• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ra mắt siêu sản phẩm giải trí đa phương tiện - HTC Sensation™

AnhTu

Super V.I.P
Siêu phẩm HTC Sensation - chiếc điện thoại lõi kép với bộ vi xử lý lên tới 1.2GHz của HTC đã chính thức có mặt tại Việt Nam với giá bán lẻ 15,2 triệu đồng, kèm khuyến mãi hấp dẫn của nhà mạng MobiFone.

Ngày 16/6 tại TPHCM, HTC đã chính thức giới thiệu chiếc điện thoại được xem là “siêu phẩm” mang tên HTC Sensation tại Việt Nam. Sensation sở hữu màn hình cảm ứng điện dung có kích thước 4.3 inch, độ phân giải QHD (540 x 960).

Điểm nổi bật nhất của máy đó chính là việc HTC trang bị bộ vi xử lý lõi kép Qualcomm Snapdragon cho tốc độ lên tới 1.2GHz, máy cho chất lượng đồ họa sắc nét và khả năng xử lý đa nhiệm cao, khi người dùng vừa có thể trải nghiệm một 1 album nhạc mới, vừa tải tài liệu, vừa lướt web mà máy vẫn chạy rất êm không gặp các trở ngại nào khác.

HTC Sensation được trang bị đầy đủ các kết nối như Wifi, 3G, định vị GPS, Bluetooth 3.0, DLNA cho phép chia sẻ giải trí đa phương tiện qua TV hoặc máy tính, cổng micro-USB với hỗ trợ kết nối chia sẻ phim ảnh chất lượng cao qua cáp USB hoặc HDMI (chuẩn MHL: Mobile high-definition video link).

Máy được trang bị 2 camera mặt trước và mặt sau, trong đó camera mặt sau có độ phân giải 8.0MP được tích hợp flash kép và có khả năng tự động lấy nét, quay video full HD 1080p. Đi kèm với hệ điều hành Android 2.3.3 chính là giao diện đặc trưng HTC Sense 3.0 và đặc biệt hơn ở phiên bản này, HTC Sense hiển thị giao diện 3D vô cùng bắt mắt và đi kèm với đó hàng loạt tính năng cải tiến mới, cũng như hiệu ứng hình ảnh và âm thanh được tích hợp rất ấn tượng.

Để giúp khách hàng thỏa sức khám phá những tính năng giải trí đa phương tiện cao cấp trên HTC Sensation, HTC tiếp tục cùng MobiFone mang đến gói cước mới với những ưu đãi cực kỳ hấp dẫn dành riêng cho khách hàng mua điện thoại HTC Sensation, áp dụng cho cả thuê bao trả trước và trả sau.

Cụ thể đối với gói trả trước, tổng giá trị khuyến mãi lên đến trên 2 triệu đồng bao gồm 330.000 đồng có ngay vào tài khoản khi kích hoạt thành công, mỗi tháng cộng thêm 30.000 đồng vào tài khoản trong 12 tháng và 12 tháng miễn phí sử dụng dịch vụ Mobile TV, MWorld (gói tin tức), Mobile Internet (1GB/tháng). Khách hàng cần lựa chọn dịch vụ trả trước hoặc trả sau trước khi đăng ký tham gia chương trình.

TruongHan

Super V.I.P
Nguyên đám tụi em đứng mỏi cả giò,lạnh teo cả người,đói phát rung mà chả ai trúng cái gì hết :))

MinhThang

Manager
Chắc phải kiếm tièn làm 1 em đổi đời, Symbian nghe TH nói sắp chết rồi.

DreamLand

Tặng cái đồng hồ vớt vát khỏi mặc cảm T_T
Chịu khổ cực mà kg có may mắn :))

TruongHan

Super V.I.P
Chắc phải kiếm tièn làm 1 em đổi đời, Symbian nghe TH nói sắp chết rồi.
Hehe,Sym^3 cook được rồi đó anh,tậu 1 em chơi đi :D
Tặng cái đồng hồ vớt vát khỏi mặc cảm T_T
Chịu khổ cực mà kg có may mắn :))
Lúc về nghe A.BK bảo là cái loa =)) .Đi dự hội nghị mà tưởng đâu là đang đi Bar T_T

DreamLand

Hehe,Sym^3 cook được rồi đó anh,tậu 1 em chơi đi :D

Lúc về nghe A.BK bảo là cái loa =)) .Đi dự hội nghị mà tưởng đâu là đang đi Bar T_T
Em cũng tưởng là cái loa mini có gắn thêm đồng hồ, nhưng cũng đẹp đó chơ =)) Mà đúng nội dung chương trình có phần liên quan đến đối tượng khách mời ghê =))
Đi Bar miễn phí, uống Chivas miễn phí :p

linh_ck01

Chuyện đầu tiên, XIn chân thành cảm ơn sự có mặt của tất cả các anh em có mặt trong buổi lễ ngày hôm qua.
HTC ra mắt dòng Sensation tập trung vào multimedia functions cho nên hình ảnh và kết cấu rất ư là "fashion". CHo nên buổi lễ ngày hôm qua được xây dựng dựa trên tiêu chí này. CHính xác là cả khán phòng Platinum 1 của White Palace được thiết kế lại thành 1 discotheque mang dáng dấp trẻ trung nhưng ko kém phần hiện đại. Ngoài ra, phục vụ "finger food" rất là thông dụng trong các bữa tiệc quan trọng nhưng mang tính xã giao và cộng đồng rất cao, vì mọi người có thể giao lưu và trò chuyện với các bàn khác, tuy nhiên BTC cũng không hy vọng là các bạn có thể tối ưu hóa được điều này, nhưng nhìn chung với tất cả đối tượng tham dự HTC đã tạo được một ấn tượng khá tốt về phong cách "lifestyle" của mình.
Rất hy vọng nhận được nhiều ý kiến đóng góp của tất cả các anh em PV mình để cho các chương trình sau ngày một tốt hơn.
Chào chiến thắng,

TruongHan

Super V.I.P
Có ai up hình ảnh của anh em PV hồi tối lên cho xem ko nhỉ? :D
Anh em vào chọn Đào nha :))

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Chương trình hay và hoành tráng nhưng hơi thiếu cái chống đói về nhà phải ăn thêm tô cơm :) . Cám ơn PDAviet và HTC.

Video quay bằng HD7 do nhạc to quá nên âm thanh không được tốt. Và do "đói" tay run quá :)

[video=youtube;NYRqgAaLqug]http://www.youtube.com/watch?v=NYRqgAaLqug[/video]

Có mấy tấm hình nóng nếu sai quy định các bác xóa dùm em nha :)

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

đươc cái voucher 3tr khi mua HTC sentation, giờ ai có nhu cầu hem mình để lại cho, giá hữu nghị thui ^...^
thanks PDAviet + batkid

tinh_la_gi

Administrator
Tôi vẩn còn đang rất đau tai vì cái buổi ra mắt này ... khoản 3-4 ngày nửa tôi sẽ thu xếp viết 1 vài ý kiến và mong bạn gì ở trang 1 có thể tiếp nhận ý kiến trái chiều này ... (vì có thể tôi già rồi cũng nên !!!)

Chân thành gửi lời cám ơn đến BTC và cám ơn về món quà rất ý nghĩa ... và tôi nghĩ nó sẽ luôn ở cạnh tôi mõi khi ngủ và thức dzậy ! - món quà này sẽ là liều thuốc giúp tôi có quyết tâm chuyển sang HTC đây ...

linh_ck01

Tôi vẩn còn đang rất đau tai vì cái buổi ra mắt này ... khoản 3-4 ngày nửa tôi sẽ thu xếp viết 1 vài ý kiến và mong bạn gì ở trang 1 có thể tiếp nhận ý kiến trái chiều này ... (vì có thể tôi già rồi cũng nên !!!)

Chân thành gửi lời cám ơn đến BTC và cám ơn về món quà rất ý nghĩa ... và tôi nghĩ nó sẽ luôn ở cạnh tôi mõi khi ngủ và thức dzậy ! - món quà này sẽ là liều thuốc giúp tôi có quyết tâm chuyển sang HTC đây ...

Em sẽ lắng nghe ý kiến của bác cẩn thận, và em cũng xin thưa là đây là phong cách cũng như ý tưởng được synchronize từ ý tưởng chủ đạo dành cho toàn thế giới của HTC Sensation ah (bác có thể search trên youtube các buổi ra mắt Sensation tại nước ngoài). Tuy nhiên, việc tiếp nối chương trình của từng địa phương và khu vực sẽ gặp những vấn đề khác nhau tùy theo văn hóa, và quan điểm khác nhau của từng khu vực. Rất mong nhận được sự góp ý của bác.

buitrungquan

Chỉ có 1 điều là đến trễ quá không có chỗ ngồi, đành đứng hết buổi tối vì không còn ghế @@. Còn lại thì mình thấy rất là ok. Thanks HTC nhé