• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

ancola66

Super V.I.P
HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HTC SENSATION là Điện thoại chạy Hệ điều hành Android có cấu hình mạnh của HTC cho đến thời điểm này. Tôi mở Chủ đề này để chúng ta cùng thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trên Siêu phẩm này. Mong các bạn nhiệt tình tham gia

Một số kinh nghiệm của mình ở bài 2 (Các bạn có thể tham khảo và đóng góp thêm kinh nghiệm)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Một vài thủ thuật với Sensation

Hiện nay vẫn chưa ROOT được cho Sensation >>> Chưa thể chỉnh sửa nhiều, up rom cook cho Sensation được. Tuy nhiên chúng ta cũng vẫn có thể tối ưu Sensation trên những ứng dụng có sẵn.

* SẠC PIN :

- Mua máy mới về các bạn nên dùng hết pin (Còn khoảng 15%) thì nạp cho nó 8 tiếng ( Làm liên tục như vậy 3 lần)>>> Mình đã làm như vậy và hiện tại mình dùng bình thường ( Vào Web 15 phút, gọi hơn chục cuộc, nhắn tin 20 phút mỗi ngày thì pin chịu được 2 ngày)

* ÚP LẠI ROM SHIP :

- Nếu có thể các bạn nên up lại bản ROM SHIP (Theo xuất sứ máy của bạn) >>> Mình đã làm và máy chạy rất ổn định.
- Nếu bạn up lại Rom Ship thì trước khi up bạn nên làm sạch thẻ nhớ (Format)

* TỐI ƯU RAM :

- Không để Weather làm Màn hình khóa và Màn hình Home ( Tuy nhiên các bạn vẫn có thể dùng màn hình động khác nhưng chiếm ram ít hơn nhiều Weather)
- Tải ứng dụng System Panel ở ĐÂY về cài đặt để đóng các ứng dụng chạy ngầm
- Lên Market tải ứng dụng 1-Click Clear để dọn dẹp sạch những file rác.
>>> Mình làm như trên thì RAM chạy bình thường lúc nào cũng dư trên dưới 200 Mb

* SET CPU

Các bạn có thể làm giảm sự hoạt động của CPU trong thời gian nghỉ hoặc những tác vụ không cần thiết đến sự hoạt động cao độ của CPU bằng cách Set CPU mức thấp nhất (MIN) để tiết kiệm pin và không nóng máy

- Máy các bạn phải được TEMP ROOT . Tham khảo tại ĐÂY
- Tải file setcpu_2.24_Sensation.7z tại ĐÂY
- Giải nén chép file setcpu_2.24-donate.apk vào thẻ nhớ cài đặt cho máy
- Chép file setCPU.txt vào thư mục gốc của thẻ nhớ
- Chạy ứng dụng SetCPU
- Chọn load Profile from SDcard
- Đặt giá trị MIN là 192000

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
CHỤP ẢNH MÀN HÌNH CHO SENSATION
(ÁP DỤNG CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY CHƯA ROOT vỚI FW 2.2 TRỞ LÊN)

Với những máy chưa được ROOT thì việc đơn giản nhất là CHỤP ẢNH MÀN HÌNH cũng không thể thực hiện được. Trong khi đó nhu cầu này rất cần thiết để phục vụ cho việc Chia sẻ, hỏi đáp các lỗi hiển thị trên thiết bị. Bây giờ chỉ là chuyện nhỏ khi đã có ứng dụng No Root Screenshot It . Ứng dụng này có trên Market với giá 4.99$. Nhưng..... các bạn có thể tải ở hình :p

[video]https://www.youtube.com/watch?v=zbbnu1JoyII&feature=player_embedded[/video]

Điều kiện : Trên PC phải cài đặt

* USB Driver cho Android (Cái này thì các bạn dùng Android đều đã biết và đã cài)
* Screenshot It Enabler ( Các bạn tùy chọn cài cho Win hay Mac mà tải phiên bản cho phù hợp). Tải tại ĐÂY

Hướng dẫn cài đặt :

*Các bạn tải về giải nén Screenshotit và cài đặt trên điện thoại
*Khởi động lại điện thoại
*Vào Settings/Applications/Development đánh dấu vào ô USB debugging
*Kết nối điện thoại với PC ở chế độ Charg Only
*Đợi PC cài đặt Driver xong
*Chạy file cài đặt ScreenshotItEnabler_win.exe trên PC
*Khi cài đặt xong thì chạy ứng dụng ScreenshotItEnabler và nhấp vào Enable Screenshot It, đợi một lúc nó thông báo Success thì nhấp OK và rút kết nối với PC
* Chạy ứng dụng No Root Screenshot It trên điện thoại và Chụp ảnh màn hình thôi :))

NO ROOT SCREEN SHOT IT >>> :p

Chỉnh sửa cuối:

luchilinh

Không hiểu sao HTC lại làm Senation loa ngoài nhỏ quá đi mất. Các bác có thấy nhỏ ko vậy

smile

Hi, hoan hô bác Ăn cò lả đã mở topic này!
Cho em đặt câu hỏi đầu tiên:
1/ WIFI của máy e connected với mạng của cơ quan (có pass), nhưng không vào mạng được; ra hàng cafe thì lại được (cả mạng có pass hay open); hôm sau quay lại hàng cafe có mạng open thì không thể nào connect được. Không hiểu vì sao các bác? (liệu có phải vì hôm trước em dùng mạng của nó down khoảng 100Mb nên nó cho em vào black list không nhi?) Hay do WIFI máy em bị lỗi?
2/ Có soft nào quản lý file mà tính năng và giao diện đẹp như Resco Explorer 2010 trên WinMo ko? (E đã thử File manager, File Expert, Astro FM, Root Explorer nhưng thấy chưa có cái nào được như RE2010 cả)
3/ Có soft nào xem và quản lý ảnh được như Resco Photo Manager không? (đã thử Quickpic nhưng không thik lắm)
Thanks in advanced! ^_^

badman_87

Member
đang định cuối tuần đi ăn hỏi rồi cưới luôn em nó đây.mà các bác cho e hỏi chút là con sen này bị lỗi mất sóng à ? và e nó có cổng HDMI không ạ ? âm thanh loa ngoài nghe có hay không ạ chứ vẫn như mấy e đời trước nghe nhỏ và nhiều e bị rè nản quá.nghe loa ngoai của e SE ARC thích thật.

roseghost

đang định cuối tuần đi ăn hỏi rồi cưới luôn em nó đây.mà các bác cho e hỏi chút là con sen này bị lỗi mất sóng à ? và e nó có cổng HDMI không ạ ? âm thanh loa ngoài nghe có hay không ạ chứ vẫn như mấy e đời trước nghe nhỏ và nhiều e bị rè nản quá.nghe loa ngoai của e SE ARC thích thật.

mình xài ko thấy hiên tượng mất sóng , máy ko có cổng HDMI nhé , loa ngoài thì hơi nhỏ thật , màn hình hơi lõm nên chưa có tấm dán nhé . Sense 3.0 ngốn RAM và pin hơi nhiều . Game nặng cần tải dât phần lớn chưa chơi được hoặc được nhưng ko full màn hình . ứng dụng thì chơi được gần như đầy đủ . Giờ chỉ đợi S-off , root rùi uprom thui .

ancola66

Super V.I.P
Không hiểu sao HTC lại làm Senation loa ngoài nhỏ quá đi mất. Các bác có thấy nhỏ ko vậy
Loa ngoài và HeardPhone đều nhỏ (Giống Desire HD) đó là đặc điểm chung của HTC, nhưng đổi lại nghe rất nét. Sau khi Desire HD root được thì các bản Rom Cook đã tăng được âm lượng (Nhờ Kernel) >>> Hi vọng sau khi Root thì chính thức Sensation là một siêu phẩm.

Hi, hoan hô bác Ăn cò lả đã mở topic này!
Cho em đặt câu hỏi đầu tiên:
1/ WIFI của máy e connected với mạng của cơ quan (có pass), nhưng không vào mạng được; ra hàng cafe thì lại được (cả mạng có pass hay open); hôm sau quay lại hàng cafe có mạng open thì không thể nào connect được. Không hiểu vì sao các bác? (liệu có phải vì hôm trước em dùng mạng của nó down khoảng 100Mb nên nó cho em vào black list không nhi?) Hay do WIFI máy em bị lỗi?
2/ Có soft nào quản lý file mà tính năng và giao diện đẹp như Resco Explorer 2010 trên WinMo ko? (E đã thử File manager, File Expert, Astro FM, Root Explorer nhưng thấy chưa có cái nào được như RE2010 cả)
3/ Có soft nào xem và quản lý ảnh được như Resco Photo Manager không? (đã thử Quickpic nhưng không thik lắm)
Thanks in advanced! ^_^
1- Bạn nên Factory Reset xem sao.

gobig2006

Có bác nào biết sửa lỗi Tiếng Việt ngoài màn hình lockscreen của em này không vậy ?

venusian

Moderator
Có bác nào biết sửa lỗi Tiếng Việt ngoài màn hình lockscreen của em này không vậy

Chưa root đc thì chuyển qua tiếng anh dùng ban nhé
Em vừa ra ngàoi chợi hỏi còn 11200. Chưa có thẻ nhớ. Hjx, bó tay sao con nayf rớt giá mạnh vậy.

blackdoor

Manager
Em vừa ra ngàoi chợi hỏi còn 11200. Chưa có thẻ nhớ. Hjx, bó tay sao con nayf rớt giá mạnh vậy.
Chẹp chẹp! Đã kịp về post một bài vào đây rồi à?

KennyRyan

Chẹp chẹp! Đã kịp về post một bài vào đây rồi à?

Ê hê cũng android cơ à? Sao anh bảo ghét lắm :)) ghét sao vẫn đọc :))

Em thấy con này tốt nhưng mà sense 2.1 thì tốt chứ sense 3.0 nặng quá, ram thì thấp chạy game HD kiểu gì?

tuandung85

Chắc 2 thnag nua nó còn tầm 10.5 chai...Tối mai đi dự giới thiệu sản phẩm hi vọng cuối giờ nó bốc tặng thưởng đúng tên mình...đời còn bằng hehehe. Các a e cứ mừng cho minh đi để minh vọc mới có cái chia sẻ>:)

ancola66

Super V.I.P

Em thấy con này tốt nhưng mà sense 2.1 thì tốt chứ sense 3.0 nặng quá, ram thì thấp chạy game HD kiểu gì?
Nếu dùng Wallpaper Tĩnh hoặc Động khác (Không dùng Weather Wallpaper và Weather LockWallpaper) thì RAM lúc nào cũng dư trên 200Mb

ducanhq1

Nếu dùng Wallpaper Tĩnh hoặc Động khác (Không dùng Weather Wallpaper và Weather LockWallpaper) thì RAM lúc nào cũng dư trên 200Mb

chậc. thế này thì đúng là RAM free thấp thật. Thông báo là RAM em nó 768 Mb, mà cái sense 3.0 ngốn còn mỗi ~200 @@. Hơi tiếc cho một siêu phẩm.

lungtung

ram còn lại 200 chạy cũng ổn rồi , mình nghĩ chơi hết các loại game rồi

úi sao rớt giá nhanh thế, kều này chắc vài hôm còn 1 quả thật.

roseghost

Với sensation 512M RAM được dùng cho hệ thống , 256M cho custom nên hệ thống chạy cực mượt . Chơi thử game Brother in am HD , NOVA HD ngon lành , mấy game khác đang đợi dơn data . Hy vong custom ROM có sớm , đặc biệt là MIUI ROM .