• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SHIFT - HardSPL by Cmonex

PhamQuang

Manager
HTC SHIFT

Dòng PDA "khổng lồ" hiện gồm các thương hiệu sau:
- HTC X9500
- HTC Shift
- Rogers & HTC Shift

Hình ảnh minh họa:

Hiện tại đã có HardSPL của Cmonex, sau khi chạy xong, bạn có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.
Cách Up đơn giản, đòi hỏi trên Vista và tuân theo các bước hướng dẫn duới đây:

STEP BY STEP INSTRUCTIONS:
1. Download the package from attachment in this post and extract the files from the zip somewhere on Vista.
2. Install the EnableRapi.cab file from the zip on Snapvue side.
3. Make sure Shift is on AC adapter and that the WMDC in Vista sees the Snapvue side!!!
(use usbtool to turn USB on in Snapvue if necessary.)
4. Run the ShiftHardSPLFinal.exe on Vista. if you do not have UAC disabled, then please run it as Administrator!!!
5. It should pop up two cmd windows for a second. then it will pop up a box saying "Processing".
at this point please check if Snapvue side went into black screen. if yes, then everything is OK so far,
so press OK in the "Processing" messagebox.
6. After some more wait (and two more cmd windows - please allow them to run if Vista asks!),
the Romupdateutility will launch automatically. Please press Next and so on, until it flashes the update.
7. The RUU should say success, and should hard reset the device. at this point your Shift has been HardSPL'ed - Congratulations!!!

Công cụ cần thiết đưa kèm duới bài.

PhamQuang

Manager
Tool để Up ROM (*.nbh) cho HTC Shift by POF

Duới bài là file hỗ trợ để Up ROM (định dạng *.nbh) cho HTC Shift.
Máy sau khi chạy HardSPL sử dụng Tool này Up sẽ OK !!!

PhamQuang

Manager
Bên chú Quang đã có con X7510 chưa?con đang tim Room tiếng Anh của cây Này

X7510 là dòng HTC Athena kia mà, sao lại post bài vào đây?
HTC Athena thì đã có Tool unlock từ lâu và ROM cũng khá nhiều, nhất là WWE.

sedona

HTC Shift rom tiếng đan mạch có thể upp lại rom tiếng anh không bác Q ơi

vqscorpions

chắc là ok

chắc dạo này bác Quang bận, không kịp trả lời bạn.
Tôi mạo muội góp ý.
Theo kinh nghiệm sử dụng PPC và PC, thì tôi khẳng định có thể up ROM WWE cho cái của bạn được sau khi đã UNLOCK. Chỉ cần tìm bản WWE cho cái đó là ok. Dù tôi ko xài cái đó.
Bạn có thể sang forum-xda-developers để tham khảo thêm.
Nếu có trở ngại English tôi sẽ giúp
Thân

linux_21

cần giúp đở,unlock htc shift,

em mới vừa được ông anh bên nước ngoài gởi về cho con htc shift,
mới vừa khui hộp hôm qua,
đã bỏ sim vô nhắn tin được,vô win vista xài ok,còn vô windown mobile chỉ vô tin nhắn được,nhắn tin,gởi mail được,còn vô mấy chương trình thì ko thấy gì hết
ai biết unlock ,unlock dùm em,em hậu ta,hoặc biết chổ nào chuyên unlock chỉ em,thanks!

PhamQuang

Manager
hi
đây có lẽ là link tốt nhất đáp ứng nhu cầu của bạn, chịu khó đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=406606

enjoy:D

Gộp Topic có 2 bài của các bạn vào đây !!!
Bạn hướng dẫn người ta đó là cách UnlockCID thôi, chỉ là để Up ROM khác.
Trong bài 1 cũng đã có hướng dẫn, cần gì phải đưa link qua WiKi?
Bạn trên hỏi ý muốn là UnlockSIM, để sử dụng Phone kia.
Xin trả lời: hiện nay công cụ Free chưa có trên mạng đâu, muốn dùng phải mua Code Unlock mà thôi
.

linux_21

em đã nhờ người bạn làm được rồi,đã cài được ứng dụng bên windown mobile được rồi,xài đã quá,chỉ chưa phone được thôi,thanks! anh Phạm Quang nhiều và anh vqscorpions

vyvu63

bac quang giup em cai htc ship voi.em xai chi goi va nhan tin thoi bac giup em cai ben winmobill voi

quaivatvp

Em đang dùng con HTC Shift mà không pair tai nghe bluetooth cho nó được ( em muốn pair cho phần phone để nghe điện thoại). Máy này của em đã unlock để nghe gọi và nhắn tin được rùi. Bác nào biết chỉ em với hoặc có địa chỉ nào làm được ở Hà Nội chỉ em với nha. Thanks trước!!

chithanh0

Hiện mình dang sở hữu 1 em HTC Shift nhưng em nó bị bệnh oái oam gì chả hiểu. Tình trạng em nó chỉ khởi động được Vista còn WinDows Mobile thì không vào được (Đã ấn nút chuyển chế độ từ Vista sang WM) khi chuyển sang chế độ WM thì màng hình đen thui .Các bác trong 4Rum có cao kiến gì xin chỉ giáo .Xin cảm ơn mọi ý kiến đóng góp từ các bạn.

vanhuemobile

Chú pham quang quang gới thiệu băng tiếng việc cho cháu các cài con SHIFT x9501 ko ạ ! cháu chưa hiểu lắm

quangpham

Bấm proseesing xong nó báo "USB\ROOT_HUB\4&188A10ED&0" là sao vậy các bác ơi? kíu em với hu hu

tatanol

Gửi anh Phạm Quang.
Tôi cũng đang xài 1 con X9500. Win 7 và WM 6.1 Tuy nhiên kg thể kết nối tai nghe BT được (cả 2 bên) nhờ a chỉ giáo. Thank nhiều. 0935456688.