• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC One X đang lâm trọng bệnh

vietloved

Bác nào cứu con One X của em dùm. Tình trạng máy treo logo nhưng vẫn vào được bootloader. Đã tải một số rom ship nhưng không thích hợp hay sao ý. Bác nào có rom hay link chia sẻ dùm
Máy của cháu nó thế này:

Endeavoru pvt ship s-on rl

HBoot 1.39

Cid: htc__621
Mid JP4610000
Main version: 3.19.709.2
Rom base: *.**.709.*
Version Baseband: 5.2104.163.30

Tình trạng hiện tại đang đắp chíu chờ mai táng mong anh em tinh tế cứu giúp. Các bạn biết nhưng ko có nhiều thời gian thì có thể để lại phone number cũng được.

kutamitsu

Trước khi treo logo bạn làm j và máy đang như thế nào. Ví dụ đã recovery chưa, đang chạy rom ship hay cook.
1)chạy lại romship http://www.androidruu.com/getdownlo...Radio_5.1204.162.29_release_292865_signed.exe
- Điều kiện: relock bootloader nếu đã unlock bootloader (nếu đang là locker thì ko phải relock)=>>chuyển máy về chế độ fastboot usb, kết nối với pc, chạy file rom.exe
2) nếu chạy romship vẫn ko được thì cứu bằng romcook
đọc bài unlock, root (ko cần root), recovery : vào recovery mount usb copy file rom cook vào bộ nhớ trong>> cài rom cook>>flash file boot.img đi kèm rom cook (hoặc giải nén file boot.img trong file rom đó ra)
3) cả 2 cách trên ko dc thì máy đứt rồi :)

vietloved

Lúc đầu đang xài rom ship, vọc vạch xóa sạch trơn chưa kịp backup rom. Hiện đang dùng sac.bat để sacj pin cho đầy mà cài rom.
Nếu ship không xong thì cook như thế nào vậy bro? Cook nào cũng được hả. Vì treo logo nên làm sao copy rom vào bộ nhớ máy được đây bro?

kutamitsu

Cài recovery thì ở recovery có mount usb, bạn mount để pc nhận bộ nhớ dt khi đang ở recovery, bạn copy rom vào như bình thường thôi.