• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC NIKE - HardSPL by Olipro & Jockyw

Tom_codon

Super V.I.P
HardSPL 1.16 CHO HTC NIKI

Topic mở ra xin giới thiệu với các bạn cách Unlock CID dòng máy HTC Niki ( Touch dual , 02 start )

Tools này dùng để mở cid dòng máy niki,giúp các bạn có thể cập nhật Rom,Radio ,Splash.. rất dễ dàng.
Tải các tool dưới files đính kèm sau đây :

- Giải nén copy sspl-1.16-nike.exe vào máy của bạn.Và chạy files này ( Ghi nhớ máy phải trong trường hợp đã kết nối với máy tính )
Sau khi chạy files này xong thi máy của bạn sẽ tự động vào màn hình Bootloader và hiển thị chữ USB

- Sau đó để test xem sspl có hoạt động hay không các bạn thử update Splash Screen của máy
Giải nén flash-splash-niki.zip và chạy file ROMUpdateUtility.exe
Nếu quá trình kết thúc hoàn chỉnh không có lỗi gì thì bạn sẽ thấy Splash Screen thay đổi và hiện chữ " For test only, not for Sale "
Điều này đồng nghĩa SSPL đã hoạt động tốt.

- Giờ bạn tiếp tục chạy SSPL lại lần nữa và giải nén flash-hardspl-niki.zip để update Hard-SPL cho máy của bạn.Tương tự như bước trên khi chạy xong sspl thì máy tự động vào màn hình 4 màu xanh đỏ và hiện Chữ USB.Vào thư muc flash-hardspl-niki chạy file ROMUpdateUtility.exe.Quá trình kết thúc sẽ tự động reset máy của các bạn.Giờ các bạn vào thử Bootloader thấy hiển thị SPL-1.6.Hard
Vậy là bạn đã có Hard-SPL thành công và có thể up Rom,Radio như bạn muốn

Chúc vui .. b-)

PhamQuang

Manager
HarSPL 1.15MFG CHO HTC NIKI

= By jockyw2001 =

HardSPL 1.15MFG là phiên bản mới của Jockyw, theo ý kiến tác giả, chạy sẽ ổn định hơn, hỗ trợ Up tất cả các ROM và Radio riêng biệt.

Các bước:

1/ Tải 1.15MFG dưới bài
2/ Tháo bỏ thẻ nhớ và SIM ra
3/ Kết nối máy với PC qua USB và để máy Sync hoàn chỉnh
4/ Copy file sspl-1.16-nike.exe (đưa dưới bài) vào máy và nhấn chạy (trong tình trạng máy vẫn kết nối)
5/ Sau vài giây màn hình sẽ chuyển và hiển thị "USB"
6/ Rút máy ra và cắm lại máy vào USB
7/ Chạy CustomRUU.exe để Up v1.15MFG cho máy.

8XMOBILE

Trước hết bạn phải chạy thành công bước UnlockCID như trên hướng dẫn đã.
Nếu báo lỗi, hãy HR lại và tiến hành từ đầu.
Sau khi UnlockCID xong, bạn có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.
Up ROM WWE là sẽ chuyển thành tiếng Anh thôi.

Chào Bác Phạm Quang ! E Hardreset rồi , sau đó làm lại . Coppy file sspl-1.16-nike.exe và chạy . Nó cứ đứng ở chữ Loading ... ? Mong bác Giúp . Cảm ơn Bác !

PhamQuang

Manager
Chào Bác Phạm Quang ! E Hardreset rồi , sau đó làm lại . Coppy file sspl-1.16-nike.exe và chạy . Nó cứ đứng ở chữ Loading ... ? Mong bác Giúp . Cảm ơn Bác !

Mã:
- Giải nén copy sspl-1.16-nike.exe vào máy của bạn.Và chạy files này ( Ghi nhớ máy phải trong trường hợp đã kết nối với máy tính )

Bạn đọc kỹ lại coi. Copy file trên vào máy và chạy trong trường hợp máy đã KẾT NỐI với máy tính.

Chú ý đặc điểm này và làm lại thử coi. Chắc tốt đấy !!!

8XMOBILE

Mã:

Bạn đọc kỹ lại coi. Copy file trên vào máy và chạy trong trường hợp máy đã KẾT NỐI với máy tính.

Chú ý đặc điểm này và làm lại thử coi. Chắc tốt đấy !!!

Bác ơi ! E để nó chạy cả 1h mà nó vẫn đứng im ở chữ đó , e có kết nói Cabe với Máy tính rồi , ko thấy nó đưa về BL ?

8XMOBILE

E làm được rồi thưa Bác Phạm Quang và a TOM . Hì , mừng quá ! Thanks all !
Sau đây là cách unlock CID trên con HTC Touch Dual tiếng Hoa của e , chỉ khác với cách của a TOM 1 chút .
B1 : Hardreset lại PPC , căn màn hình xong màn hình sẽ hiện lên 1 cửa sổ và đếm từ 3s đến 1s để cài tập tin chứa trong ExtRom , lúc này tháo PIN ra và nắp PIN lại và bật PPC lên .
B2 : Down file sspl-1.16-nike của a TOM về , giải nén RAR và Coppy file sspl-1.16-nike.exe vào PPC , vẫn kết nối Cable với PC và chạy file vừa Coppy vào PPC , chờ khoảng 5s sẽ hiện lên màn hình BL .
B3 : Download flash-splash-niki ở trên và Up Splash -niki ( Nếu thay đổi như trên a TOM đã nói thì ok )
B4: Download flash-hardspl-niki ở trên và đưa PPC về BL (Nhấn POWER + Camera 1 lúc ) giải nén *.rar và chạy file ROMUpdateUtility.exe trong thư mục flash-hardspl-niki và làm theo hướng dẫn . Sau khi chạy xong sẽ báo Finish . Bây giờ bạn có thể Up bất cứ ROM nào bạn thích .
Rất cảm ơn A TOM và Bác Phạm Quang !!!
=D>

phuhama

Lúc đầu mình theo cách của TOM để Unlock CID ko được, làm theo cách của 8XMOBILE cũng ko xong. Bây giờ hoàn thành Unlock CID rồi nên có 1 vài lưu ý nhỏ cho các bạn bị đứng máy tại "Loading..."
1. Khởi động lại PPC
2. Tháo SIM Card & Storage Card ra
3. Kết nối PPC với PC rồi chạy sspl-1.16-nike của TOM trên PPC, máy sẽ về BL và USB sẽ hiện lên (ko cần phải làm bước tháo pin gì cả). Tháo USB và cắm lại USB với PC chờ cho "USB" hiện lên lại tại PPC
4. Chạy trực tiếp flash-hardspl-niki ở trên và ko cần phải qua flash-splash-niki. Sau khi xong Finish, bạn có thể Up bất cứ ROM nào bạn muốn.

Chỉnh sửa cuối:

vuanhthang

Mình mới mua con Touch dual cũ, màn hình cảm ứng không dùng được. Định unlockCid rồi thử uprom xem sao nhưng nếu màn hình cảm ứng mà k chạy thì chịu k up được.
Mọi người chỉ giáo với.
Cám ơn cả nhà.

nguyenten

B1 : Hardreset lại PPC , căn màn hình xong màn hình sẽ hiện lên 1 cửa sổ và đếm từ 3s đến 1s để cài tập tin chứa trong ExtRom , lúc này tháo PIN ra và nắp PIN lại và bật PPC lên .
1. Khởi động lại PPC
2. Tháo SIM Card & Storage Card ra
Giúp em :((.Chạy file sspl-1.16-nike.exe xong thì nó chuyển qua màn hình BL chưa đến một 2 giây thì nó chuyển sang màn hình trắng "Loading..." Em chờ mãi vẫn ko đc.Sau đấy thì ngắt kết nối với PC luôn.
Đã thử reset lại PPC rồi chạy lại sspl-1.16-nike.exe ko biết bao nhiêu lần nhưng tình trạng của máy vẫn ko thay đổi.
Máy em đang dùng là Emonster lite S12HT (HTC Touch dual).Mong chỉ giáo .Xin cảm ơn...
(nhân tiện cho em hỏi: hard reset của máy em có phải là: "Power + soft reset" ?)

PhamQuang

Manager
Giúp em :((.Chạy file sspl-1.16-nike.exe xong thì nó chuyển qua màn hình BL chưa đến một 2 giây thì nó chuyển sang màn hình trắng "Loading..." Em chờ mãi vẫn ko đc.Sau đấy thì ngắt kết nối với PC luôn.
Đã thử reset lại PPC rồi chạy lại sspl-1.16-nike.exe ko biết bao nhiêu lần nhưng tình trạng của máy vẫn ko thay đổi.
Máy em đang dùng là Emonster lite S12HT (HTC Touch dual).Mong chỉ giáo .Xin cảm ơn...
(nhân tiện cho em hỏi: hard reset của máy em có phải là: "Power + soft reset" ?)

Bạn hãy tham khảo kỹ các bước sau hoặc quay lại đọc kỹ các bước trong bài #2 đó.

1. download the attached files
2. REMOVE SIM and SD CARDS !!
3. connect usb cable
4. copy sspl-1.16-nike.exe to your device and run it (usb cable must be connected!)
5. after a few seconds "USB" appears on the display
6. unplug and replug the usb cable
(OPTIONAL, better to skip it! step 7. if you only want to test the sspl try flashing the attached splash screen by running ROMUpdateUtility.exe from flash-splash-niki)
8. you can now flash the hardspl-1.15mfg-nike.nbh by running ROMUpdateUtility.exe from flash-uspl-niki

Lưu ý là phải tháo SIM và thẻ nhớ ra nhé.
Nếu thực hiện đúng, bạn sẽ làm được thôi.
Thử up bản 1.15MFG xem sao nhé (trong bài #2).
1.15MFG sẽ ổn và tốt hơn 1.16 đấy.

nguyenten

à có một điều này muốn hỏi nữa là : Sau khi Up,khởi động máy màn hình vẫn báo " For test only, not for Sale " đúng ko ?

nguyentrong

HardSPL 1.16 CHO HTC NIKI

Topic mở ra xin giới thiệu với các bạn cách Unlock CID dòng máy HTC Niki ( Touch dual , 02 start )

Tools này dùng để mở cid dòng máy niki,giúp các bạn có thể cập nhật Rom,Radio ,Splash.. rất dễ dàng.
Tải các tool dưới files đính kèm sau đây :

Sau khi chạy files này xong thi máy của bạn sẽ tự động vào màn hình Bootloader và hiển thị chữ USB

- Sau đó để test xem sspl có hoạt động hay không các bạn thử update Splash Screen của máy
Giải nén flash-splash-niki.zip và chạy file ROMUpdateUtility.exe
Nếu quá trình kết thúc hoàn chỉnh không có lỗi gì thì bạn sẽ thấy Splash Screen thay đổi và hiện chữ " For test only, not for Sale "
Điều này đồng nghĩa SSPL đã hoạt động tốt.

- Giờ bạn tiếp tục chạy SSPL lại lần nữa và giải nén flash-hardspl-niki.zip để update Hard-SPL cho máy của bạn.Tương tự như bước trên khi chạy xong sspl thì máy tự động vào màn hình 4 màu xanh đỏ và hiện Chữ USB.Vào thư muc flash-hardspl-niki chạy file ROMUpdateUtility.exe.Quá trình kết thúc sẽ tự động reset máy của các bạn.Giờ các bạn vào thử Bootloader thấy hiển thị SPL-1.6.Hard
Vậy là bạn đã có Hard-SPL thành công và có thể up Rom,Radio như bạn muốn

Chúc vui .. b-)
Bác Phạm Quang -Tom_codon ơi! Xin giúp đỡ em với .
Em làm y như hương dẫn :Bỏ thẻ nhớ và Sim ra ngoài rồi copy file sspl-1.16-nike.exe vào máy.khi PPC vẫn còn connect với PC thì em chạy sspl-1.16-nike.exe cho chạy thì vào được Bootloader hiện chữ USB .Em rút cáp ra rồi cắm cáp vào lại. Nhưng khi chạy file CustomRUU.exe để Up v1.15MFG cho máy thì nó chạy đến 100% rồi báo lỗi Invalid vendor ID.
Em đã làm đi làm lại mấy lần rồi mà vẫn báo lỗi đó.Xin chỉ giúp em,
Máy của em là NTTDoCoMo HT1100 ngôn ngữ tiếng Trung.
Cảm ơn diễn đàn!!!

daimobile08

các anh ơi giúp em với
em chạy bước 2 tới 95% nó đứng và máy tin em tự động reset:(( giờ máy chỉ lên bootloader hiện:gốc trên tai phải hiện chữ RUUNBH.
nằm bên trai là:
niki10
spl-1.16.0000
cpld-4
và ko chạy lại được :(( có cách nào khác phục xin giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

daimobile08

khi máy vào boot em cấm cable vào pc và Vào ActiveSync >>> Connection Settings >> đánh dấu "Allow USB Connections" .nhưng vẫn ko kết nối với pc được
vậy phải làm sao mong các anh giúp em. em đã dữ của khách 4 ngày :(:)((

vanduc3g

các bác cứu em với, con o2 star của em bị đứt cáp. mong các bác giúp đở.

hoangdung29pdl

các bạn cho mình hỏi tại sao mình copy file HardSPL_1_15MFG_NIKI nó ko chịu vậy ,mặc dù đã kéo qua hoặc coppy qua vẩn ko qua dược nhưng nhưng file khác mình copy thì qua bình thường