• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC P3600i! - HardSPL & UnlockSIM

Nemmatlanh

Đây là dòng mới,mình chưa thấy ai thảo luận về nó nên mình lập Thread này để mọi người dùng vào cùng nhau thảo luận nhé :)

Link tham khảo cấu hình:
Mã:
http://www.gsmarena.com/htc_p3600i-2126.php

Unlock SIM and CID

Về cơ bản thì Unlock Sim và CID cho HTC P3600i cũng như P3600 thường thôi.Mọi người có thể dùng chung Tool của HTC P3600.Các bạn có thể Down và tham khảo hình ảnh cùng cách làm theo bài #2 của Chú Quang theo Link dưới đây

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10511

UP HardSPL v1.1
Sau khi Thành công bước UnlockSim và CID như trên các bạn có thể Up HardSPL cho máy.UpHard SPL của HTC P3600i khác chút so với P3600 đó là các bạn để PPC syn thành công với PC,sau đó down Tool HardSPL minh gửi dưới về giải nén ra rồi chạy File UpgrateUtinity.
Máy sẽ tự được đưa về Bootloader và chạy xong các bạn nhìn lên SPL sẽ thấy thông số 3.10 Olipro và PC sẽ báo lỗi "260".Các bạn đừng lo,rút máy ra khỏi Cáp,rồi lại cắm lại ngay vào Cáp cho hiện lên chữ USB trên màn hình Bootloader,rồi chạy lại File UpGrateUtinity của HardSPL vừa rồi một lần nữa.Lần này khi chạy xong PC sẽ báo bạn đã Up thành công HardSPL và thông số sẽ thay đổi lại là SPL-3.20 Olipro

LinkDown HardSPL HTC P3600i:
Mã:
http://www.mediafire.com/?yxz2pu1oytg

Sau khi HTC P3600i của bạn đã được Up HardSPL thì mỗi khi muốn UpRom để dùng hoặc để chuyển đổi ngôn ngữ thì bạn chỉ cần đưa máy về BL bằng cách nhấn đồng thời Camera+Power+Chọc Reset.Sau đó cắm máy vào Cable và UpRom thoải mái.

Còn đây là Link Rom để mọi người vào Down về Up cho chú HTC yêu quý nhé :D :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=399779

Chúc mọi người thành công nhé :)!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
LINK TẢI HardSPL v1.1 CHO P3600i

Thêm link tải HardSPL 1.1 của Olipro dành cho P3600i.
Sau khi đã Up thành công HardSPL này cho máy của bạn, bạn có thể yên tâm Up bất kỳ ROM hay Radio nào mình muốn.
Cách làm như hướng dẫn trên của Mod. Nemmatlanh.

Nemmatlanh

ROM 6.1 Diamond lỗi Bluetouth, làm thế nào đây các bác

Dòng này rất nhiều Rom lỗi BT bạn ạ,nên giờ mình vẫn dùng bản 6.0 của Sharp,bản này thật sự ngon,dùng khá lâu thấy rất ổn định.Bạn Up thử xem nhé :)

thanh885

bạn ơi bản sharp 6.0 này xài dc cho cht 9110 phải ko ? mình sợ nó ko phù hợp với máy nên bị chết máy lắm bạn xài bản này cho máy nào vậy?

Nemmatlanh

bạn ơi bản sharp 6.0 này xài dc cho cht 9110 phải ko ? mình sợ nó ko phù hợp với máy nên bị chết máy lắm bạn xài bản này cho máy nào vậy?

DOPOD CHT9110 VÀ HTC P3600i CHẲNG KHÁC GÌ NHAU CẢ,NÊN BẠN CỨ YÊN TÂM MÀ UP THEO NHƯ MÌNH HƯỚNG DẪN NHÉ :)

thanh885

DOPOD CHT9110 VÀ HTC P3600i CHẲNG KHÁC GÌ NHAU CẢ,NÊN BẠN CỨ YÊN TÂM MÀ UP THEO NHƯ MÌNH HƯỚNG DẪN NHÉ :)

nếu máy bị chết giữa chừng bạn có cách nào khắc phục ko ,hay bạn có biết chỗ nào khắc phục ko cho mình địa chỉ đi, thanks bạn trước nha, mình ở trong nam

à mà cho mình hỏi luôn là bản radio 6.1 đã sửa được lỗi BT chưa vậy ? mình đang tính up bản rom đó mà sợ lỗi wa' có gì cho mình biết lun nha thanks mọi người trước nha

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoa305

mình đã làm thử theo cách của bạn rồi nhưng vẫn không được úp xog nó hiện bảng thông báo Error [270]: update error
the image file is corupted. Please check your up date utilliti
nó bị như vậy là sao vậy bạn chỉ mình cách khắc phục nhé. Cảm ơn bạn nhiều

nguyenthuanbg_pv

Bạn đã Up rom thành công chưa vậy? Thông báo lỗi như vậy có thể là do Rom bạn tải về bị lỗi, bạn thử xoá bỏ đi và tải lại rồi làm lại xem sao.

trucdemo

mình đã làm thử theo cách của bạn rồi nhưng vẫn không được úp xog nó hiện bảng thông báo Error [270]: update error
the image file is corupted. Please check your up date utilliti
nó bị như vậy là sao vậy bạn chỉ mình cách khắc phục nhé. Cảm ơn bạn nhiều

mình bị y chang bạn, ko phải lỗi rom vì đã download nhiều lần, thường bị các rom của bác quang, ko biết lỗi này khắc phục sao bác

PhamQuang

Manager
Tôi đang dùng Window 7, vậy có làm như Hướng dẫn kia được không?

Chạy HSPL cho máy là một việc làm khá nguy hiểm, đòi hỏi sự cẩn thận và chính xác cao.
Các Tool hiện tại đều thực hành trên XP, chưa thấy ai dùng trên WM7 cả. Tốt nhất bạn hãy cứ làm trên XP cho chắc nhé.

Chạy HSPL cho máy là một việc làm khá nguy hiểm, đòi hỏi sự cẩn thận và chính xác cao.
Các Tool hiện tại đều thực hành trên XP, chưa thấy ai dùng trên WM7 cả. Tốt nhất bạn hãy cứ làm trên XP cho chắc nhé.

Cám ơn Bác Quang! Nhưng làm mãi mà SPL không xuống như Hướng dẫn, nó vẫn SPL- 3.03.0000. Thật bực mình. Bác Quang còn cách nào nữa chỉ giúp nhé!
Thanks