is available to complete this operation" Em đang xài build 19900.

@cái chương trình có 3 dấu gạch là
Task_X-Button_2_1_33556_2
Extend Rom chỉ bỏ khi Buil rom thôi

Last edited by a moderator:
L

ladykiller

Guest
Mấy hôm nay mình uproom với rétore liên tục ,cảm giác máy càng ngày càng chậm.Có giải pháp nào clean sạch rôm để chạy lại ổn định kg?Mình đang chạy room này chưa cài thêm bất kỳ ct nào nhưng cũng hay bị treo.Mong các bạn giúp.

tmhung

Đang dơn và up thử . thank bác nhá

Bác có thể cho em file cab của 3 cái : OEM_PCMKeyboardEN-0_14(tiếng Việt) , Lịch việt , flash light dc ko ?

Last edited by a moderator:

thanhlnt

@Pham Nhat Thanh: Mình rất thích giao diên dialpad, giao diện Comm manager và các tiện ích nhỏ nhỏ mà bạn thêm vào Rom của bạn nhưng tiếc là bản Rom của bạn ko phù hợp với máy của mình (bị một số lỗi nên đành quay về rom 6.0 gốc của Vario II). Vì vậy bạn có thể cho mình xin link tải những chương trình đổi giao diện dialpad, comm man., và các ct mà bạn đã add vào rom được ko? Cảm ơn bạn nhiều :)

PhamNhatThanh

@Pham Nhat Thanh: Mình rất thích giao diên dialpad, giao diện Comm manager và các tiện ích nhỏ nhỏ mà bạn thêm vào Rom của bạn nhưng tiếc là bản Rom của bạn ko phù hợp với máy của mình (bị một số lỗi nên đành quay về rom 6.0 gốc của Vario II). Vì vậy bạn có thể cho mình xin link tải những chương trình đổi giao diện dialpad, comm man., và các ct mà bạn đã add vào rom được ko? Cảm ơn bạn nhiều :)
Ok mình sẻ gôm lại những ứng dụng bạn cần

smartmobee

đã test rất nhiều rom cho Hermes thấy bản bày bác Thành là ổn định nhất, rất hài lòng với bản ROM của bác, cám ơn nhiều !