• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

h2love4ever

mình đang dùng sen, đang dùng bình thường thì tự nhiên bị treo,tắt đi bật lên cứ 10 giây đến 1 phút lại bị treo. đã thay pin khác,up lại rom khác nhưng vẫn bị lỗi như thế. Ngoài lỗi treo máy thì các chức năng khác vẫn bình thường....

mình đang dùng sen, đang dùng bình thường thì tự nhiên bị treo,tắt đi bật lên cứ 10 giây đến 1 phút lại bị treo. đã thay pin khác,up lại rom khác nhưng vẫn bị lỗi như thế. Ngoài lỗi treo máy thì các chức năng khác vẫn bình thường....
Bạn úp thử Ship Rom chưa vậy?

cho mình hỏi mình tính thay vỏ cho em yêu nhưng ko biết hàng này là hàng gì. nếu thay vỏ dỏm có ảnh hưởng tới máy không nhỉ. cảm ơn :D
Thay nắp lưng thì không vấn đề gì đâu bạn nhé.

h2love4ever

Bạn úp thử Ship Rom chưa vậy?

Thay nắp lưng thì không vấn đề gì đâu bạn nhé.

mình chưa up thử rom ship,mới up thử rom cook, k biết có phải do nguồn máy có vấn đề ko. Tại cứ cắm sạc thì k sao, nhưng rút sạc ra là bị treo

h2love4ever

Mình cũng up về 2.3.5 nhưng vẫn bị thế
Ngoài ra khi wipe dakvil cache ở trong cwm báo lỗi : unknown volume for path /sd-ext E
Máy mình HBoot 1.28 0006
Radio 3831.160016

tranthanhdatxyz

htc sensation xl bị rung màng hình quanh viền ae có cách khách phục k . đa số mình thấy bị thế nhju lắm . ko rỏ nguyên nhận nửa .

tranthanhdatxyz

htc sensation xl bi lỗi rung màng hình xung quanh . ae có cách khắc phục k , mình nghi là lỗi phần mền tại mình có tham khảo . rung rồi hết chứ k phải rung liên tục nha

trani

cứ đến logo beat là lại khởi động lại...e vào recovery cài rom mới vẫn bị ....mà restore rom thì ko dc ..nó bị như hình dưới...các a vào giúp e với...:(

cứ đến logo beat là lại khởi động lại...e vào recovery cài rom mới vẫn bị ....mà restore rom thì ko dc ..nó bị như hình dưới...các a vào giúp e với...:(
Hình bé quá không nhìn rõ...:p Bạn kiểm tra xem máy đã được SuperCID chưa? Nếu đã được SuperCID thì úp lại Ship Rom nhé.

trani

đây hình rõ hơn đây a! e bị lỗi không kết nối được với lap ở chế độ fastboot chỉ khi vào recovery thì kết nối được với thẻ nhớ trong máy ??? e dùng Win 8.1

Chỉnh sửa cuối:
đây hình rõ hơn đây a! e bị lỗi không kết nối được với lap ở chế độ fastboot chỉ khi vào recovery thì kết nối được với thẻ nhớ trong máy ??? e dùng Win 8.1
Nếu máy bạn là Win 8.1 x86 thì không nhận được driver fastboot (x64 thì được), có cách fix đó, bạn search Google nhé. Còn bây giờ thì bạn có thể format lại thẻ nhớ hay thử thay thẻ nhớ khác rồi thực hiện lại xem sao.

trani

Nếu máy bạn là Win 8.1 x86 thì không nhận được driver fastboot (x64 thì được), có cách fix đó, bạn search Google nhé. Còn bây giờ thì bạn có thể format lại thẻ nhớ hay thử thay thẻ nhớ khác rồi thực hiện lại xem sao.
E thử thay thẻ khác rồi flash rom của a vietcad mà cũng ko được! Search driver htc làm đủ kiểu trên xda mà vẫn ko nhận driver
...lạ là vào recovery thì nó lại nhận...qua fastboot thì lại như hình trên :(
cài theo bài này thì nó cũng không được( http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-su-dung-lenh-adbfastboot/page3#.VQKTpPmUfuJ)

Chỉnh sửa cuối:
E thử thay thẻ khác rồi flash rom của a vietcad mà cũng ko được! Search driver htc làm đủ kiểu trên xda mà vẫn ko nhận driver
...lạ là vào recovery thì nó lại nhận...qua fastboot thì lại như hình trên :(
cài theo bài này thì nó cũng không được
Bạn úp Ship Rom bằng thẻ nhớ đi nhé.