• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Niki không thể khởi động - Nhờ tư vấn

HungTT8

Chào cả nhà,

Mình có con HTC Niki mình up rom lên Win 6.5 Pro, bản cook ở link này
.

Máy thời gian đầu chạy cũng ổn, hơi hao pin, nhưng mà treo cũng nhiều. Mình up lên up xuống mấy lần (do lần đầu nên phải làm đi làm lại đó mà ;;)).

Nhưng hôm kia mình đang vào 3G bằng IE của máy thì nó đứng, mình phải tháo pin nó ra rồi bỏ vào để khởi động lại. Nhưng mà nó cứ đứng ở cái màn hình boot, hiện mấy thông số radio version + rom version thôi, ko vào Win dc.

Các bác có ai có kinh nghiệm ko chỉ bảo mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

Mình ko biết cách nào chạy máy lại dc, giờ nó thành cục gạch rồi hixhix. :(:)(:)(:)(:)((

Bạn đưa máy về Bootloader bằng cách nhấn và giữ tổ hợp phím Camera và Power đồng thời chọt Reset khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả tay. Kết nối Niki với PC qua cable USB khi nào thấy trên màn hình Bootloader hiện chữ USB thì bạn tiến hành úp lại rom cho em nó là được...

HungTT8

Cảm ơn bạn.
Cho hỏi cái chỗ mình ... chọt để reset có phải là cái lỗ bé tí phía dưới đáy máy bên phải ko nhỉ?

===================================
Thanks bạn.
Mình ko cần chọt cái lỗ đó, nhấn tổ hợp phím camera và power là nó chạy vào boot loader luôn.

Đang up cái rom khác xem sao.
Thanks bạn nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

gaosilver1000

Cho em hỏi ngoài lề xíu ạ
cái máy e là NIKI, trên máy có ghi là S12HT với Emobile
vậy nó là dòng gì vậy ạ?
thêm cái nữa là em ko tìm thấy cái lỗ reset ở đâu cả, hichic@

Red_Skin

Lỗ reset của nó nằm cạnh cổng sạc mini USB, bạn ko thể chọc thẳng vào nó mà phải chọc chếch chếch góc 30 độ thì mới đc.