• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Cruise - Windows Mobile® 6.1 Upgrade

xitolala

Release Date: 2009-08-30

bản rom chính thức từ htc

http://www.htc.com/mea-en/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=113

s/n to download:
HT822GE00555
thay 2 con số màu đỏ với:
00 - French
01 - German
03 - Dutch
04 - English WWE
05 - English WWE
06 - English WWE
07 - Italian
08 - French
09 - Spanish
10 - Swedish
11 - German
12 - English WWE
13 - French
14 - Dutch
16 - English WWE
19 - German
25 - WWE_ME
26 - Spanish
27 - WWE_ME
29 - WWE_ME
30 - Russian

mình cũng ko hiểu WWE nghĩa là gì

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
Release Date: 2009-08-30

bản rom chính thức từ htc

http://www.htc.com/mea-en/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=

s/n to download:
HT822GE00555
thay 2 con số màu đỏ với:
00 - French
01 - German
03 - Dutch
04 - English WWE
05 - English WWE
06 - English WWE
07 - Italian
08 - French
09 - Spanish
10 - Swedish
11 - German
12 - English WWE
13 - French
14 - Dutch
16 - English WWE
19 - German
25 - WWE_ME
26 - Spanish
27 - WWE_ME
29 - WWE_ME
30 - Russian

mình cũng ko hiểu WWE nghĩa là gì

Là World Wide English đó bro.

redwater030603

Oh no! 404 - Page not found
xem link lại dùm bạn ơi.
Có Bác nào down được bản rom nay thi cho minh xin

vnanhvn

Sao mình up các bản rom ship này đều gặp lỗi 262 vậy, mình làm đi làm lại rất nhiều lần đều không được. Mong các bác giúp đỡ em vớ́i

nguyen001

nguyen001

Sao mình up các bản rom ship này đều gặp lỗi 262 vậy, mình làm đi làm lại rất nhiều lần đều không được. Mong các bác giúp đỡ em vớ́i

bạn tham khảo phần này:
-> ERROR [202, 204] : CONNECTION
-> ERROR [212] : FILE CREATE
-> ERROR [214] : FILE WRITE
-> ERROR [222, 224] : DEVICE NOT RESPONDING
Lỗi kết nối ActiveSync giữa PPC & PC: Kiểm tra cab nối PPC & PC hoặc cài lại ActiveSync trước khi up ROM

-> ERROR [206] : MEMORY ALLOCATION
-> ERROR [280] : UPDATE ERROR
-> ERROR [248~260] : UPDATE ERROR
Xung đột chương trình cài đặt: đóng hết các chương trình đang chạy trên PC hay khởi động lại PC, sau đó chỉ chạy file up ROM

-> ERROR [208] : FILE OPEN
-> ERROR [210] : FILE READ
Một số file quan trọng nào đó trong folder gói chương trình up ROM bị mất hay thiếu: Tải lại toàn bộ các file trong ROM ship (ngoại trừ file RUU_signed.nbh) & tiến hành khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [220] : MAIN BATTERY POWER
Pin không đủ cho quá trìng up ROM: Sạc pin hơn 50% & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [238] : FILE READ
Lỗi file ROM image (RUU_signed.nbh) xảy ra trong quá trình download: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [240] : FILE OPEN
File ROM image (RUU_signed.nbh) bị thiếu hay không được đặt trong folder up ROM: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [242] : INVALID LANGUAGE
-> ERROR [244] : INVALID MODEL ID
-> ERROR [294] : INVALID VENDER ID
-> ERROR [296] : UPGRADE ONLY
-> ERROR [262] : UPDATE ERROR
-> ERROR [330] : ROM IMAGE ERROR
ROM không đúng với máy sản xuất cho quốc gia/thị trường nào đó: Download ROM dành cho thị trưởng máy được sản xuất hoặc tiến hành HardSPL & Unlock SIM trước khi up ROM

-> ERROR [246] : DEVICE NOT RESPONDING
-> ERROR [264, 274] : CONNECTION
-> ERROR [302~318] : UPDATE ERROR
-> ERROR [320~328] : INVALID COMMAND
Lý do trường hợp của bạn là kết nối không liên tục,nên nó bị ngắt hoặc chưa tiến hành bước HardSPL & Unlock SIM
http://www.4shared.com/file/152178287/f5104781/Hard_SPL_v2.html

vnanhvn

bạn tham khảo phần này:
-> ERROR [202, 204] : CONNECTION
-> ERROR [212] : FILE CREATE
-> ERROR [214] : FILE WRITE
-> ERROR [222, 224] : DEVICE NOT RESPONDING
Lỗi kết nối ActiveSync giữa PPC & PC: Kiểm tra cab nối PPC & PC hoặc cài lại ActiveSync trước khi up ROM

-> ERROR [206] : MEMORY ALLOCATION
-> ERROR [280] : UPDATE ERROR
-> ERROR [248~260] : UPDATE ERROR
Xung đột chương trình cài đặt: đóng hết các chương trình đang chạy trên PC hay khởi động lại PC, sau đó chỉ chạy file up ROM

-> ERROR [208] : FILE OPEN
-> ERROR [210] : FILE READ
Một số file quan trọng nào đó trong folder gói chương trình up ROM bị mất hay thiếu: Tải lại toàn bộ các file trong ROM ship (ngoại trừ file RUU_signed.nbh) & tiến hành khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [220] : MAIN BATTERY POWER
Pin không đủ cho quá trìng up ROM: Sạc pin hơn 50% & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [238] : FILE READ
Lỗi file ROM image (RUU_signed.nbh) xảy ra trong quá trình download: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [240] : FILE OPEN
File ROM image (RUU_signed.nbh) bị thiếu hay không được đặt trong folder up ROM: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [242] : INVALID LANGUAGE
-> ERROR [244] : INVALID MODEL ID
-> ERROR [294] : INVALID VENDER ID
-> ERROR [296] : UPGRADE ONLY
-> ERROR [262] : UPDATE ERROR
-> ERROR [330] : ROM IMAGE ERROR
ROM không đúng với máy sản xuất cho quốc gia/thị trường nào đó: Download ROM dành cho thị trưởng máy được sản xuất hoặc tiến hành HardSPL & Unlock SIM trước khi up ROM

-> ERROR [246] : DEVICE NOT RESPONDING
-> ERROR [264, 274] : CONNECTION
-> ERROR [302~318] : UPDATE ERROR
-> ERROR [320~328] : INVALID COMMAND
Lý do trường hợp của bạn là kết nối không liên tục,nên nó bị ngắt hoặc chưa tiến hành bước HardSPL & Unlock SIM
http://www.4shared.com/file/152178287/f5104781/Hard_SPL_v2.html

Mình biết cái này rồi, nhưng minhg cũng muốn hỏi thêm là: Làm thế nào để biết được máy mình sản xuất cho quốc gia nào hay thị trường nào? Hãy giúp mình nhé!

AnhPheCT

Bạn nên tách OS ra Up riêng thì ko bị nữa!! Dùng Winrar bung nén file Rom có dạng *.exe ra chỉ coppy filr Rom *.nbh thôi! bỏ chung vào cái Tools RUU là Up vô tư!! Sạc đầy Pin và HSPL là có thể giải quyết các lỗi đó!! Bạn có thể tham khảo cách Up Rom gốc ở các dòng máy khác như Touch Diamod để biết thêm cách tách OS nhé!! Chúc thành công!!

BraDo

Ban up hộ mình bản rom ship này với nhé, xem có bị giống của mình không. Cảm ơn bạn nhé! Vì mình làm mọi cách rồi mà không thể nào lam up được em nó cả.
Bạn thực hiện lại các bước HardSPL & Unlock Sim đúng từng bước như Man PhamQuang hướng dẫn rồi up lại bản ROM này, nếu đc thì chụp hình post lên lúc nó bị đứng xem sao.

vnanhvn

Bạn thực hiện lại các bước HardSPL & Unlock Sim đúng từng bước như Man PhamQuang hướng dẫn rồi up lại bản ROM này, nếu đc thì chụp hình post lên lúc nó bị đứng xem sao.

Minh đã làm hết rồi bạn ạ! Nó chỉ dựng lại ở 32% là thôi, rồi thông bão lỗi 262. Đến đó thôi bạn ạ. Còn mình up các rom khác của bác Quang và MinhMan thì vẫn ok!

BraDo

Minh đã làm hết rồi bạn ạ! Nó chỉ dựng lại ở 32% là thôi, rồi thông bão lỗi 262. Đến đó thôi bạn ạ. Còn mình up các rom khác của bác Quang và MinhMan thì vẫn ok!
Có nhiều ROM 6.1 & 6.5 của T2M hay hơn sao bạn ko thử nhỉ :-? Nếu bạn vẫn muốn up ROM này thì còn 1 cách: up lại bản ROM gốc đúng theo máy (dùng S/N của máy để down trong các Country này), sau đó up ROM vừa down, thực hiện lại các bước HardSPL & Unlock Sim, rồi mới up bản ROM kia. Chúc thành công.