• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC touch diamond không hiện tên người gọi

Status
Không mở trả lời sau này.

quangtran

Em xài HTC touch diamond cũng đã lâu rồi, cũng up nhiều bản rom từ 1.93, 2.03 và cả WM 6.5 có 2 thắc mắc về vấn đề contact mong có ai biết thì chỉ dùm:
1. Về số người gọi tới có bản rom nó hiển thị 1234567890 nhưng có một số bản Rom thì số nó tự động chia ra như sau: (123) 456-7890. Cái này tuy thắc mắc nhưng vẫn không ảnh hưởng gì.
2. Một số bản rom thì sau khi up thì người gọi tới hiện tên và số điện thoại, nhưng một số bản rom chỉ hiện số chứ không hiện tên mặc dù trong danh bạ có lưu tên đàng hoàng, làm người ta gọi tới cũng không biết ai với ai. Em để ý thì mấy bản rom offical của HTC thì không bị lỗi này, còn mấy bản rom cook thì rất hay bị.

Mong sự giúp đỡ của a em

AnhPheCT

HTC touch diamond làm gì có Windows Mobile 6.5. Nếu có share cho mình test với!! Thank's nha!! Làm gì có lỗi danh dạ ko hển thị tên khi nhận cuộc gọi xem lại đi!! Hoặc HR lại!!

quangtran

HTC touch diamond làm gì có Windows Mobile 6.5. Nếu có share cho mình test với!! Thank's nha!! Làm gì có lỗi danh dạ ko hển thị tên khi nhận cuộc gọi xem lại đi!! Hoặc HR lại!!

Hix, bác này trả lời hùng hồn quá, em bị tình trạng này thì mới post bài hỏi chứ, còn bản WM 6.5 cho diamond thì bác vào đây mà tải về cài nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=482878

NhatToai

Super V.I.P
Em xài HTC touch diamond cũng đã lâu rồi, cũng up nhiều bản rom từ 1.93, 2.03 và cả WM 6.5 có 2 thắc mắc về vấn đề contact mong có ai biết thì chỉ dùm:
1. Về số người gọi tới có bản rom nó hiển thị 1234567890 nhưng có một số bản Rom thì số nó tự động chia ra như sau: (123) 456-7890. Cái này tuy thắc mắc nhưng vẫn không ảnh hưởng gì.
2. Một số bản rom thì sau khi up thì người gọi tới hiện tên và số điện thoại, nhưng một số bản rom chỉ hiện số chứ không hiện tên mặc dù trong danh bạ có lưu tên đàng hoàng, làm người ta gọi tới cũng không biết ai với ai. Em để ý thì mấy bản rom offical của HTC thì không bị lỗi này, còn mấy bản rom cook thì rất hay bị.

Mong sự giúp đỡ của a em
Đã đọc nhưng không thể hiểu là ý bạn muốn giúp gì :-??
Bởi câu 1 bạn đưa ra câu hỏi còn câu 2 bạn đưa ra giải pháp cho mình roài.
Vậy,cứ bản nào thấy ok thì xài thôi.Các bản ROM từ xda sau khi up nhớ cài thêm font VN sẽ hiển thị ổn hơn,còn các bản test WM6.5 thì xin miễn bình luận ở đây nhé!Bạn thấy lỗi của bản nào thì hãy report ngay trong topic ấy,không mở chủ đề thừa như thế này.

quangtran

Đã đọc nhưng không thể hiểu là ý bạn muốn giúp gì :-??
Bởi câu 1 bạn đưa ra câu hỏi còn câu 2 bạn đưa ra giải pháp cho mình roài.
Vậy,cứ bản nào thấy ok thì xài thôi.Các bản ROM từ xda sau khi up nhớ cài thêm font VN sẽ hiển thị ổn hơn,còn các bản test WM6.5 thì xin miễn bình luận ở đây nhé!Bạn thấy lỗi của bản nào thì hãy report ngay trong topic ấy,không mở chủ đề thừa như thế này.

Mình thấy bạn là Trial mod mà dùng từ ngữ không hay lắm.
thứ nhất mình bị lỗi mình mới post bài hỏi thế mà bạn nói là "mở chủ đề thừa" là như thế nào ?
Thứ hai các bản rom diamond 6.5 dù là beta nhưng một số người vẫn thích cài để tìm hiểu. Nếu không có những người tiên phong test những bản rom beta thì liệu có những bài review WM 6.5 cho bạn xem không ? còn bạn nói "bản test WM6.5 thì xin miễn bình luận" thì không hay lắm.

NhatToai

Super V.I.P
Mình thấy bạn là Trial mod mà dùng từ ngữ không hay lắm.
thứ nhất mình bị lỗi mình mới post bài hỏi thế mà bạn nói là "mở chủ đề thừa" là như thế nào ?
Thứ hai các bản rom diamond 6.5 dù là beta nhưng một số người vẫn thích cài để tìm hiểu. Nếu không có những người tiên phong test những bản rom beta thì liệu có những bài review WM 6.5 cho bạn xem không ? còn bạn nói "bản test WM6.5 thì xin miễn bình luận" thì không hay lắm.
Có thể bạn chưa chịu hiểu hết ý của bài trả lời của mình,vậy xin nói rõ lại với bạn:
1- Đã có chủ đề thảo luận sử dụng cho dòng Diamond này.
2- Lỗi xảy ra trên bản ROM nào thì report ngay trên Topic của bản ROM ấy.
3- Bạn đang nói đến bugs của bản 6.5 nào đã được giới thiệu tại PDAVIET vậy?
4- Trong bài trên mình đã nói bạn nên cài thêm fontVN vào.
Đôi lời cùng bạn và lần nữa,tôi cũng là thành viên giống như bạn.

quangtran

Có thể bạn chưa chịu hiểu hết ý của bài trả lời của mình,vậy xin nói rõ lại với bạn:
1- Đã có chủ đề thảo luận sử dụng cho dòng Diamond này.
2- Lỗi xảy ra trên bản ROM nào thì report ngay trên Topic của bản ROM ấy.
3- Bạn đang nói đến bugs của bản 6.5 nào đã được giới thiệu tại PDAVIET vậy?
4- Trong bài trên mình đã nói bạn nên cài thêm fontVN vào.
Đôi lời cùng bạn và lần nữa,tôi cũng là thành viên giống như bạn.

Nếu bài trả lời đầu tiên bạn nói như vậy thì mình cũng không có ý kiến gì. Tại vì mình thấy bạn là Mod nên không hài lòng về cách trả lời như vậy thôi.

Chào thân ái và quyết thắng !

especen

Cái vấn đề không hiện tên người trong danh bạ là vấn đề của khá nhiều dòng ROM chứ ko riêng từng loại ROM nhá. Em dùng Dopod M700 & HTC Diamond thấy khá nhiều ROM cook đều không hiển thị tên người đối với các số máy điện thoại 5 số (Bưu cục Trung ương kiểu 080xxxxx hoặc Quân đội với số máy kiểu 069xxxxx).

Bạn Quangtran thử dùng Advanced Config rồi chỉnh Call ID match trong mục Phone từ 8 (mặc định) sang 7 xem có OK không nhá. Cơ quan em dùng điện thoại 5 số cũng không hiện tên người gọi, sau khi chỉnh lại thì giờ đã hiện tên được rồi.

Nếu chỉnh vậy mà vẫn không hiển thị được tên người thì có thể là số điện thoại ấy bạn đang ghi ở 2 tên người khác nhau (cùng phòng làm việc chẳng hạn).

Nếu vẫn ko phải thì em vẫn chưa nghĩ ra.

Muốn số điện thoại nó chỉ hiện thị kiểu 1234567890 chứ không phải (123) 456-7890 thì bạn xóa cái Area code trong Option của Contact đi.

NhatToai

Super V.I.P
Vì đây là chủ đề bàn đến một vấn đề không chỉ xảy ra cho riêng dòng Diamond mà nó đều có thể xảy ra với bất kỳ PPC nào trên một số bản ROM.Vì vậy các thảo luận về lỗi này sẽ được tham khảo trực tiếp trên bản ROM cụ thể ấy.
Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.