• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Raider up rom cook bị mất wifi

ani1572

sau khi up xong thì bị mất wifi.anh em có ai biết cách fix lỗi không.
em đã up lại nhiều bản khác nhưng vẫn không được.
(em không nhớ là đã up bản nào làm mất wifi.do up đi up lại nhiều quá nên quên ạ)
thanks anh em nhiều

venusian

Moderator
(em không nhớ là đã up bản nào làm mất wifi.do up đi up lại nhiều quá nên quên ạ)
thanks anh em nhiều

Full Wipe chưa bạn.
Hiện máy bạn như thế nào. Bạn up Rom Cook gì.
Máy đã có S-OFF chưa hay chỉ Unlock Bootloader

ani1572

Full Wipe chưa bạn.
Hiện máy bạn như thế nào. Bạn up Rom Cook gì.
Máy đã có S-OFF chưa hay chỉ Unlock Bootloader
mình fullwide rồi bạn. máy đang còn ở S ON.phải đưa về S OFF nữa ah bác.em mới chi UNLOCKED thôi.
mình đang chạy Rom Dark Raider 1.5.5
thanks bác

mình fullwide rồi bạn. máy đang còn ở S ON.phải đưa về S OFF nữa ah bác.em mới chi UNLOCKED thôi.
thanks bác
Máy bạn còn S-ON thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi cả thôi. Bạn S-OFF cho máy thì úp rom cook sẽ không bị lỗi WiFi nữa nhé.

ani1572

Máy bạn còn S-ON thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi cả thôi. Bạn S-OFF cho máy thì úp rom cook sẽ không bị lỗi WiFi nữa nhé.

có cách nào đưa về S OFF không bạn.bạn cho mình xin link với.mình search nhưng không thấy.thanks

AquaSta

Moderator
thanks bác
Bạn up chưa đúng cách nên lỗi Wifi thôi, do bản này có nhiều kernel (nó tích hợp 5 kernel) nên khi flash trong CWM bạn phải chú ý xem là nó hỏi hay nó tự cài kernel nào, sau đó giải nén rom.zip/customize/kernels lấy boot.img tương ứng rồi flash cho nó.
Mình up rom này đâu có lỗi WiFi đâu?
Còn muốn S-OFF thì vào unlimited.io xem guide của trang đó để S-OFF

LucTieuKe

thanks anh em nhiều
Bạn dùng ROM ELEGANCIA™ đi, bản này mượt, giao diện đẹp, wifi khỏe, nếu chưa S-OFF thì khi up ROM chọn Stockish Kernel.
Chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1797035

hanoiwap

Super V.I.P
thanks anh em nhiều
Hay lay file bcm4329.ko cua rom tot thay vao

hanoiwap

Super V.I.P
Mất Wifi đó kernel và . ko không phù hợp. Cách xử lý tham khảo Evo3D

Frenkyz

cho em hỏi cái đt htc raider của e up rom cyanogen mod mà nó cứ hiện ra cái vòng cyanogen xong quay vòng vòng hoài. @@. help e với