• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE (M7) HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - RECOVERY - ROOT - UP ROM COOK

Android_1987

Toppic này mình mở ra với một mục đích. Giúp tất cả các bạn có thể thưc hiện viêc Unlock bootloader - cài đặt Recovery và Root một cách đơn giản nhất.

Lưu ý: Bài viết này đã đc mình kiểm chứng và thực hiện thành công trên máy mình. Mọi vấn đề về hỏng hóc mình xin không chịu trách nhiệm.

Nguồn bài viết này được mình dịch và hướng dẫn theo Xda-developers.

Thank to Xda-developers.

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - RECOVERY - ROOT - UP ROM COOK sẽ tiếp tục ở bài 2

Android_1987

I/ Hướng dẫn Unlock bootloader.

• Tương tự như các dòng máy Bootloader đời mới bây giờ HTC đề cho phép chúng ta mở khóa Bootloader để có thể Root cài Recovery, up rom cook một cách đơn giản.
  • Hướng dẫn về unlock bootloader các bạn có thể tham khảo bài viết này: Tại đây
  • Sau khi thực hiện việc unlock bootloader chúng ta tiếp tục quá trình cài Recovery

II/ Hướng dẫn cài đặt ClockworkMod Recovery.

- Để có thể up được Rom cook các bạn cần phải cài đặt ClockworkMod Recovery.
- Ở bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt phiên bản ClockworkMod Touch Recovery v6.0.3.1 with OTG USB Support

*/ Các bước thực hiện:

1. Tải về phiên bản ClockworkMod Touch Recovery v6.0.3.1
  2. Giải nén ta ra ta được thư mục Recovery One.
  3. Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ Fastboot (Máy tính cần phải cài đặt Driver của HTC - Tắt điện thoại Giữ nút Volum Down đồng thời nhấn phím nguồn để đưa máy vào Hboot sau đó chọn Fastboot)
  4. Vào thư mục trên nhấn chạy ONE RECOVERY.bat.
  5. Quá trình cài đặt diễn ra trong vài giây

*/ Hoặc sử dụng TWRP 2.6.0.1 (Khuyên các bạn nên sử dụng phiên bản Recovery này)

1. Tải về TWRP 2.6.0.1 tại đây: http://www.mediafire.com/download/q23gf3iww1qf7nq/openrecovery-twrp-2.6.0.1-m7.rar
  2. Các bước hướng dẫn thực hiện cài đặt tương tự như đối với bản ClockworkMod Touch Recovery v6.0.3.1.

III/ Hướng dẫn Root

1. Tải file sau đây: SuperSU-v1.25.zip
  2. Copy vào thư mục gốc của bộ nhớ.
  3. Đưa máy vào Recovery (tắt máy đưa máy vào Hboot sau đó dùng phím Volum chọn Recovery ấn phím nguồn để đồng ý)
  4. Chọn install zip from sdcard
  5. Chọn choose zip from sdcard
  6. Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ
  7. Đợi nó chạy UP xong thì khởi động lại máy là OK
  8. Máy bạn đã có Root.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Đặt gạch chờ em nó về và cảm nhận...ngon lành cành đầu thì bán lúa cưới em nó :D

anhtuhntl

:D Tớ củng đang chờ hàng về,dự kiến khoản 4 5 hôm nữa,nôn quá hihi,em nó quá ngon!!

Phoenix

One đã S-OFF được chưa các bác nhỉ????

One vẫn chưa S-OFF được bạn nhé. Dù sao bây giờ HTC cho unlockbootloader nên ít người viết Tool để S-OFF.
Mình đang order em nó bên Nhật Cường nhưng phải đến 21-25 tháng này mới có hàng. Đã down hết Tool, recovery và Rom về lap rồi chờ cầm em nó trên tay là chiến thôi.

kutamitsu

Em flash recovery 6.0.3.0 hay 6.0.3.1 toàn bị báo TAMPERED (giả mạo)- khởi động lên thì gặp màn hình htc quiety brilliant có dòng cảnh báo chữ màu đỏ: chỉ dành cho deverlopment, htc ko chịu trách nhiệm (bằng tiếng anh)..... mặc dù vẫn dùng bình thường ko sao cả. Có ai bị giống em ko. (Máy em cid 044 hàng cty)

Phoenix

Em flash recovery 6.0.3.0 hay 6.0.3.1 toàn bị báo TAMPERED (giả mạo)- khởi động lên thì gặp màn hình htc quiety brilliant có dòng cảnh báo chữ màu đỏ: chỉ dành cho deverlopment, htc ko chịu trách nhiệm (bằng tiếng anh)..... mặc dù vẫn dùng bình thường ko sao cả. Có ai bị giống em ko. (Máy em cid 044 hàng cty)

Y chang như mình, mặc dù đã flash lại Recovery TWPR 2.5.0.0 nhưng vẫn có dòng chữ đó, giao diện aroma khi cài đặt thì màu bị nhạt đi như mất màu vậy, vẫn chưa khắc phục được.
Hay là relock rồi unlock bootloader lại xem thế nào

Phoenix

Đang nghiên cứu vài topic bên xda, có vẻ khó giải quyết, có lẽ chạy lại rom gốc rồi relock lại bootloader rồi tiến hành unlock lại, flash luôn TWPR không cài CWMT 6.0.3.1 nữa.

thuandiennang

mình flash recovery_v.0.5.img cũng có thông báo đó, nhưng Ko ảnh hưởng j cả. mọi thứ vẫn chạy BT

-htc one 32gb, unlock bootloader + recovery thấy : mất hết dữ liệu trog bộ nhớ :((

Phoenix

mình flash recovery_v.0.5.img cũng có thông báo đó, nhưng Ko ảnh hưởng j cả. mọi thứ vẫn chạy BT

-htc one 32gb, unlock bootloader + recovery thấy : mất hết dữ liệu trog bộ nhớ :((

Khi bạn unlock bootloader thì htcdev sẽ xoá toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ rồi.

thuandiennang

Khi bạn unlock bootloader thì htcdev sẽ xoá toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ rồi.

htc one ko có thẻ nhớ ngoài, bất tiện thật @@
mà pc của mình đã cài HTCDriver3.0.0.007 (13mb), thế mà cắm One ko nhận bộ nhớ! :((

beodenls

Mình đã làm xong bước I và II. Đến bước III, sau khi đưa máy về chế độRecovery thì máy cứ khởi động hiện lên logo xong một lúc là khởi động lại, cả nhà help mình với. Hay là mình làm sao bước nào rồi

hanoiwap

Super V.I.P
Cảnh báo như vậy là đúng thôi.

Phoenix

Mình đã làm xong bước I và II. Đến bước III, sau khi đưa máy về chế độRecovery thì máy cứ khởi động hiện lên logo xong một lúc là khởi động lại, cả nhà help mình với. Hay là mình làm sao bước nào rồi

Máy khởi động lại là do thiếu file boot hoặc file boot không đúng với Rom bạn đang cài, flash riêng file boot.img của bản Rom đó trong fastboot nhé!