• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHAROS - HardSPL 1.11 (By suracha)

PhamQuang

Manager
HardSPL v1.11 CHO HTC Pharos (By suracha)

Hiện nay dòng HTC Pharos đã xuất hiện khá nhiều trên thị trường.
Nhu cầu UonlockCID và UnlockSIM do đó khá cần thiết để có thể Up được bất kỳ ROM nào và dùng bất kỳ SIM nào bạn muốn.
Dưới đây giới thiệu Tool HardSPL của suracha trên Wiki dùng để tạo HardSPL cho Pharos.
Sau khi chạy thành công, máy của bạn sẽ Up được bất kỳ ROM nào bạn ưa thích.
Cách chạy HardSPL hơi rắc rối, yêu cầu phải tuân thủ đúng các bước cần thiết.

CÁC BƯỚC

1/ Tải file Pharos_JumpSPL đính kèm duới bài, copy vào máy của bạn, nên copy vào Main và nhấn cho JumpSPL.exe chạy.
2/ Sẽ hiển thị Tool và điền địa chỉ như sau: 0x10000000
3/ Xuất hiện cửa sổ tiếp theo, bạn hãy nhấn giữ đồng thời Power + Camera như định đưa máy vào Bootloader, sau đó nhấn vào file Pharos_JumpSPL.nb trong cửa sổ trên.
Màn hình máy sẽ chuyển màu đen nâu, trạng thái này có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.
4/ Hãy tải file thứ 2: Pharos_HardSPL_v1.11, giải nén thành thư mục.
5/ Kết nối máy với trạng thái như phần 3 và chạy ROMUpdateUtility.exe
6/ Sau vài chục giấy quá trình hoàn thành.
Nếu vào Bootloader (Power + Camera) bạn sẽ thấy trên màn hình 3 màu có các thông số:

SPL 1.11Mobiz (trước đó là SPL 1.11.0001)
Là quá trình đã hoàn thành.
Giờ đây máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.
Khi Up ROM tốt nhất đưa máy vào Bootloader và Up ROM, sẽ tốt hơn.

hk3

Bác phamquang cho hỏi, em chạy đến đoạn nhấn giữ đồng thời Power + Camera thì máy chỉ hỏi có tắt hay ko, tức là như giữ nút Power thôi vậy.
Ko đưa về bootloader được.

donhung84

Bác PhamQuang ơi sao cháu làm như hướng dẫn mà sao không về bootloader được vậy.

donhung84

Bác phamquang cho hỏi, em chạy đến đoạn nhấn giữ đồng thời Power + Camera thì máy chỉ hỏi có tắt hay ko, tức là như giữ nút Power thôi vậy.
Ko đưa về bootloader được.
bạn lam theo hướng dẫn của bác phamquang là được đó nhưng phải set button 3 (camera) là none . Mình làm được rồi . Thanks bác PhamQuang nhé

hoobin

ok ! chuẩn :D cám ơn bác ! bài viết thế này là chi tiết lắm rồi !

bac quang ơi cho mình hỏi mỗi lần uprom thì mình phải unlock cid hả ? hay chỉ cần unlockcid một lần thôi các lần sau mình khỏi cần unlockcid phải ko? và nếu sau này mình muốn trả lại rom ship cho nó thì mình có cần unlockcid nữa ko? chờ hồi âm của bác nhé , thankssssssssssss

sao ko ai trả lời giúp mình vậy

diễn đàn buồn quá , ko có ai hết

Last edited by a moderator:

glassesmanvn

Gởi bác PhamQuang,
Em đã làm theo đúng hướng dẫn từ đầu tới cuối (3 lần) mà tới khi chạy bản rom mới PHAROS_WM6.5__2_5_707_23__B23003 được 1% nó báo lỗi như sau:

ERROR 270 UPDATE ERROR
The image file is corrupted. Please check your Update Utility.

Vì không biết cách post hình lên đây nên bác thông cảm, hay là rom này không phù hợp với máy của em (HTC Pharos hay 3470), lúc trước dùng bản 6.5 titanium thấy tuyệt mà bị hết hạn, up rom khác (ngoài tiệm, tốn 300K) mà không ưng ý, muốn up rom của Bác mà bị lỗi rồi, hic,

Bác chỉ giáo giùm em nhé!!!

glassesmanvn

hic, sau khi nhấn và giữ đồng thời Power + Camera thì máy nó hỏi y chang như bạn donhung bị, nghĩa là hỏi có tắt máy không, mặc dù đã set camera về none rồi... mình thử nhấn no sau đó chạy file *.nf của Jumspl thì nó cũng trở về màn hình nâu đen, nhưng tiếp tục chạy Hardspl thì nó cũng chạy được 1% thì báo lỗi Update Untility corrupted. Chạy cả chục lần rồi mà không được, không hiểu tại bước nhấn Power + Camera thì nó sẽ thông báo thế nào
Nút Camera khi set lại về Camera thì vẫn chạy tốt....
Pó tay toàn tập!!!

luckydt

Mình làm theo như hướng dẫn " nhấn giữ đồng thời Power + Camera như định đưa máy vào Bootloader, sau đó nhấn vào file Pharos_JumpSPL.nb" thì máy bị treo phải reset lại. Bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với.

pro_hvtc

Bác Quang giải đáp thắc mắc giúp a e đi ạ. Em cũng đã bấm Camera + power nhưng không vào bootloader được,hic

vanhh

Không chạy được với SPL: 1.13.0000 có Bác nào làm được với Ver này chưa?