• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TD2 tự nhiên không up ROM bằng PC được?

tomcathct

Mình đang dùng con HTC TD2. Đã unlock CID lên version 1.83 Olinex. Sau đó mình uprom TOPAZ_WM65_2_16_405_02_B21872 và TOPAZ_WM65_2_16_405_03_B21874 của Bác Phạm Quang bằng PC bình thường.

Mới đây thấy bác lại ra Rom mới TOPAZ_WM65_2_16_479_06_B21876 nên tải về thì tự nhiên chạy RUU thì toàn báo lỗi: "The Update Utility can not connect to your PDA phone. Please check your USB cradle/cable....". Chạy lại cả chương trình Unlock CID cũng báo lỗi tương tự.
Mình đã thử đổi dây sync, đổi thử cả 3 máy tính PC khác nhau , cài NETCF 3.5 đầy đủ mà vẫn không được. Đành phải copy Rom mới của bác Phạm Quang vào thẻ nhớ thì up rom được.

Trước đó mấy hôm thì mình uprom bằng con laptop ngon lành lắm, mới ghost lại Laptop thì không được liền.

Mong bác Phạm Quang và anh em giải thích giúp, vì mình vẫn muốn uprom bằng PC, máy lại đang trong thời gian bảo hành nên nếu lỗi do PPC thì mình còn biết để bảo hành.

Thanks alot! :D

ThaiKien

Super V.I.P
Mình đang dùng con HTC TD2. Đã unlock CID lên version 1.83 Olinex. Sau đó mình uprom TOPAZ_WM65_2_16_405_02_B21872 và TOPAZ_WM65_2_16_405_03_B21874 của Bác Phạm Quang bằng PC bình thường.

Mới đây thấy bác lại ra Rom mới TOPAZ_WM65_2_16_479_06_B21876 nên tải về thì tự nhiên chạy RUU thì toàn báo lỗi: "The Update Utility can not connect to your PDA phone. Please check your USB cradle/cable....". Chạy lại cả chương trình Unlock CID cũng báo lỗi tương tự.
Mình đã thử đổi dây sync, đổi thử cả 3 máy tính PC khác nhau , cài NETCF 3.5 đầy đủ mà vẫn không được. Đành phải copy Rom mới của bác Phạm Quang vào thẻ nhớ thì up rom được.
Trước đó mấy hôm thì mình uprom bằng con laptop ngon lành lắm, mới ghost lại Laptop thì không được liền.
Mong bác Phạm Quang và anh em giải thích giúp, vì mình vẫn muốn uprom bằng PC, máy lại đang trong thời gian bảo hành nên nếu lỗi do PPC thì mình còn biết để bảo hành.
Thanks alot! :D
Bạn thử HR lại máy và cài đặt là Active Sync xem sao.

PhamQuang

Manager
Lỗi do ActiveSync thôi.
Đôi khi SR và cho kết nối với PC lại là Up ROM lại bình thường.
Trường hợp quá trục trặc có thể tháo thẻ nhớ ra hoặc vào Bootloader mà chạy Up ROM, mọi việc sẽ bình thường.

ghekua

giữ nút volume down, đồng thời chọt nút reset, sẽ vô được bootloader, cắm cáp sync với máy tính, thấy trên điện thoại hiện màn hình 3 màu với chữ USB là ukie, úp rom thôi :))

tomcathct

Trước tiên, xin chân thành cảm ơn các anh em bạn bè của PDAViet. Mình sử dụng Treo 650 và PPC và tham gia diễn đàn đã vài ba năm nay nhưng hôm qua mới lần đầu tiên viết bài nhờ mọi người giúp đỡ. Không ngờ, chỉ một ngày sau đã có các MOD trả lời. Thật sự bất ngờ!
Trở lại với vấn đề: Mình vẫn nghĩ là không phải lỗi của active sync, vì cùng lúc đã thử activesync ở 2 máy PC khác nhau, máy thứ 3 thì cài activesync mới. Đã thử SR nhiều lần, thử cả HR trước khi uprom mà cũng không được. :(

TKS Ghekua, cách Ghekua hướng dẫn mình thử thì uprom được. Tuy nhiên không biết sau này khi có Tool Unlock CID mới (cao hơn V1.83) thì cách này có chạy được không, vì nếu mà máy vẫn bị như bệnh trên thì chạy tool unlock cũng không được mà chỉ có thể uprom thôi (bằng thẻ nhớ hoặc theo cách vào BL).

Tiện thể, mình đã up vài con PPC rồi nhưng cũng chưa bao giờ thèm chuẩn bị Rom Ship vì chưa hiểu rõ lắm. Có phải bây giờ cứ down một Romship bất kỳ của HTC TD2 (6.1 hoặc 6.5) về, khi trục trặc thì uprom bằng thẻ nhớ là OK, hay là phải tải đúng Romship của máy??? nếu phải tải thì tìm như thế nào, vì CID gốc của máy mình chưa ghi lại do đã up lên 1.83 rồi.

Mong mọi người hướng dẫn. TKS so much!

PhamQuang

Manager
Tiện thể, mình đã up vài con PPC rồi nhưng cũng chưa bao giờ thèm chuẩn bị Rom Ship vì chưa hiểu rõ lắm. Có phải bây giờ cứ down một Romship bất kỳ của HTC TD2 (6.1 hoặc 6.5) về, khi trục trặc thì uprom bằng thẻ nhớ là OK, hay là phải tải đúng Romship của máy??? nếu phải tải thì tìm như thế nào, vì CID gốc của máy mình chưa ghi lại do đã up lên 1.83 rồi.

Mong mọi người hướng dẫn. TKS so much!

Máy của bạn đã có HSPL 1.83.OliNex rồi, giờ đây bạn có thể yên tâm là khả năng máy die là rất thấp.
Giờ đây vấn đề ROM gốc ship không quan trọng nữa bởi bạn có thể Up bất kỳ ROM nào đấy.
Thường thì khi đã có HSPL, nếu có phiên bản mới, Up đc thì tốt mà không Up đc cũng chẳng sao cả.
Bạn nên hiểu 1 điều: SPL đã chạy HSPL có nghĩa là máy của bạn đã thông thoáng nhận ROM rồi, đó cũng là mục đích của chúng ta.

Đôi khi có 1 số trục trặc như bạn nói trên với AS, bạn hãy thử tải Ship ROM bất kỳ (WM6.5), Up full lại cho máy thử xem sao. Có thể sẽ cải thiện vấn đề AS đó.