• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Cruise bị treo ở Smart Mobility?

phamhoaison22

Tình hình là máy của em sau khi up Rom mới (Nguồn từ XDA Developers) được vài hôm thì máy có triệu chứng hay bị treo (Chắc do Rom lỗi) em tiến hành Hard Reset lại máy (Đúng các bước Hard Reset dành cho Touch Cruise rùi) ,khởi động lại và treo tại Smart Mobility luôn, không vào được Botloader, không kết nối được với máy tính...!!Help me...!!

phamhoaison22

Có bác nào biết các vào chế độ Bootloader của HTC Touch Cruise bằng tổ hợp phím cứng nào không??

tatthanh_it

Bác thử up bản khác xem sao.Nếu không đc,bác đem qua bên em,em ở hà nội,564 trần khát trân ^^!

TranMinhMan

Super V.I.P
- Bạn down 1 bản Rom ổn định về (Rom Ship thì tốt)
- Vào Bootloader (giữ Camera + chọc Reset)
- Kết nối với PC qua USB, khi máy tính đã báo có kết nối (hiển thị chữ USB dưới màn hình 3 màu)
- Tiến hành up Rom bình thường.
Có lẽ ko sao đâu bạn, chúc thành công!:D

minhphuaz

Mình cũng bị như vậy. ROM bên XDA Developer chạy rất tốt và đẹp, nhưng hay bị treo ở Smart Mobility lúc Reset. ROM PDA Viet không bị như vậy. Không biết có sự không tương thích nào không nữa?? Mình đã up lai ROM 6.1 V50 của bác PhamQuang, chạy rất tốt. Chỉ cần cài thêm 1 số phần vào như: HTC Task Manager, Shifu 3G Dialer (Video Call), Opera, Google Maps... là có thể chạy tốt rồi.

Chỉnh sửa cuối:

phamhoaison22

Thanks các bác nha!!Em làm thử và máy chạy ngon lành rồi!!Sau khi dùng thử một thời gian em phải công nhận rằng mấy cái ROM bên XDA dùng thì đẹp nhưng mà độ ổn định không bằng ROM của bác Mẫn nhà ta,thế nên em quyết định chuyển về xài ROM của bác Mẫn thôi!!Mà dạo này em thấy bác ít up Rom cho dòng Tuoch Cruise thế, chờ mãi chưa thấy Rom mới của bác!!Bác xem thử làm Rom cho Windows Phone 7 đi!!

Bác thử up bản khác xem sao.Nếu không đc,bác đem qua bên em,em ở hà nội,564 trần khát trân ^^!

Chỗ bác đã nhập cái màn hình cảm ứng nào cho HTC Touch Cruise chuẩn chuẩn chút chưa???Hôm nào qua HN em qua coi!!Lần trước qua rồi nhưng lại không có hàng ngon nên ko thay được !!:(

Last edited by a moderator:

minhphuaz

Đã khắc phục được lỗi treo màn hình tại Smart Mobility. Có thể dùng các ROM như Megan, P. Carvalho... của XDA Developers ngon lành.
Đầu tiên: Up ROM 3LIT3 FULL (Search trong Forum XDA/Polaris ROM sẽ thấy). ROM này chạy cực kỳ ngon và nhanh, hầu như không có lỗi, có Manila 2D tích hợp Footprint luôn. Nếu bạn thích thì cứ để xài luôn cũng được).
Tiếp theo: Up ROM khác bạn muốn, như Megan chẳng hạn, mình đang dùng ROM Megan rất tốt. Không còn bị treo nữa.

Chúc bạn thành công!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình cũng bị như vậy. ROM bên XDA Developer chạy rất tốt và đẹp, nhưng hay bị treo ở Smart Mobility lúc Reset. ROM PDA Viet không bị như vậy. Không biết có sự không tương thích nào không nữa?? Mình đã up lai ROM 6.1 V50 của bác PhamQuang, chạy rất tốt. Chỉ cần cài thêm 1 số phần vào như: HTC Task Manager, Shifu 3G Dialer (Video Call), Opera, Google Maps... là có thể chạy tốt rồi.

Các Build mới hiện nay đều là Build Beta (thử nghiệm) phần lớn chỉ support tốt cho các dòng VGA và WVGA. Polaris thuộc dòng QVGA nên khi build Rom các tác giả hơi khó khăn khi sưu tầm các gói DPI và Lang trong SYS, đôi khi phải dùng lại của các build cũ, do ko đồng bộ lắm nên hay trục trặc. Vấn đề này mình đã gặp, nên khi build xong phải test kỹ khoảng 2-3 ngày, còn vội đem lên thì sẽ hay bị lỗi.

Thanks các bác nha!!Em làm thử và máy chạy ngon lành rồi!!Sau khi dùng thử một thời gian em phải công nhận rằng mấy cái ROM bên XDA dùng thì đẹp nhưng mà độ ổn định không bằng ROM của bác Mẫn nhà ta,thế nên em quyết định chuyển về xài ROM của bác Mẫn thôi!!Mà dạo này em thấy bác ít up Rom cho dòng Tuoch Cruise thế, chờ mãi chưa thấy Rom mới của bác!!Bác xem thử làm Rom cho Windows Phone 7 đi!!
(

Cảm ơn bạn, mình đã chia tay Polaris từ lâu rồi bạn, nếu thích thì có thể qua box Blackstone chơi! You're welcome!:D

cho mình hỏi uprom nhiều lần quá có ảnh hưởng đến phần cứng của điện thoại không? mình up mấy bản rom bên xda-developers rồi up lại rom Kostas244 thì bị lỗi không khởi động lên được, up rom ship lại thì chạy hay bị đứng!:( mình dùng O2 orbit 2

cho mình hỏi uprom nhiều lần quá có ảnh hưởng đến phần cứng của điện thoại không? mình up mấy bản rom bên xda-developers rồi up lại rom Kostas244 thì bị lỗi không khởi động lên được, up rom ship lại thì chạy hay bị đứng!:( mình dùng O2 orbit 2
Úp tẹt ga không ảnh hưởng đến phần cứng đâu bạn. Bạn úp làm sao nhiều bằng các KTV build rom được nhưng có thấy hỏng phần cứng đâu...

mabunono

bác mẫn giúp em với em kũng bị treo o smart mobility nhưng sao vào bootloader không dược mặc dù đã nhấn giữ nút camera và chọc reset

Pro bầm nút camera mạnh lên xem sao lúc trước mình cũng bị như thế. nút camera có 2 chế độ 1 là: Full Press(bấm mạnh vào toàn bộ cái nút camera) 2 là Half Press(bấm để lấy nét tự động nhưng không chụp).