• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC không tương thích với tai nghe của nokia ?

cyanure111

Không biết tạo theard vào đâu cho hợp lệ nên MOD thấy hợp lệ ở đâu thì move dùm đừng xoá
Tình hình là hay nghe nhạc, mà tai nghe của HTC toàn loại to không nghe lâu được
Mới thửa đc cái tai nghe của nokia N72 loại in ear ( thích cái này vì nghe nhiều ko đau tai), nhưng nếu nghe bằng WMP thì âm thanh rất bé nghe ko nổi, nếu dùng Coreplayer thì nó nhiễu loạn xạ lên ko nghe ra cái j, bị méo tiếng, nhưng âm thanh thì còn to đc đôi chút
So sánh 2 jack cắm nokia và hd2 đều giống nhau
Hỏi a e nào biết và chỉ giáo dùm phương án khắc phục và giải thích tại sao hộ với ( ngày trước cũng bị ở máy HTC imagio rồi nên kết luận là HTC ko tương thích với tai nghe nokia)
P/S: ko chơi p/a mua tai nghe khác

iniuboo

cùng là chân 4 trạc kích cỡ 3.5 nhưng 2 cách đi dây khác nhau, htc đi dây giống với tai nghe LG và Apple, còn Nokia và Samsung đi dây giống nhau.
vì thế dùng tai nokia cắm vào htc sẽ có hiện tượng thiếu mất 1 kênh và mất bass nên dẫn đến chuyện nhiễu loạn của bạn nói.

có thể kiếm chứng bằng cách lấy tai lg và apple cắm vào htc rồi đàm thoại thử, tai nghe hoàn toàn nhận mic, nhưng cắm tai nokia vào sẽ ko nhận mic.

Cắt dây 4 trạc 3.5 của HTC ra sẽ thây 4 sợi xanh lá xanh nước biển đỏ và vàng. xanh nước biển và đỏ đi ra mic, vàng xanh lá đỏ đi ra đường âm thanh 3.5 bình thường. đấy là cách đi dây của htc và apple.

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Đấy là bác còn nghe dc đấy. mình cứ cắm tai của Nokia vào là bị Restar ngay.
khuyên bạn nên kiếm cái tai nghe của iphone. nghe hay hơn nhìu.

Spinner

Hì các bác mà quan tâm đến tai nghe thì kiếm lấy mấy cọng tai ngoài ( như UE, Sen, Creative.... ) mà dùng còn hơn :D.
Chứ nếu mà dùng tai iphone thì thà nghe tai theo máy của Leo còn hay hơn trong khi ấy thì giá rổ của tai iphone thì đắt chả kém gì các loại tai kia.:(

iniuboo

Hì các bác mà quan tâm đến tai nghe thì kiếm lấy mấy cọng tai ngoài ( như UE, Sen, Creative.... ) mà dùng còn hơn :D.
Chứ nếu mà dùng tai iphone thì thà nghe tai theo máy của Leo còn hay hơn trong khi ấy thì giá rổ của tai iphone thì đắt chả kém gì các loại tai kia.:(

Đang dùng con creative nghe phê lòi... HD2 nghe nhạc hay hơn ipod touch gen 3... hê hê

PingMD

Lúc trc em có con N95 nhưng đã bị mất còn lại tai nghe now thấy mấy bác nói lấy ra thử nghe rất tốt, đàm thoại ok.

k3love

mình cũng dùng con tai nghe của iphone , nghe nhạc rất nuột , nghe call cũng okie , nhưng có 2 vấn đề mình ko biết là do ko tương thích hay phải cài đặt gì đó , bạn nào biết hướng dẫn mình luôn với nhé :
1. Nghe nhạc bằng WindowMedia nhưng nút chuyển hay âm to nhỏ gì đấy trên tai nghe của iphone ko hoạt động ?
2. Khi có cuộc gọi đến các nút trên tai nghe Iphone vô dụng , vẫn phải lấy máy ra để nhận cuộc gọi ( Mic của tai nghe vẫn hoạt động bình thường )

Bạn nào có cách giải quyết với 2 vấn đề trên thì giúp mình với nhé !
Cảm ơn và chúc một ngày vui vẻ !

cyanure111

vấn đề là cần cái đút vào tai dạng mút cao su mềm in-ear để nghe lâu đc, giờ giải quyết bằng cách nào, nếu mua loại khác thì ko muốn, vì ở nhà có quá nhiều tai nghe rồi

quangtran

Không biết tạo theard vào đâu cho hợp lệ nên MOD thấy hợp lệ ở đâu thì move dùm đừng xoá
Tình hình là hay nghe nhạc, mà tai nghe của HTC toàn loại to không nghe lâu được
Mới thửa đc cái tai nghe của nokia N72 loại in ear ( thích cái này vì nghe nhiều ko đau tai), nhưng nếu nghe bằng WMP thì âm thanh rất bé nghe ko nổi, nếu dùng Coreplayer thì nó nhiễu loạn xạ lên ko nghe ra cái j, bị méo tiếng, nhưng âm thanh thì còn to đc đôi chút
So sánh 2 jack cắm nokia và hd2 đều giống nhau
Hỏi a e nào biết và chỉ giáo dùm phương án khắc phục và giải thích tại sao hộ với ( ngày trước cũng bị ở máy HTC imagio rồi nên kết luận là HTC ko tương thích với tai nghe nokia)
P/S: ko chơi p/a mua tai nghe khác

đang nghe em Sennheiser CX95 trên HD2. Hay không đỡ được \-/

Spinner

vấn đề là cần cái đút vào tai dạng mút cao su mềm in-ear để nghe lâu đc, giờ giải quyết bằng cách nào, nếu mua loại khác thì ko muốn, vì ở nhà có quá nhiều tai nghe rồi
Vấn đề thì iniuboo đã nói quá rõ ràng rồi còn gì, do cách đi dây của hai dòng tai nghe là khác nhau nên không sử dụng được :|. Cũng chả có cách nào can thiệp bằng app được.
Nếu không muốn mua loại tai nghe khác thì mình nghĩ mua con Nokia khác thì sẽ nghe tốt ( hị nói đùa thôi nha, đừng giận :p )

mình cũng dùng con tai nghe của iphone , nghe nhạc rất nuột , nghe call cũng okie , nhưng có 2 vấn đề mình ko biết là do ko tương thích hay phải cài đặt gì đó , bạn nào biết hướng dẫn mình luôn với nhé :
1. Nghe nhạc bằng WindowMedia nhưng nút chuyển hay âm to nhỏ gì đấy trên tai nghe của iphone ko hoạt động ?
2. Khi có cuộc gọi đến các nút trên tai nghe Iphone vô dụng , vẫn phải lấy máy ra để nhận cuộc gọi ( Mic của tai nghe vẫn hoạt động bình thường )

Bạn nào có cách giải quyết với 2 vấn đề trên thì giúp mình với nhé !
Cảm ơn và chúc một ngày vui vẻ !

Mỗi nút bấm trên tai nghe của từng dòng máy sẽ tương thích với việc nhận lệnh trên dòng máy đấy thế nên chắc bác nào làm file.cab giả lập tai nghe iphone thì chắc sẽ xử lý được vấn đề của bác :D ( không biết có bác nào làm không nữa :| )
Không phải ngẫu nhiên mà các dòng iphone có một số kiểu bấm nút trên tai iphone để ra lệnh cho máy ( ví dụ nháy đúp 2 cái là chuyển bài tiếp, nháy 3 cái liền là quay lại bài hát trước... v..v túm lại tai nghe iphone sẽ dùng được tất cả các chức năng khi dùng trên iphone bởi vì hệ điều hành của máy Iphone hỗ trợ cho nó :) ) thế nên đòi nó phải đáp ứng đầy đủ chức năng tương tự trên dòng máy khác thì quả là khó vì đơn giản điện thoại dòng khác sẽ có hệ điều hành khác, và hệ điều hành này không build để hiểu những tín hiệu của tai nghe dòng iphone :p.

iniuboo

Chế lại tai nghe gốc của HD2, tháo 3 cái nút bấm ra là lộ chip, cắt tai nokia ra, hàn lại vào, gắn keo cho cẩn thận.
hàn bằng mỏ hàn chip í, vì mối hàn nó khá là nhỏ.
cứ yên tâm mà chế đi, tai HD2 có 300k thôi>:)
Mình chế con sennheiser cx300 cũ vào tai nghe gốc của hd2, nghe cực sướng, đã thế nút bấm hoạt động bình thường nữa, đã cực kì. mỗi tội gắn keo ko kĩ nên đứt xừ rồi, ngại tháo ra nên đang để đấy thôi.

cyanure111

Chế lại tai nghe gốc của HD2, tháo 3 cái nút bấm ra là lộ chip, cắt tai nokia ra, hàn lại vào, gắn keo cho cẩn thận.
hàn bằng mỏ hàn chip í, vì mối hàn nó khá là nhỏ.
cứ yên tâm mà chế đi, tai HD2 có 300k thôi>:)
Mình chế con sennheiser cx300 cũ vào tai nghe gốc của hd2, nghe cực sướng, đã thế nút bấm hoạt động bình thường nữa, đã cực kì. mỗi tội gắn keo ko kĩ nên đứt xừ rồi, ngại tháo ra nên đang để đấy thôi.

Đúng là cái ý mình muốn đây, thử phát xem sao
Thanks nhé

k3love

ai tạo file .cab chỉnh lại cho cái tai nghe iphone hộ e với ????
thích cái tai nghe của iphone vì nó nhỏ gọn , ko như của HD2 cồng kềnh .

khailam

Bồ nào có biết tai nghe Bluetooth nào dành cho HD2 mà vừa nghe nhạc được vừa nghe đàm thoại được k?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bồ nào có biết tai nghe Bluetooth nào dành cho HD2 mà vừa nghe nhạc được vừa nghe đàm thoại được k?

Mình thất có mấy tai nghe của Itech Clip có loại hỗ trợ nghe nhạc Stereo và đàm thoại rất OK hay mấy cái tai nghe Bluetooth của Sony Ericsson cũng được

skygatevn

Mình thì sử dụng tại nghe Creative Aurvana II

kết hợp cùng Tai nghe Bluetooth của N81 rất tuyệt ^.^

ghone1990

em co cai' tai nghe e72 cam' vao` HD2 toan` bi reset.bac nao co dieu kien lam cai sennheiser HD555 hoac co ty' lam cai' sennheiser pro280 y.nghe hay lam ma lai con am ap nua:)).Sorry vi em online bang laptop nhung khong tai` nao danh duoc tieng viet co dau (laptop muon sai thu)

Ichte: gõ lại tiếng việt có dấu đi nhé

Last edited by a moderator: