• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK

Tom_codon

Super V.I.P
TOOL UNLOCKCID VÀ HƯỚNG DẪN UNLOCK CHO HTC Polaris

-Công dụng : Unlock Cid dòng HTC Polaris giúp các bạn có thể cập nhật Rom , radio
-Tác giả : Olipro , Cmonex
-Các dùng :
Chưa bao giờ dễ dàng hơn thế.
Extract files đính kèm của mình.Sync PPC với máy tính và chạy ROMUpdateUtility.exe .
Sau khi kết thúc ở màn hình Bootloader của bạn có version SPL 2.20 Olinex

Và bây giờ máy của bạn đã có Supper Cid sẵn sàng Update Rom,radio theo ý muốn ..!

PhamQuang

Manager
TOOL UNLOCK CHO HTC Touch Cruise (Polaris)

==== Olipro v2.20 ===

Olipro vừa cho ra Tool mới dành để UnlockCID và UnlockSIM, ngoài ra có thể thay đổi thông số CID cho dòng HTC mới: Touch Cruise (Polaris).
Tất cả tác dụng nằm trong 1 Tool, gồm 3 bước:

- Để chạy UnlockCID, chính xác hơn là chạy HardSPL cho máy, cần phải kết nối máy và Sync tốt với PC và chạy bước 1.
Máy sẽ vào Bootloader, hãy chờ đợi sau ít giây quá trình sẽ hoà chỉnh.
- Sau khi chạy xong bước 1, hãy để máy vào Win, sync lai máy với PC và chạy tiếp bước 2 để UnlockSIM (chạy phiên bản Radio patch).
- Bước 3 là bước thực hiện thay đổi (tuỳ ý) thống số CID trên PPC và bước hoàn chỉnh cưối trên PC.

Sau khi hoàn chỉnh máy của bạn sẽ có HardSPL là: 2.20-OliNex.
Lúc này bạn có thể Up bất kỳ ROM hay Radio nào, chỉ cần đưa máy vào Bootloader và chạy là xong.

LINK TẢI TOOL

TẢI TOOL TẠI ĐÂY

Lưu ý: Máy của ai đã có HardSPL, có thể bỏ qua bước 1 để chuyển sang các bước sau.

Good luck !!!

khanhhohoang

Rất cảm ơn bài viết của bạn, tuy nhiên do đã lớn tuổi và trình độ tin học còn hạn chế nên chưa hiểu hết được bài viết (Sync ? - Bootloader ? - thay đổi (tuỳ ý) thống số CID ?)
Nếu có thể được, xin bạn vui lòng nhín chút thời gian cho một bài chi tiết hơn để dân i tờ như tôi có thể thực hành được.
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Rất cảm ơn bài viết của bạn, tuy nhiên do đã lớn tuổi và trình độ tin học còn hạn chế nên chưa hiểu hết được bài viết (Sync ? - Bootloader ? - thay đổi (tuỳ ý) thống số CID ?)
Nếu có thể được, xin bạn vui lòng nhín chút thời gian cho một bài chi tiết hơn để dân i tờ như tôi có thể thực hành được.
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.

Quan trọng là 2 bước đầu mà thôi.
Bước 3 bạn có thể nhấn OK default và thoát khỏi Tool là được.
- Sync là cho máy kết nối với PC.
- Bootloader là trạng thái của máy để tiếp nhận các thành phần HDH.

khanhhohoang

Rất cảm ơn anh PhamQuang, khi máy về tới tôi sẽ thực hành ngay.
Đã load Rom WM6.1 nhưng chưa biết cách UpRom, nhờ anh chỉ giáo giúp.
Nếu tôi thực hành sai không biết máy có bị gì không?

huunhan1

nhờ anh Quang và các bạn giải thích hộ sau khi mình chạyTOOL UNLOCK Olipro v2.20. RADIO của mình bây giờ là 1.70.Olinex mình úp tất cả các bản rom khác radio vẩn là 1.70olinex còn úp riêng radio thì không được theo như mình biết thì bản radio mới nhất là Radio 1.64.08.21 ( không biết có đúng không???)

exec

Nhờ anh Quang hướng dẫn dùm rõ thêm một chút về các thông số của bước 3 được không anh ? cần chỉnh sửa và chọn lựa các thông số như thế nào ?
Cám ơn anh.

exec

nhờ anh Quang và các bạn giải thích hộ sau khi mình chạyTOOL UNLOCK Olipro v2.20. RADIO của mình bây giờ là 1.70.Olinex mình úp tất cả các bản rom khác radio vẩn là 1.70olinex còn úp riêng radio thì không được theo như mình biết thì bản radio mới nhất là Radio 1.64.08.21 ( không biết có đúng không???)

Mình cũng bị y hệt như bạn, cũng không thể nào up radio được, uprom thì vô tư, sóng của radio 1.70 Olinex cực kỳ yếu, mọi vị trí sóng đều chỉ có 1 gạch, rất mong anh Quang và các bạn giúp dùm.

exec

Mình đã biết tại sao rồi, khi up radio bạn nhớ lấy sim ra là sẽ up được.

Một kinh nghiệm máu xương nữa là mình đã bị mất hết dữ liệu trong thẻ do khi up rom không lấy thẻ ra, quá trình up rom sẽ tự động format thẻ nhớ luôn, thế là xong !!!

Chúc bạn vui.

huunhan1

cãm ơn bạn exe mình đã úp được mà không cần tháo sim và thẻ nhớ lý do: khi úp ROM thì PPC tự động chuyển sang chế độ bootloader nhưng khi up riêng RADIO ppc không tự chuyển mà mình phải chuyển tay bằng cách bấm CAMERA chọt RESET sau đó quá trình úp RADIO sẽ tự động giống như úp ROM (sim và thẻ nhớ không ảnh hưởng gì)

Bản RADIO 1.64.08.21 đúng như anh Quang nói rất ổn định (đây là bản mới nhất)

hongky80

TOOL UNLOCKCID VÀ HƯỚNG DẪN UNLOCK CHO HTC Polaris

[HIDE="hide"]
-Công dụng : Unlock Cid dòng HTC Polaris giúp các bạn có thể cập nhật Rom , radio
-Tác giả : Olipro , Cmonex
-Các dùng :
Chưa bao giờ dễ dàng hơn thế.
Extract files đính kèm của mình.Sync PPC với máy tính và chạy ROMUpdateUtility.exe .
Sau khi kết thúc ở màn hình Bootloader của bạn có version SPL 2.20 Olinex

Và bây giờ máy của bạn đã có Supper Cid sẵn sàng Update Rom,radio theo ý muốn ..!
[/HIDE]
Nhấn Thanks để đọc nội dung bài viết ..!

Bac ơi xem lại em cái line cai chết rồi hay sao ấy ban ah ko down được bạn ơi

caolanghet

Cho em hỏi là nếu làm theo cái này mà không thành công thì còn cứu được cái phone không vậy mấy bác, mấy vụ up rom này em chưa làm bao giờ nên hơi run.

giangp1

Cho em hỏi là nếu làm theo cái này mà không thành công thì còn cứu được cái phone không vậy mấy bác, mấy vụ up rom này em chưa làm bao giờ nên hơi run.

Cứ làm như trên trước bảo đảm thành công. Kô bị error đâu.:-??

caolanghet

Mấy bác ơi, em làm giống như mấy bác chỉ:
1/ Để máy sync với PC
2/ Chạy tool Olipro
3/ Máy vào được bootloader rồi thì đứng yên luôn, chương trình trên PC báo lỗi là không connect được với PDA.
Em mới cho PDA vào bootloader rồi chạy lại tool thì nó qua được bước up ROM nhưng cứ 0% hoài, cuối cùng báo là ROMupdate error.
Kết quả là vẫn không unlock được gì hết. Hic, ai chỉ em với.

Taki7610

Unlock_GSM
Mấy bác ơi, em làm giống như mấy bác chỉ:
1/ Để máy sync với PC
2/ Chạy tool Olipro
3/ Máy vào được bootloader rồi thì đứng yên luôn, chương trình trên PC báo lỗi là không connect được với PDA.
Em mới cho PDA vào bootloader rồi chạy lại tool thì nó qua được bước up ROM nhưng cứ 0% hoài, cuối cùng báo là ROMupdate error.
Kết quả là vẫn không unlock được gì hết. Hic, ai chỉ em với.

Khi chuyển qua chế độ BootLoader - Khi Tool chạy bạn có để ý trên dòng đầu có câu Unplug Cable USB không? - Khi có dòng đó hãy tháo cáp ra và gắn lại thì Tool ROMupdate sẽ chạy thôi - Goodluck!

caolanghet

Dạ, em thấy nó ghi Replug USB cable, mà em đọc trong cái hướng dẫn up ROM là tuyệt đối ko rút cáp trong lúc up nên em hong làm, lúc nãy qua xda coi thì thấy có thằng bị giống y vậy nên đã thử lại và được rồi. Đỡ tốn 500k đi unlock (bên cái tiệm gì đối diện Châu Nguyễn trên đường Trần Quang Khải í).

Taki7610

Unlock_GSM
Dạ, em thấy nó ghi Replug USB cable, mà em đọc trong cái hướng dẫn up ROM là tuyệt đối ko rút cáp trong lúc up nên em hong làm, lúc nãy qua xda coi thì thấy có thằng bị giống y vậy nên đã thử lại và được rồi. Đỡ tốn 500k đi unlock (bên cái tiệm gì đối diện Châu Nguyễn trên đường Trần Quang Khải í).

Nói chung khi UnlockCid - mấy "con này" khó chết lắm bạn - Vì có hướng dẫn hết rồi - Thì theo nguyên lý mà làm thôi - 500k:O "giá khiếp nhỉ".