• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch-1 Không Up ROM được?

duongthanhson

theo mình thì phụ thuộc vào phần cứng thôi. mình đã up rom cho 4 con touch I và 4 con touch II, său khi chạy ILP/SLP vẫn để sim và thẻ nhớ vẫn up rom bình thường mà

Bạn ơi ý mình nói là sử dụng thẻ lớn hơn 2G đấy,trước đây khi mình sử dụng thẻ 1G thì cũng up bình thường nhưng sau này khi sử dụng thẻ 4 G thì up phải tháo thẻ ra nếu kg thì khi up máy sẽ kg boot vào win được

blackmiu

Bạn ơi ý mình nói là sử dụng thẻ lớn hơn 2G đấy,trước đây khi mình sử dụng thẻ 1G thì cũng up bình thường nhưng sau này khi sử dụng thẻ 4 G thì up phải tháo thẻ ra nếu kg thì khi up máy sẽ kg boot vào win được

Hihi bác này nói chính xác, tốt nhất khi up tháo sim và thẻ nhớ ra ( nếu thẻ nhớ 4Gb trở lên). Hình như HTC Touch cho xài thẻ tối đa là 16gb thì phải =D> , tha hồ cài sòt , chỉ sợ hok đủ ram để chạy thôi

huytuan10

Con Touch 2 của em thẻ nhớ 1G nè! Em phải tháo thẻ ra để up ko thì nó báo lỗi ko up được.Chắc hên xui :D

milo

Theo mình nghĩ thì khi up chẳng liên quan gì tới thẻ nhớ. Nhưng trước khi up cứ lấy sim & thẻ nhớ ra, đâu "chết thằng Tây nào".
Còn máy Touch 1 của mình sau khi unlock CID xong , kiểm tra ở màn hình 3 màu BL thấy ghi IPL: 1.11.0002 và SPL: 3.07 (không thấy đồng bộ) nhưng vẫn up được đâu thấy gì đâu?