• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Mozart bản 16G là thế nào?

Titan247

Mình có 1 con Htc mozart 16G, xem ra ở Việt Nam chỉ toàn thấy 8G nên chẳng biết thế nào?
Mình muốn up rom cho bản này, có ai biết thì cho mình xin link chuẩn nhé! Thanks nhìu.

PhamQuang

Manager
Mình có 1 con Htc mozart 16G, xem ra ở Việt Nam chỉ toàn thấy 8G nên chẳng biết thế nào?
Mình muốn up rom cho bản này, có ai biết thì cho mình xin link chuẩn nhé! Thanks nhìu.

Bản Mozart 16Gb không có gì khác so với Mozart 8Gb cả, duy nhất khác nhau Storage mà thôi, loại có bạn có Storage 16Gb, bộ nhớ gấp đôi, tha hồ sử dụng.
Bạn phải xem ROM đang chạy hiện tại trên máy là gì, thương hiệu máy rồi mới biết có bản Update hay không để Update.
Đã có Topic thảo luận về Up ROM cho dòng này, bạn qua tham khảo thêm.

Titan247

Bản Mozart 16Gb không có gì khác so với Mozart 8Gb cả, duy nhất khác nhau Storage mà thôi, loại có bạn có Storage 16Gb, bộ nhớ gấp đôi, tha hồ sử dụng.
Bạn phải xem ROM đang chạy hiện tại trên máy là gì, thương hiệu máy rồi mới biết có bản Update hay không để Update.
Đã có Topic thảo luận về Up ROM cho dòng này, bạn qua tham khảo thêm.
Kiểm tra xuất xứ máy ở đâu vậy bác? Cám ơn bác Quang nhiều!

Orbit

Mình cũng mozart 16G, khởi độgng thì có logo T-mibile nhưng vỏ hộp và ngôn ngữ chính khi reset máy lại là Duetch... Không biết có up rom của châu âu được ko nhỉ
Các bác tư vấn giúp với
Thanks

blackdoor

Manager
Mình cũng mozart 16G, khởi độgng thì có logo T-mibile nhưng vỏ hộp và ngôn ngữ chính khi reset máy lại là Duetch... Không biết có up rom của châu âu được ko nhỉ
Các bác tư vấn giúp với
Thanks
Bạn có thể up thử ROM ấy, nếu không phù hợp sẽ báo lỗi ID và máy sẽ tự khởi động lại. Cách nhanh nhất hiện tại là sử dụng Goldcard để up ROM ship khác với ROM gốc của máy.

youmakemefeel

Sao em này trên trang chủ của HTC chỉ có 8GB mà ở VN thì nhiều máy 16GB. Còn HD7 thì ghi rõ là có 2 bản 8Gb và 16GB nhỉ?

uroif

T8697 hỗ trợ mạng 3G băng tần 850/2100Mhz
T8698 hỗ trợ mạng 3G băng tần 900/2100Mhz
T8699 hỗ trợ mạng 3G băng tần 900/2100Mhz, nhưng có bộ nhớ trong 16GB thay vì 8GB.

Thông tin trên mình đọc từ xda-developers.com.

Các bác tư vấn giúp với
Thanks
Đó là T-Mobile của Đức nên rom Tiếng Đức.. Bạn nên dùng GoldCard mà úp rom Tiếng Anh mà dùng...